Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 36

Chủ đề: Niềm đam mê khác của các bạn ngoài nhiếp ảnh là gì ?

Niềm đam mê khác của các bạn ngoài nhiếp ảnh là gì ?

Ngoài Nhiếp ảnh, Đam mê công nghệ kỹ thuật số . Các bạn, ( các chú, các anh,chị ) còn niềm đam mê nào không nhỉ ? Cùng chia sẻ tài lẻ nhé ^^
    Mình thì khoái chụp ảnh ( chưa dám nhiếp ảnh ) nhưng do còn đủ thứ phải lo toan nên mình chỉ dám dùng máy compact chụp chơi chơi thôi ^^!
    Có 1 dịp tình cờ mình ra cv Tao Đàn thấy có 1 nhóm các anh tập chơi nhạc cụ ( từ tây cho tới ta, mà chủ yếu sáo trúc + tiêu là chính ) nên mình nghiền luôn. Thế dính thêm 1 cái nợ, có điều cái này đỡ " áp lực tài chính " hơn ... cái "ấy" hi
    Mình mon men mò theo mấy ảnh tập cũng gọi là thổi ra tiếng , kết dc thêm vài người bạn tri kỷ thâm giao ( toàn dân kỹ sư, kiến trúc sư chán đời mượn tiêu tiêu sầu ^^ ), mở mang dc 1 mớ kiến thức " ko dùng để kiếm $ " ^^. Có người gọi mình là thằng gàn, rỗi hơi tập tành mấy cái dở hơi lại tốn $. Thôi kệ, "Đạo bất đồng bất tương vi mưu".
    Mình cố gắng phấn đấu trong năm này kiếm dc con máy tàng tàng tí gọi là đam mê ^^ , 10 năm nữa trình lên dc cỡ 1 nửa của lão leehonso hói này ^^
    http://www.youtube.com/watch?v=A3Ut46244nA
    mà chắc trong 4R cũng nhiều người chơi guitar pro lắm nhỉ ?
    Bần cư náo thị vô nhân vấn ...
    Phú tại sơn lâm hữu khách tầm !

Mỉnh chơi trống - không phải chơi mái nhá.
    Cái trống rẻ hơn cái máy chụp hình, thế là mình sắm trống thật lẩn trống điện. Ba cái dụng cụ ồn ào này tìm trong báo Penny Saver có mấy chục đô cho bộ trống thật hiệu Ludwig (thứ trống của The Beatle chơi). Mấy bà mẹ có con thích chơi trống đòi mua cho được, học chơi nửa năm chán bỏ mặc không đụng tới, thế là bà mẹ thấy choán chổ bèn đem bán giá <100 đô để khỏi chật nhà, không phải điếc tai, lại êm ấm với hàng xóm.

Dân Việt có máu mê âm nhạc ca hát đàn dúm, rảnh rang là bày ra Karaoke ồn ào. Nhất là giới bình dân (đang nói ở Mỹ nha mấy bạn, không phải nói ở VN), giới này chỉ biết ca hát Karaoke, coi phim bộ là thú vui giải trí duy nhất.
    Kể ra mình củng là thành phần Lower-class như họ nên củng tham gia vào cái việc xướng ca vô loại này.
    Mình chưa phải là dân Higher-class nên không được thưởng thức loại giải trí tiêu khiễn cao cấp như nghe nhạc, thổi tiêu, chơi chim, chơi cá, chơi cây kiểng.

Lý do mình chọn trống vì đó là bộ môn giải trí rẻ tiền mà rất là thể thao. Mùa hè ở Cali mà đập trống 5 phút là mồ hôi ướt cả áo dù nhà có máy lạnh. Hobby phải có dính dáng tới thể thao cho sức khỏe thì mới hơp cho một ông già như mình.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Ủng hộ bác, Cháu có theo dõi chuỗi bài " Conowingo - Vũ điệu đại bàng " của bác và mọi người, rất tuyệt ^^.
    Chơi tiêu cũng chả phải trò tiêu khiển cao cấp gì đâu bác ơi ^^!. Chỉ là cầm khúc tre quơ qua quơ lại, bình dân mà ^^. Bộ trống ở Việt Nam hình như bán mắc lắm ^^.
    Bần cư náo thị vô nhân vấn ...
    Phú tại sơn lâm hữu khách tầm !

Cầm kỳ thi họa là bốn bộ môn tiêu khiển cao cả của kẻ sĩ trong văn học và nghệ thuât. Tiêu được liệt vào nhạc cụ hàng đầu chung với "Cầm". Ngay cả chơi chim, chơi hoa, cây cảnh củng là hàng sỉ mà không được liệt vào "tứ phẫm" trên.
    Còn ca hát hay đánh trống thì bi liệt kê vào "vô loại". Cái chữ "trò trống" diễn tả được cái thân phận thấp hèn của hàng ca kịch ngày xưa.
    Ngay cả hạng "ngư tiều canh mục" dù bị cho là hạng thấp hèn của ngày trước vậy mà khi được gắn với "cầm kỳ thi họa" thì bốn cái hạng nhà "nông" đó được nâng cao lên lên thành hàng "ẩn sỉ" đứng đầu trong 4 hạng "sỉ nông công thương"

Thắc mắc:
    Nếu ngày xưa có loại "nhiếp ảnh" thì "nhiếp" được xếp vào loại hạng nào hay củng là "vô loại".

Trò trống của già Tom

Được sửa bởi The Old Man lúc 02:29 AM ngày 03-01-2013
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Em thì ngoài đam mê nhiếp ảnh còn đam mê cả thiên văn nữa ạ. Dù sao thì nó cũng dính dáng đến nhiếp ảnh trong việc chụp ảnh bầu trời.

Sirius (Thiên Lang) - ngôi sao sáng nhất trên bầu trời đêm, trong chòm sao Canis Major (chòm chó lớn)

Venus transit ngày 5/6/12

À, em còn có sở thích sưu tầm tem nữa. Nhưng từ hồi qua Mỹ thì hết sưu tầm đc nữa rồi. Càng ngày càng ít người dùng tem. Vài hình chụp bộ sưu tập của em (thời gian sưu tầm là từ hồi em học cấp 2 đến hết ĐH)

Còn mình thì đam mê nhiều lắm:
    - Đầu tiên đương nhiên là "chộp ảnh" rồi. Cũng mới bắt đầu cầm máy cơ hơn nửa năm nay thôi.
    - Thứ 2 đó là sưu tầm tiền xu, tính ra bắt đầu còn sớm hơn chụp choẹt nhiều, sưu tầm từ năm cấp 2, đã thay ko biết bao nhiêu con heo đất rồi (^00^). Bây giờ cũng có vài Kg tiền xu của đủ thứ quốc gia.
    - Thứ nữa là trồng cây, mà mình chỉ thích xương rồng thôi, tại vì dễ trồng đó mà. Rảnh rồi ngồi chăm sóc ngắm nghía cũng thấy dzui dzui.
    - Tiếp nữa là âm nhạc, phải nói ngoài làm việc và ăn ngủ thì khoản này là tốn nhiều thời gian nhất. Khoái nghe loa lớn nhưng nghẹt nổi nhà nhỏ mà lúc nào cũng có người nên đành phải sắm mấy cái headphone, earphone đủ loại để nghe. Đương nhiên khoản karaoke thì khỏi phải nói, rảnh là rủ bạn bè anh chị đi hát. Cũng đang tính đi phòng thu coi thử giọng mình hay cỡ nào mà mấy đứa bạn khen hoài. hớ hớ.
    Mình cũng đang tính đi học khóa ghita nhưng chưa sắp xếp đc thời gian, trong forum có ai cao thủ chỉ 1 khóa thì cám ơn nhiều lắm hihi`

Còn mấy cái linh tinh như nuôi chim, cá, dế... lúc nhỏ thì coi như ko tính ^^

Mình thì ngoài cái thú chụp ảnh còn mê cắm rút nữa, mà cái này thì....ko có điểm dừng, hic !

Em còn mê thêm món bưng bê cắm rút nữa. Sắp theo vào xã cắm rút rồi, haizzzz
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Ngoài nhiếp ảnh, em còn 2 món "nghiện" nữa ạ.

Đầu tiên là món e-Sports:

Final-20081114-1521-214 by vikhoa, on Flickr

Nhìn anh apham đẹp chai ghê :P

1st.VN - World Cyber Games VN 2008 by vikhoa, on Flickr

AIG-LastDay-20091104-7239 by vikhoa, on Flickr

Và món Poker này nữa:

1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng