Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 33

Chủ đề: Đang máu lắm rồi, lúa đầy bồ anh em tư vấn 5D2, 6D hay là D600

Đang máu lắm rồi, lúa đầy bồ anh em tư vấn 5D2, 6D hay là D600

Mình đã được duyệt ngân sách cho mùa mua sắm tết này rồi, đọc khá nhiều bài trên vnphoto nhưng chưa lần nào tạo account, do đã hơn 1 năm nay không đụng tới DSLR, nhưng máu trong người vẫn còn nên sau 1 năm rom lúa thì đã đủ cho khả năng chơi FF. Mình đang không biết lựa chọn 1 trong 3 dòng dưới thế nào, rất mong anh em vote nhiệt tình chỉ cần 10trang mình thông kê sẽ quyết định đi lấy hàng ngay:
    1. Nikon D600
    2. Canon 6D
    3. Canon 5D Mark II

(Không lên D800 hay Mark III nổi nhé các bạn, vì còn phải mua Lens nữa)
    Rất mong anh em vote nhiệt tình.
    Nếu có ý kiến đóng góp option nào thêm thì chân thành cảm ơn.

Em nghi la bac lam con 6d di bac ..
    5d mark III + 24 -105 mmL F4... 24-70 mm mark II F2.8 L .... 70-200 IS F2.8 L ... 85 mm F1.2 L..

Em có cùng 1 câu hỏi như bác cách đây 2 tháng, và câu trả lời của em là 5D Mii.

Bác chủ cho cả Nikon D600 vào thì sẽ khó trả lời hơn vì cuộc chiến Canon-Nikon rất lắm tranh cãi...he he he. Mình chưa dùng cả D600 lẫn 6D nhưng theo review của Ken Rockwell thì 6D được đánh giá cao nên mình vote cho 6D.
    Canon EOS 5D Mark III+Ricoh GR 21+Nokia 808 PureView

Theo em nếu đủ tiền thì cứ 6D bác ah. D600 bê nguyên bộ AF của D7000 sang nên e thấy cũng hơi chuối. 5D2 công nghệ cũ rồi, nếu kinh phí của bác eo hẹp thì em này vẫn là 1 sự lựa chọn rất tốt.
    Em chỉ tiếc mỗi 1 điều là cả 6D lẫn 5D2, điểm AF ít quá, em cầm 7D quen rồi giờ cầm 2 em này thấy khó khăn trong bố cục lắm!

Quote Được gửi bởi pento View Post
    Mình đã được duyệt ngân sách cho mùa mua sắm tết này rồi, đọc khá nhiều bài trên vnphoto nhưng chưa lần nào tạo account, do đã hơn 1 năm nay không đụng tới DSLR, nhưng máu trong người vẫn còn nên sau 1 năm rom lúa thì đã đủ cho khả năng chơi FF. Mình đang không biết lựa chọn 1 trong 3 dòng dưới thế nào, rất mong anh em vote nhiệt tình chỉ cần 10trang mình thông kê sẽ quyết định đi lấy hàng ngay:
    1. Nikon D600
    2. Canon 6D
    3. Canon 5D Mark II

(Không lên D800 hay Mark III nổi nhé các bạn, vì còn phải mua Lens nữa)
    Rất mong anh em vote nhiệt tình.
    Nếu có ý kiến đóng góp option nào thêm thì chân thành cảm ơn.
    Máu thì rước 6D về chụp đi bác, trong 3 con bác nêu em thấy 6D là đáng mua nhất.

thích là nhích bác ơi, Nikon hay Canon gì rồi cũng L với N cả thôi. Các bác chê tới chê lui dong máy nào đó làm gì cho mệt ,nếu nó dở thì Canon với Nikon dẹp tiệm lâu rồi, chỉ có người dùng là chưa làm chủ thiết bị thôi. ) Bác nào chê AF này nọ thì mấy cái máy Leica chuyên MF bán cho ai, hehehe. Thích con nào thì múc con đó luôn cho nó máu.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    thích là nhích bác ơi, Nikon hay Canon gì rồi cũng L với N cả thôi. Các bác chê tới chê lui dong máy nào đó làm gì cho mệt ,nếu nó dở thì Canon với Nikon dẹp tiệm lâu rồi, chỉ có người dùng là chưa làm chủ thiết bị thôi. ) Bác nào chê AF này nọ thì mấy cái máy Leica chuyên MF bán cho ai, hehehe. Thích con nào thì múc con đó luôn cho nó máu.
    bác ILO AC&T nói chuẩn như Lê Duẩn, chỉ có người dùng chưa làm chủ thiết bị thôi. E cũng chết vì công nghệ mới cho e 5dII đi, rước 5dIII về, mà ảnh có khác nhau gì đâu. Theo em bác chủ cứ 5dII mà chơi. Để tiền mua lens L bắn cũng đủ chết rồi.

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Trình độ em có hạn bác ạ. Ở 7D em chỉ việc chỉnh điểm focus sang chỗ mình cần, tạo bố cục thuận tiện hơn nhiều. Khi cầm 5D2, em lại phải focus theo cách khác, hơi rắc rối 1 chút nhưng cũng làm được bác ạ.
    Chẳng qua em muốn nói là nếu như Canon mà hiểu ý người dùng hơn 1 chút, ở các dòng máy như 5D2, 6D số điểm Focus mà như 7D thì máy sẽ hoàn hảo hơn nhiều :D

Em đang cầm 5D2 mà chưa có lens đây vì tài chính eo hẹp. Em vote cho 5D2 vì dư 1 khoản xíu xíu lên lens so với 6D mới ra giá còn cao. Nếu bác dư dả thì ko nói gì, cứ 6D mà hốt vì công nghệ nó mới hơn nhiều thứ.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng