Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Cho hỏi uy tín bán hàng của cửa hàng máy ảnh HỒNG SHOP 43 Lê Lợi quận 1 ?

Cho hỏi uy tín bán hàng của cửa hàng máy ảnh HỒNG SHOP 43 Lê Lợi quận 1 ?

Hi các bác,

Em dạo một vòng trên vatgia thấy cửa hàng này luôn có giá rất rẻ so với các cửa hàng khác. Đơn củ :

- KL 60D = 15,25tr bảo hành 12 tháng. Còn họ chỉ có 15tr bảo hành 12 tháng.
    - KL 7D = 21,9tr bảo hành 12 tháng. Còn họ chỉ có 21,1tr bảo hành 6 tháng.
    - KL tarmon 17-50 non vc = 7,7tr bảo hành 36 tháng. Còn họ chỉ có 5,5tr bảo hành 12 tháng.

Vậy cho hỏi, có bác nào từng mua hàng ở chổ này chưa ? Chất lượng hàng hóa của họ như thế nào ?

Xin cảm ơn !

giá rẻ ko phải là tốt đâu,phải coi chế độ bảo hành thế nào nữa,chất lượng máy như thế nào...........

Hình như mọi người ở đây rất ít mua máy ở cửa hàng này. Em search thử google cũng rất ít người khen hay chê cửa hàng. Nói chung là không có nhiều thông tin lắm.
    Riêng về các cửa hàng mọi người khuyên mua ở trên đây thì lại có rất nhiều ý kiến tốt và xấu khi search google. Đúng là nan giải thiệt các bác.

Em cũng đã mua và máy Pns 2nd tại đây,nói chung là chưa gặp rắc rối gì,đc cái giá rẻ thiệt.
    Nex 5 + Nik 50 1.2 đợi 28 f2.8

hic hic em cũng giống bác, đang nhòm 550d ở đây rẻ quá có 9,7tr mà không biết uy tín chỗ này như nào :(

hôm bửa đi mua flash 430ex trước khi đi mình dt hỏi trước! ra liền để mua lại nói giá khác, với hàng khác luôn! làm ăn không trung thực thì bó tay!!!

lúc xưa mình mua Body Canon củ xuất xứ 43lê lợi, vì lúc trước gà nên chua biết cách kiểm tra, tuy nhiên không phải bị thuốc. nên kiểm tra tổng thể chứ ko so sánh giá được

Đúng rồi mua hàng phải kiểm tra tổng thể những gì mình biết. Mà mấy cái này thì trên mạng có chỉ nhiều cách mà. Nhưng nghe bác @quangbobo cũng thấy nản thiệt. Chả lẻ không có cửa hàng nào làm ăn uy tính sao. Được nhiều người khen có KL, GiaDuy ... nhưng tất cả họ cũng đều bị phàn nàng cả. Điển hình nhiều người nói bên KL nhìn mặt bán hàng. Em cũng đang định mua body ở đây cho chắc ăn. Qua Hống shop mua lens cho rẻ, nhưng cũng đang phân vân lắm.

Hồng shop hả?
    Àh, mình mới có chuyện tiếu lâm ở đấy đấy!
    Mình có cô em, mới ra trường đi làm được 1 tháng, tháng lương đầu trích ra 3tr mua máy ảnh đi chơi tết tây.
    Em nó ngắm A4000, rồi cũng ngắm luôn Hồng shop này vì thấy rẻ, và mình đưa đi mua.
    Đầu tiên vào đấy hỏi, cái anh bán hàng nói 2tr9 gồm máy + thẻ 2GB + bao da... BH 12 tháng ( Mình mới hỏi: hàng này chính hãng hay xt vậy anh? Tên chủ mới nói: chính hãng. Mình hỏi tiếp: chính hãng sao BH có 12 tháng vậy anh? Hắn trả lời: máy pns hãng chỉ BH 12 tháng thôi! Bó tay)
    Mà đêm trước nó coi trên web là 2tr8, thế là 2 anh em lật đật đi tiếp, đến KL thì hết, rồi đi vòng vòng quanh đấy thì không của hàng nào còn. Quay lại Hồng, lúc này cha bán hàng nói: 2tr9 nguyên máy, không thẻ, không bao da.
    Nóng máu đi ra, gửi xe, chạy vào Vĩnh Hùng. May là còn máy, 2tr9 gồm máy + thẻ 4GB + bao da. Chị bán hàng vui vẻ, nhiệt tình. Không có kiểu lượm hàng đâu về kêu hàng hãng như bên Hồng gì gì kia!
    Ai mua bên Hồng thì cẩn thận!
    Cách tốt nhất để không bị cám dỗ là chủ động sa ngã

Em biết tiệm này!
    Hôm bữa dắt thằng em đi tìm mua body 30D. Lấy ra 1 cái trong tủ bảo cho em xem, liền nói là "cái này 9tr đó nha em".
    Em nói xem máy thế nào đã mới nói tiếp được, bà chủ phán máy móc ngon lành hoạt động hoàn hảo. Em nói vậy lắp pin thẻ nhớ cho em test đi. Bà chủ làm theo lời em nhưng nhìn thái độ không vui vẻ.
    Sau đó đưa máy cho em, vừa cầm máy thì có thể thấy ngay là đã sơn lại, nước sơn nhìn rất dại.
    Em chĩa máy góc chếch lên khoảng 30 độ chụp cái logo cửa hàng test thử, ko lấy nét và chụp được.
    Em bảo bà chủ tình trạng như thế, bà ấy phán 1 câu thế này :"EM KHÔNG BIẾT LÀ LOẠI NÀY PHẢI ĐỂ MÁY THẲNG MỚI CHỤP ĐƯỢC À. CANON LOẠI NÀO CHẲNG THẾ"
    Bó tay, dù em đang xài Nikon nhưng trước đây cũng đã từng xài qua canon 20d,30d,50d. Mà dù chưa xài thì cũng làm gì có cái luật như thế. Chả nhẽ mua máy về chỉ để chụp chân dung hình thẻ à???
    Trả cái máy cho yên chuyện, không bao giờ bước chân vô lại.
    XT1 + 23.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng