Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27

Chủ đề: Lấy nét với Canon 60D

Quote Được gửi bởi phaatt View Post
    cái đó thì bạn chọn picture style rồi chọn monchorome rồi chọn filter effect,nhưng phải có kiến thức về phổ quang thì mới chỉnh theo ý mình đc.(sách hướng dẫn nói thế),
    Vậy ko có hướng dẫn cụ thể để mình làm theo hả bác? Mình thích chụp kiểu đó quá mà ko rành pts.

thì nó nói như vậy,còn mình chỉnh chế độ màu ntn là do mình.
    sao không có ai giúp mình trả lời thắc mắc hết vầy nè

Quote Được gửi bởi linhchua View Post
    Vâng! em viết vội nên nhầm, với máy 60D thì cho em hỏi là có thể lấy nét nhiều hơn 1 điểm theo ý mình hay không, vd: 2 chủ thể ở 2 khoảng cách khác nhau và em muốn lấy nét luôn cả hai. Với 9 điểm lấy nét của 60D thì em có thể chọn 2 hoặc 3 điểm tự chọn được k. Vì còn mới mẻ quá nên có thể câu hỏi của em hơi "ngô nghê"! Các bác chỉ giáo giúp em mở rộng tầm mắt..
    Có một cách là bác bật qua auto và lấy nét multi thì sẽ làm được chuyện này. Còn muốn M và Av thì bác phải đọc về dof, điều chỉnh khẩu (hoặc là khẩu và tiêu cự với ống zoom) và khoảng cách từ máy tới chủ thể để dof có thể bao trùm cả 2 chủ thể mà bác muốn lấy nét nhé.
    Tôi không thích đi học. Và tôi không phải người duy nhất.

Có bác nào có thể giúp em vụ miniature effects được k ạ? em ẫ nghiên cứu trên net rồi mà vẫn chưa mò ra được

[/QUOTE]à sẵn tiện mấy bác cho mình hỏi là mình xài len 18-50, mình muốn chụp phơi sáng theo kiểu mà nhà cửa rõ nét còn xe cộ là những vệt sáng dài,đều,mịn thì mình phải làm như thế nào vậy
    xin cảm ơn.hjhj[/QUOTE]
    đây là kiểu chụp phơi sáng, bác dùng chân máy ảnh. khép khẩu cở f8-f11, rồi chỉnh tốc độ sao cho ảnh đủ sáng là ok, tốc thường >2s

Quote Được gửi bởi linhchua View Post
    Có bác nào có thể giúp em vụ miniature effects được k ạ? em ẫ nghiên cứu trên net rồi mà vẫn chưa mò ra được
    Bác vào menu của camera, chuyển đến trang 5, vào creatvie filters, di chuyển chọn hình xong, bấm set, lại di chuyển chọn miniature effect xong bấm set nữa là xong.

Quote Được gửi bởi FilterKings View Post
    Bác vào menu của camera, chuyển đến trang 5, vào creatvie filters, di chuyển chọn hình xong, bấm set, lại di chuyển chọn miniature effect xong bấm set nữa là xong.
    Thanks bác, sẵn tiện học luôn .

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123