Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 124

Chủ đề: Bay Bổng với Flash !

Rất lý thú! Mong bạn tiếp tục chia sẻ.

Trong ba ảnh minh họa, ảnh 1 và 2 tôi vẫn còn thấy được flash. Ảnh 3 nếu flash dịu hơn nữa thì rất "ngon".

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    em nghe bác bẻ cho đèn đánh xuống đât . gẫy mịa nó cái cổ đèn 580EX2 rồi . bác bẻ làm sao cho đèn đánh xuống đất được vậy , chỉ em với . hay đèn bác cũng đặc biệt như cái lens ko khép khẩu vậy , hic cho em cái hình bẻ đèn đánh xuống đất với . em gà quá
    Mà bác cho cái địa chỉ nơi chuyên sửa cổ đèn bị gãy khi cố bẻ cho đánh xuống đất luôn đi, Em dự là sẽ có nhiều bác cần sửa khi làm theo bác chỉ
    Bình tĩnh xíu bác nếu trường hợp máy ĐỨNG thì bẻ được. máy ngang thì em ko chơi ngu.
    5DIII+16-35 II+580 II+ King Pixel+Mefoto+Full Strobist.

Bá cmn đạo rồi ) flash tech với chả flash down, mở mang tâm mát vcl (vô cùng lớn)
    Canon EOS 5D mark II, 550D, 24-105 F4L, 17-40 F4L, 580EX II

Ảnh minh họa 3 sao flash đánh bounce xuống đất mà vẫn không xóa bóng đổ của mẫu nhỉ? Vậy ảnh này flash bounce xuống chân mẫu hay là chân người chụp vậy bác?

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    em nghe bác bẻ cho đèn đánh xuống đât . gẫy mịa nó cái cổ đèn 580EX2 rồi . bác bẻ làm sao cho đèn đánh xuống đất được vậy , chỉ em với . hay đèn bác cũng đặc biệt như cái lens ko khép khẩu vậy , hic cho em cái hình bẻ đèn đánh xuống đất với . em gà quá
    Mà bác cho cái địa chỉ nơi chuyên sửa cổ đèn bị gãy khi cố bẻ cho đánh xuống đất luôn đi, Em dự là sẽ có nhiều bác cần sửa khi làm theo bác chỉ
    Bác yashicanon đừng nóng, muốn biết "How do I that?" em mời bác vào xem, cái vụ này em chơi từ năm đầu năm 2007-2008

https://bxwkja.dm1.livefilestore.com...own.jpg?psid=1

Còn đây là hình gốc file RAW - không thể chỉnh sửa, bác chép vào CF, đưa vào Canon Camera là view trên LCD được luôn
    https://skydrive.live.com/?cid=c16e5...7D4DF41C7D!549

Em không có khiếu về sư phạm, nhưng em nghĩ bác xem hình là hiểu được ngay, không cần phải giải thích ạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Bác yashicanon đừng nóng, muốn biết "How do I that?" em mời bác vào xem, cái vụ này em chơi từ năm đầu năm 2007-2008

Còn đây là hình gốc file RAW - không thể chỉnh sửa, bác chép vào CF, đưa vào Canon Camera là view trên LCD được luôn
    https://skydrive.live.com/?cid=c16e5...7D4DF41C7D!549

Em không có khiếu về sư phạm, nhưng em nghĩ bác xem hình là hiểu được ngay, không cần phải giải thích ạ.
    Giải pháp quá thông minh khi đặt máy ngang. Cám ơn bác rất nhiều

Thân ái,
    TuanTA.

Bravo !!! Exellent !!!

Điểm 10+ cho @ 11002

Nhưng 1 vđ KT khác phát sinh > tiến sát cách mẫu trong phạm vi 1 > 2m và nhất là chụp headshots.
    Và điểm yếu nhất của Flash mà Nikon cố khắc phục bằng máy F3 + hotshoe adapter.
    ( Nói nhỏ, AE ở tầm thấp có khi gãy cổ đèn thật !!! )

Mong các AE giúp thêm minh họa > trang thread sinh động hơn.

Chủ tâm : Khi dùng KT FlashTech, vạch báo sáng trong Viewfinder hiển thị thiếu sáng trầm trọng !!!

Tks

Quote Được gửi bởi DeKa77 View Post
    Bravo !!! Exellent !!!

Điểm 10+ cho @ 11002

Nhưng 1 vđ KT khác phát sinh > tiến sát cách mẫu trong phạm vi 1 > 2m và nhất là chụp headshots.
    Và điểm yếu nhất của Flash mà Nikon cố khắc phục bằng máy F3 + hotshoe adapter.
    ( Nói nhỏ, AE ở tầm thấp có khi gãy cổ đèn thật !!! )

Mong các AE giúp thêm minh họa > trang thread sinh động hơn.

Chủ tâm : Khi dùng KT FlashTech, vạch báo sáng trong Viewfinder hiển thị thiếu sáng trầm trọng !!!

Tks
    OK! chỉ cần bác DeKa77 hiểu là em không chỉ biết lý thuyết, mấy cái trò nghịch với flash này em đã kinh qua nhiều rồi, nhưng em không gọi là flashtech, đó chỉ là cách vận dụng flash thôi.

6-7 năm trước em cũng đã dùng flash giả lập AS trời, 4-5 năm nay em cũng dùng flash để biến ngày thành đêm.

Chiêu thức em cũng đã từng chơi khá nhiều, giờ là tâm ý.
    Vậy nhé bác!
    Chúc Bình An
    FaceBook

hình như post của em mới bị xóa???

Cám ơn các AE.

Như tôi đã trình bày ban đầu, KT Flashdown dựa trên cơ sở trò chơi Billard băng :
    - Tay trái cầm đèn ( gắn chặt với thanh inox/nhôm hình chữ " L " ) và điều chỉnh CS flash và lên xuống đèn -giống tay trái chỉnh đầu cơ đánh xa/gần. Tay phải cầm body như anh bạn " Tinh tế " ở trên - Thật là quá giản đơn.
    - Cao thủ Billard phải đánh bi 1 > bi 2 hoặc đánh ép băng > bi 1 > bi 2 ( khó hơn Flashdown nhiều nhiều !!! )
    - KT Flashdown chỉ phải đánh xuống bãi cát/nền - bi 1 và hắt lên điểm cần sáng - bi 2 , thế thôi.
    - Nếu khi chụp mẫu trong rừng/đứng trên thảm cỏ xanh thì sao ? Một bạn đưa giải pháp mang theo tấm hắt ( cỡ A4 ) đặt vào chỗ bi 1.
    Thật là quá giản đơn !!! ( À, thanh " L ", 1 cạnh khoan 1 lỗ gắn vào body, cạnh kia khoan lỗ sao cho khi gắn đèn nằm ngang cao trên cục gù 1 chút.)

Chúc các bạn sớm thực hiện ước mơ bay bổng .

Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng