Trang 10 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 103

Chủ đề: Hawaii - The Rainbow State

ké vài tấm nhé apham :-)

Được sửa bởi MarkTran lúc 11:44 AM ngày 04-03-2013
    "Take a look at what you're looking at"
    Jay Maisel

Hix hix, mấy tấm phơi đẹp quá mà em chụp hổng được
    Cái hải đăng anh leo lên chụp đẹp ghê.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Gần cuối giờ chiều em chạy xe dọc đường biển ở Pupukea để chụp ảnh. Đông xe quá nên đánh liều tấp vô lề chỗ vạch cấm đậu để chụp tấm này.

Đường ở đây có 1 làn xe nên mình đậu choán chỗ làm mấy xe khác vượt phải cán lên vạch phân chia lề đường. Đúng là kiểu đậu VN nên em sợ quá, chụp xong tấm trên bèn lái xe chạy 1 mạch chứ không dừng nữa mặc dù hoàng hôn rất đẹp.
    Phạm An Dương

Sau khi rời bãi biển phía bắc, apham quay về khu Waikiki ăn tối. Khu trung tâm này nhiều trò thú vị phết

Khu shopping Khu King Village

Art in motion, bác nghệ sỹ này biểu diễn cực hay, kết hợp đủ các loại nhạc, vừa nhảy vừa vẽ tranh sơn bằng bình xịt. Có cả Gangnam Style nữa, em mất cả giờ đứng ở đây coi mà ko chán
    Phạm An Dương

Ngày thứ tư thì sáng sớm em đi chợ trời Hawaii ở sân vận động Pearl City như trong post trước, sau đó láy xe chạy ngược về phía đông nam đảo Oahu để đến một loạt các bãi biển và vịnh nổi tiếng ở đây như Hawaii Kai, Maunalua, Hanauma Beach Park

Chỗ đậu xe cũng có thứ để chụp

Vịnh Hanuma với bãi biển cát trắng

Dung nham núi lửa tạo hình thù kỳ thú

Con đường chạy dọc bờ biển phía đông nam đảo Honolulu rất đẹp, chỗ này bà con thuê xe máy, xe đạp chạy ầm ầm

Được sửa bởi duongnguyen1211 lúc 05:54 PM ngày 31-03-2013

Quote Được gửi bởi MarkTran View Post
    Nếu apham tới Waikiki muốn ghé tiệm Việt Nam hay cần taxi đi đây đó ...inbox mình sẽ đưa số DT vài người quen sẽ tiên việc cho apham hơn :-)
    Chào bạn, sắp tới mình có đi du lịch Hawaii. Bạn có thể cho mình số ĐT của taxi để tiện đi lại được ko? Tks bạn nhiều!

Quote Được gửi bởi ngoc_hue View Post
    Chào bạn, sắp tới mình có đi du lịch Hawaii. Bạn có thể cho mình số ĐT của taxi để tiện đi lại được ko? Tks bạn nhiều!
    Nếu bạn có thời gian và muốn tiết kiệm thì nên nghiên cứu đi xe bus ờ Honolulu, rất dễ dàng.
    Từ sân bay thì đi taxi về trung tâm Waikiki cũng rẻ thôi, chừng 50usd thì phải.

Lần vừa rồi apham thuê xe tự lái khá đắt, tính ra gần 900usd cho 5 ngày (xe, bảo hiểm, parking, xăng). Trừ khi bạn đi 4 người thì share OK
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi ngoc_hue View Post
    Mình sẽ pm cho bạn, chúc bạn có một chuyến đi dâ`y lý thú :-)

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Nếu bạn có thời gian và muốn tiết kiệm thì nên nghiên cứu đi xe bus ờ Honolulu, rất dễ dàng.
    Từ sân bay thì đi taxi về trung tâm Waikiki cũng rẻ thôi, chừng 50usd thì phải.

Lần vừa rồi apham thuê xe tự lái khá đắt, tính ra gần 900usd cho 5 ngày (xe, bảo hiểm, parking, xăng). Trừ khi bạn đi 4 người thì share OK
    Trời! apham mướn xe gì mà mắc thế, mình cũng mướn cả tuần và xe nho nhỏ tiện cho những con đường hẹp ở Hawaii khoảng chừng $200. Vã lại trước khi mướn tụi này đã tự tìm kiếm những cái "deal" được nhất của tất cả các hãng xe, rồi cứ reserved vài cái sẳn chờ đến cận ngày đi mới chọn xe, hãng mướn xe, những reserved còn lại thì "cancel free of charge", riêng tiền xăng không nhớ nhưng cũng khoảng đó, bảo hiểm thì xài bảo hiểm sẳn có của tụi này. Cho nên tổng thiệt hại chưa tới $400.

Cũng như, đầu tháng 4 này Mark đi Washington DC cũng mướn xe mà chi phí chỉ $150/tuần thôi.
    "Take a look at what you're looking at"
    Jay Maisel

Lần em qua vừa rồi là mùa cao điểm, thuê xe chỉ 300usd cho 5 ngày nhưng bảo hiểm em mua 420usd cover everything. Anh có bảo hiểm sẵn nên mới thấy rẻ, hehe
    Phạm An Dương

Trang 10 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011 Cuối cùngCuối cùng