Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 38

Chủ đề: Tại thời điểm này có nên mua Nex 7 không?

NEX7 vẫn dùng lâu dài được. Sony có thể ra đời sau của NEX7, nhưng đó là máy Full Frame. Nghe nói giá của máy đời sau đó khoảng gần 100 triệu. Đó là 1 số tiền không nhỏ & không phải ai cũng dám chi ra ... Còn bác nào mua NEX6 thì sẽ luôn nghĩ về NEX7 ...

mình thì nghĩ với giá tiền này thì nex 7 ko đáng, đúng như nhiều bác khuyên, bác nên mua nex6, còn để tiền mà mua phụ kiện hay lens khác. Nex 7 có một cái mình ko thích nhất là chân flash dạng chẳng giống ai, trong khi nex 6 là chân phổ thông, gắn trigger lên đánh off camera flash ầm ầm :D

mới đọc xong topic sony nex 6 va X- E1 sao mà thấy lăn tăng quá, chắc phải để giành tiền làm con X- E1 quá

Suy nghĩ cho kỹ rồi hãy chọn. Và chọn rồi thì hãy yêu lấy cái máy của mình. Chỉ có như thế, bác mới có cảm hứng và chuyên tâm vào những tấm hình mình chụp được. <-- Điều em luôn chia sẻ với bất cứ ai đang trong giai đoạn chọn máy.

Cũng xin lỗi cái bác gì ở trên kêu ai mua nex-6 thì sẽ luôn nghĩ về nex-7. ko phải tất cả mọi người ở đây nói chung và dùng nex-6 nói riêng đều thích tự sướng thiết bị như bác nghĩ.
    35mm.

Đọc tới giờ, trong đầu đã dự định mua nex-6 rồi, đỡ phải suy nghĩ về tài chính. Vì mấy cái ảnh của fuji X-E1 rất ứng tượng, làm xao lòng 1 tí..............

Quote Được gửi bởi ChickenNoop View Post
    mới đọc xong topic sony nex 6 va X- E1 sao mà thấy lăn tăng quá, chắc phải để giành tiền làm con X- E1 quá
    Cái topic đó toàn gà của Fuji vào pr kg à.
    Quote Được gửi bởi MUFAN View Post
    ... Còn bác nào mua NEX6 thì sẽ luôn nghĩ về NEX7 ...
    Bác này nói cũng có lý, đã đủ tiền lại thích máy có EVF thì chơi tới đỉnh luôn đi cho nó khỏi lăn tăn, lens tính sau

em đang cũng lăn tăn mấy con Nex với nhau vụ cái EVF, không biết cuộc sống không có viewfinder thì MF ra sao nữa ( em kh6ong có tay to, cầm xa xa nhìn LCD focus sợ nó run tay =( )
    Mà bác tntc bán cái Lens bên kia đẹp quá, em chưa đẩy xong 600D để rước Nex chứ xong là em xúc rồi, hy vọng đẩy đc sớm trong vài ngày tới , sao bác không bán trễ hơn 1 tí =(

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    Cái topic đó toàn gà của Fuji vào pr kg à.

Bác này nói cũng có lý, đã đủ tiền lại thích máy có EVF thì chơi tới đỉnh luôn đi cho nó khỏi lăn tăn, lens tính sau
    bác này nói lại đụng đến ổ gà Fuji giờ ) nước ảnh Fuji nó ảo ảo lắm nha bạn. chụp lên thì ai chiêm ngưỡng lúc đầu thì ok nhưng nhìn 1 lúc sau thì sẽ comment phát : "hình như 1 số màu trong hình ngoài đời ko có đậm/sáng vậy" )
    EOS R + 35f2, 100L macro, 17-40L, 24-105L , 135L, 70-200L II

Quote Được gửi bởi baden009 View Post
    bác này nói lại đụng đến ổ gà Fuji giờ ) nước ảnh Fuji nó ảo ảo lắm nha bạn. chụp lên thì ai chiêm ngưỡng lúc đầu thì ok nhưng nhìn 1 lúc sau thì sẽ comment phát : "hình như 1 số màu trong hình ngoài đời ko có đậm/sáng vậy" )
    Đúng rồi bác, quá ảo.

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    Nếu quyết mua nex thì nên làm con nex7, body nó rất chắc chắn, cầm sướng tay hơn, nút điều khiển của nó thuận tiện trơn tru hơn;
    Nex6 có tính năng thời thượng là wifi, kit nhỏ gọn, lấy net theo pha (nhưng khi bật tắt tính năng này đi, tui thấy nó cũng vậy)

Tui đang xài nex6, nhưng chuẩn bị đổi qua 5r, để đổi cái EVF lấy sự nhỏ ngọn.
    Mình mới mua nex 5r của Sony vn, bảo hành 2 Nam, đổi nex 6 không bạn, pm cho Minh nhé

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng