Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 53

Chủ đề: Giải pháp Sigma 70-200 f2.8 APO DG HSM

Quote Được gửi bởi langjino View Post
    Hôm nay có điều kiện test tiếp như các bác yêu cầu:
    như các bác nói, mình sẽ test ở tiêu cự dài nhất và khẩu lớn nhất
    Có 2 trường hợp mình test ở đây
    Trường hợp 1: môi trường ngoài đường, không khí ôi nhiễm do khói bụi xe, đường trước nhà mình khá bụi
    5# 200mm, f2.8 chụp giữa trưa nắng

6# 200mm f2.8
    Thấy ảnh bị soft, bệt bệt sao đó, ko được nét lắm.
    Chữ ký cá nhân!

mình cảm thấy ảnh k đc ổn lắm, thua hẳn ảnh con nikon 70-210 f4-5.6, chứ k phải so với 80-200 2.8nikon nhé

không biết con lens bác chủ đang cầm là có OS không, rồi hàng có phải là chính hãng từ nhà máy không nữa, chứ em thấy con Sigma 70-200/F2.8 EX DG OS HSM (phiên bản mới thì phải) đoạt giải TIPA 2011 cùng với Canon EF 70-200/F2.8L IS II USM thì chắc là chất lượng phải tốt chứ http://www.tipa.com/english/awards-s...hangeable+Lens
    Bác nào có đang xài em này thì post thêm để so sánh thử xem nào, thanks bác

uh, có lẽ vậy vì hình này chụp từ bên này đường qua bên kia đường, ngoài đường xe chạy và bụi nên không được trong
    Quote Được gửi bởi nhanyeudoi View Post
    Thấy ảnh bị soft, bệt bệt sao đó, ko được nét lắm.
    J-photographer

@langjino: Em thực tình ko nghĩ là do bụi đâu anh à, đối với hầu hết các lens, khẩu lớn nhất tiêu cự dài nhất thường độ nét sẽ giảm rõ rệt, chưa kể với các lens sigma thì vấn đề focus sai là vấn đề dễ gặp phải, do vậy em mới có chỉ anh cách test focus đó.
    Chữ ký cá nhân!

Cài này mình dùng đời không OS, hàng này thì đã qua nhiều đời chủ, ngoại hình đã tàn phai
    Quote Được gửi bởi vaonamvn View Post
    không biết con lens bác chủ đang cầm là có OS không, rồi hàng có phải là chính hãng từ nhà máy không nữa, chứ em thấy con Sigma 70-200/F2.8 EX DG OS HSM (phiên bản mới thì phải) đoạt giải TIPA 2011 cùng với Canon EF 70-200/F2.8L IS II USM thì chắc là chất lượng phải tốt chứ http://www.tipa.com/english/awards-s...hangeable+Lens
    Bác nào có đang xài em này thì post thêm để so sánh thử xem nào, thanks bác
    J-photographer

Ở đây mình đang đánh giá chung cho dòng này, nên nếu vấn đề focus sai của lens của mình thì khoan bàn tới vì nếu bị Fron hoặc Back thì qua một thời gian sử dùng chẳng lẽ không nhận biết đc, mình sẽ test tại những tiêu cự khác nhau, sau đó là khẩu khác nhau, sau đó là màu sắc ..vv
    Quote Được gửi bởi nhanyeudoi View Post
    @langjino: Em thực tình ko nghĩ là do bụi đâu anh à, đối với hầu hết các lens, khẩu lớn nhất tiêu cự dài nhất thường độ nét sẽ giảm rõ rệt, chưa kể với các lens sigma thì vấn đề focus sai là vấn đề dễ gặp phải, do vậy em mới có chỉ anh cách test focus đó.
    Được sửa bởi langjino lúc 10:18 PM ngày 15-01-2013
    J-photographer

@langjino:front back nếu ko để ý kĩ vẫn dễ dính lắm bác.dù sao hi vọng là vì lý do khac1em tiếp tục chờ review tiếp theo của bác
    Chữ ký cá nhân!

@langjino: thanks thông tin của bác, em cũng đoán chắc con lens bác đang xài là model cũ lâu rồi, theo em được biết thì hãng đã ngưng sản xuất model cũ này cách đây mấy năm rồi, con lens mới nhất thay thế là Sigma 70-200/F2.8 EX DG APO OS HSM được cải tiến chất lượng tốt hơn rất nhiều đặc biệt là thấu kính quang học & OS, những người đã sử dụng con lens mới này trên B&H cho đánh giá rất cao http://www.bhphotovideo.com/c/produc...2_8_EX_DG.html . Thanks kiu bác !

Sigma 70-200 ex dg macro hsm theo em biết thì có 2 đời, đời 1 ra năm 2006 và đời 2 ra cuối năm 2007? Đời 2 cải thiện hiệu suất quang học so với đời 1. Lens của bác thuộc đời nào vậy?

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng