Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 36

Chủ đề: Niềm đam mê khác của các bạn ngoài nhiếp ảnh là gì ?

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Em thấy bên voz hay ghi HD là... hấp diêm, phải không bác?
    thích cách suy nghĩ của bác :D

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Mỉnh chơi trống - không phải chơi mái nhá.
    Cái trống rẻ hơn cái máy chụp hình, thế là mình sắm trống thật lẩn trống điện. Ba cái dụng cụ ồn ào này tìm trong báo Penny Saver có mấy chục đô cho bộ trống thật hiệu Ludwig (thứ trống của The Beatle chơi). Mấy bà mẹ có con thích chơi trống đòi mua cho được, học chơi nửa năm chán bỏ mặc không đụng tới, thế là bà mẹ thấy choán chổ bèn đem bán giá <100 đô để khỏi chật nhà, không phải điếc tai, lại êm ấm với hàng xóm.
    Dân Việt có máu mê âm nhạc ca hát đàn dúm, rảnh rang là bày ra Karaoke ồn ào. Nhất là giới bình dân (đang nói ở Mỹ nha mấy bạn, không phải nói ở VN), giới này chỉ biết ca hát Karaoke, coi phim bộ là thú vui giải trí duy nhất.
    Kể ra mình củng là thành phần Lower-class như họ nên củng tham gia vào cái việc xướng ca vô loại này.
    Mình chưa phải là dân Higher-class nên không được thưởng thức loại giải trí tiêu khiễn cao cấp như nghe nhạc, thổi tiêu, chơi chim, chơi cá, chơi cây kiểnBasUis ở
    Lý do mình chọn trống vì đó là bộ môn giải trí rẻ tiền mà rất là thể thao. Mùa hè ở Cali mà đập trống 5 phút là mồ hôi ướt cả áo dù nhà có máy lạnh. Hobby phải có dính dáng tới thể thao cho sức khỏe thì mới hơp cho một ông già như mình.
    Một bộ môn rẻ tiền ở cali là thứ xa xỉ ở Việt Nam, ước mơ bao người đóa Bác :D
    Cửu vạn xuyên quốc gia :D uy tín là thương hiệu !

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Thế thì mê chụp chim như mình thì thích cái gì?
    Đơn giản chỉ là thích vẻ đẹp của con chim phải không bác Tom ?

Ôi cái sự thích thì bao giờ cho hết. Có điều là set theo thứ tự ưu tiên và thường thay đổi theo chiều hướng "sạch túi"

- Khởi điểm của em là Blackberry, và 1 thời nhung nhớ O2. Có em nào mới ra là phải túm váy ngay. Sau đó rồi leo thang sưu tầm blackbery cổ
    - Xong lại với thêm cái thú mê đồng hồ cổ, đồ "ve chai" kỹ vật chiến tranh. Những thứ thiên hạ vứt đi mình lại đi mua với giá trên trời
    - Xong lại nhân rộng lên thú vui xe moto cổ, rước em CD về, định tậu thêm em Vespa+lam+67. Vợ biết được cằn nhằn quá vì kg có chỗ để nên chỉ chứa nỗi 1 em CD trong nhà
    - Xong thì tiếp tới niềm dam mê guitar mặc dù đánh chẳng ra thể thống gì, lại ra Nguyen Thien Thuat vát 1 em guitar về
    - Xong thì tiếp là trồng vài giò lan mà ngắm, chăm chăm tưới tưới để cho nó có thêm việc mà dậy sớm dể tưới cây. Một lần off thấy "cây nắp ấm" của mem, nhớ lại cái cây này ngày xưa có học, lôi về trồng lại đâm ra nghiện vì cái sự khó tính của nó, cái sự "lạ lẫm" của người đời vì rất ít người biet đến nó
    - Cuối cùng là lấn sang con đường "đau khổ". mà đúng là khổ đau thật vì phải học thêm cái "nghệ thuật nói dối" và lần lượt các bộ sưu tập "Blackberry", 'Kỹ vật chiến tranh"...lần lượt bị sang tay để đủ tiền cưới "Vợ" mới.

Final: cái vòng lẫn quẫn này đi hoài mà chẳng tới. Thôi thì tất cả cuối cùng mình cảm thấy được vui, được làm điều mình thích, mãn nguyện rồi

Quote Được gửi bởi chummy View Post
    À, em còn có sở thích sưu tầm tem nữa. Nhưng từ hồi qua Mỹ thì hết sưu tầm đc nữa rồi. Càng ngày càng ít người dùng tem. Vài hình chụp bộ sưu tập của em (thời gian sưu tầm là từ hồi em học cấp 2 đến hết ĐH)

Hình như anh cũng ở bên HAAC phải ko ạ?

Em mê thiên văn nhất, tham gia trong clb TV thấy có nhiều anh chị chơi máy ảnh quá, rồi cũng đâm ra ghiền theo, hihi

Ngưỡng mộ các bác quá... còn với em thì ngoài chụp ảnh ra thì gần như chả có gì đam mê nữa, phần thì bận lung tung việc, phần vì tài chính không cho phép, phần thì nhà cửa chật chội, phần thì... gấu nhà.... haizzz
    Do đặc thù công việc nên có một số món em cũng biết chút chút nhưng không thể mê được vì tài chính không cho phép (Golf, Formula 1, Smartphone, Máy tính, Đồ mô hình,...), nói gì thì nói phải có tiền mới chơi và đam mê được.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Ngoài chụp ảnh ra em còn đam mê vẽ, đồ hoạ,... và hiện tại đang học kiến trúc. Chả biết có liên quan ko nữa.
    D90 + Tamron17-50F2.8nonVC + 50F1.4D + 80-200F2.8

Em thì mê tiền. Có tiền thì mới chơi ảnh dc.
    Chân dài là của Đại gia, đùi to giò ngắn mới là Vợ anh.

Quote Được gửi bởi TankerShipAgent View Post
    Em thì mê tiền. Có tiền thì mới chơi ảnh dc.
    đúng r ^^. Nhưng không nên bất chấp thủ đoạn hehe.
    Bần cư náo thị vô nhân vấn ...
    Phú tại sơn lâm hữu khách tầm !

có bác nào mê phân khối lớn ko ạ?

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng