Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26

Chủ đề: Tán gẫu về body Canon & Nikon ^^

Tán gẫu về body Canon & Nikon ^^

em thấy 1 điều rất lạ nhé các bác - tại sao dòng máy cao cấp của canon và nikon : 5D, 1D, D3, D2 đều ko có tích hợp flash cóc nhỉ? hay là chắc các kỹ sư của Ca Ni này nghĩ là có 1 mớ tiền mua cái body 5D, 1D, D3, D2... cả gần 2.000 USD thì không lẽ lại tiếc tiền mua thêm 1 cây flash - vì máy ko có flash đi kèm ^^ - nghĩ mà cũng kỳ - theo các bác thì các bác nghĩ sao
    Canon Rebel T3 + Canon 5D Mark II
    Canon 17-40L + 85 1.8 + 50 1.2 + 10-22 + 70-200L 2.8

hình như d800 có flas cóc mà

tới semi pro - pro rồi thì ai chơi cóc nữa, công suất yếu, góc đánh không linh hoạt

flash cóc tự TTL tự hiệu chỉnh công suất tự tự tự hết bật lên đánh là chuẩn luôn đấy hehe nói chứ e ít xài k có không sao, bật flash nhiều nhanh hết pin khỏi chụp

flash cóc mà biết xài thì hay phết, nó ko liên quan tới chuyện pro hay ko pro

mình nghĩ triết lý của Canon là Flash cóc là phần yếu ớt nhất của 1 cái body nên họ bỏ đi để thiết kế nó dc nguyên khối.

còn triết lí của Nikon Flash cóc trên máy pro có tác dụng như 1 trigger cho các flash Sb800 trở lên, nên họ coi đó là giá trị cộng thêm cho dòng semi pro của mình
    0902742790
    Flik
    Facebook

Quote Được gửi bởi pro-k View Post

mình nghĩ triết lý của Canon là Flash cóc là phần yếu ớt nhất của 1 cái body nên họ bỏ đi để thiết kế nó dc nguyên khối.

còn triết lí của Nikon Flash cóc trên máy pro có tác dụng như 1 trigger cho các flash Sb800 trở lên, nên họ coi đó là giá trị cộng thêm cho dòng semi pro của mình
    Nikon D3, D4 cũng không có flash cóc.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Từ SB600 đổ lên chứ bác. Em thấy trong việc này Nikon làm tốt hơn Canon, Nếu pro như Dx hay xD, đằng nào cũng to nặng rồi, đằng nào cũng chuyên nghiệp rồi thì không cân nhắc dăm bảy trăm mua thêm cái flash master (tức là nếu người bình thường cần 1 cái thì pro ko ngại mua 2 cái), càng không cân nhắc việc mang vác cồng kềnh hơn ( vì đằng nào body cũng to nặng rồi, đằng nào chuyên nghiệp thì cũng mang vác theo hàng tá phụ kiện cồng kềnh rồi). Nhưng từ D800 trở xuống thì đối tượng sử dụng lại rộng hơn hẳn, có cái flash cóc vừa chống cháy cho những buổi dã ngoại ngẫu hứng, vừa làm master cho những buổi strobis đơn giản ngoài trời, như vậy tiện dụng và hữu dụng hơn nhiều.

Quote Được gửi bởi pro-k View Post

Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Đẳng cấp pro thì nó phải có điểm gì khác với những model khác. Nếu thiết kế giống nhau hết thì làm sao khoe được body pro.
    "Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"

Theo tôi thì D3, D4 cũng như các dòng 1D của canon là dòng chuyên chụp thể thao nên không cần flash

Hình như Nikon mãi về sau này mới ngộ ra, nên họ theo Canon, bỏ đèn hỗ trợ lấy nét và bỏ luôn flash cóc, nhưng sợ người dùng Nikon đão ngũ nên nhà SX chỉ dám bỏ trên dòng Pro.

Em chạy đây, cuối năm chém gió ào ào phát!
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng