Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Help vấn đề lấy nét d7000

Help vấn đề lấy nét d7000

Em là newbie cũng mới tập tành chơi, em đang sửa dụng con d7000 hôm qua em có đi cafe với mấy đứa bạn lôi em nó ra làm vài tấm thì thấy có vấn đề, khi chụp ngược sáng lúc canh nét đường biên của chủ đề bị chồng mờ nhất là vùng tóc nó cứ bị bóng mờ rất khó chịu mặc dù khi xem lại ảnh thì vẫn nét ko có vấn đề gì. Các bô lão cho em hỏi máy em có vấn đề gì ko ạ em cám ơn T_T

Up cái hình lên dễ hình dung hơn.

Đại loại là nó bị vậy nhưng hình ở đây mình làm pts lại cho các bác dễ hình dung ra thôi chứ hình chụp ra ko bị sao cả, nó chỉ bị trên khung ngắm thôi, mình thử gạt wa live view thì ko bị có ai từng bị nhưng mình ko help với T_T còn gà lắm

Bác nói lạ thật : "mặc dù khi xem lại ảnh thì vẫn nét ko có vấn đề gì", "hình chụp ra ko bị sao cả" thì có vấn đề gì đâu. Bác ko up ảnh bị như bác nói lên thì đâu biết chính xác nó thế nào. Em thì biết 1 trường hợp khác là do độ phân giải màn hình ko cao nên khi hiển thị một số ảnh có chi tiết song song sẽ bị lỗi hiển thị nhưng zoom lên thì sẽ thấy bt. Nhưng như bác nói là ở trong khung ngắm chứ ko phải LCD ?
    Được sửa bởi KDY lúc 01:37 AM ngày 02-01-2013

Nói chính xác ra la khi mình chụp ngược sáng hoặc đằng sau đối tượng là ánh sáng gắt thì khi ngắm chụp thì mình bị trường hợp ngay chỗ tóc đối tượng bị chồng mờ giống như bị ăn 2 nét ban đầu ko để ý nhưng sau thì cảm thấy lạ tại 1 số chỗ ánh ko gắt lắm 1 số góc vẫn bị trường hợp này chỉ bị trên khung ngắm thôi à mình cũng ko biết nói sao nữa hix

Chụp ảnh ra bình thường là được rùi bạn. Chứ khi nào hình ra bị như vậy mới nên sợ chứ

Hix nhìn vô rất là ức chế mình phải coi đèn nét nó báo chấm tròn xanh moi biết nó có nét ko, tình trạng này mình bị khi có ánh sáng gắt hoặc chụp đối tượng gần cửa sổ là bị T_T có anh bảo là do khúc xạ as hix