Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Có nên bán SX1is mua LX5 không?

Post Có nên bán SX1is mua LX5 không?

Chào các bác, tình hình là em mua con SX1is từ đầu cuối tháng 3 năm 2010 ở bên Nhật. Mới đầu vì chưa biết máy ảnh như thế nào nên chọn ngay con bán chuyên, giờ thấy mỗi lần cầm đi đâu hơi ngại tí vì nó cũng hơi to so với em. (Em là con gái). Nghe dân tình đồn thổi giờ e chuyển sang thích con LX5. Theo các bác em có nên bán con SX1iS này để mua con LX5 không? Em mới dùng được 3 lần nhưng vì nó hơi to nên em ngại mang đi khắp nơi, toàn cất ở nhà. Thích nhất là nó có chức năng quay phim full HD khá nét và chụp xóa phông được. Tình hình các bác cho em lời khuyên nhé, em đang nhăm nhe bán rồi. Và không biết là nên bán ở đâu như thế nào, giá bao nhiêu thì vừa nữa. .
    Em xin cám ơn trước ạ, hi.
    Em chưa biết cách post ảnh lên, click vào insert image mà nó ra đường link nên em cũng chịu.
    Được sửa bởi phuong1_0 lúc 11:33 PM ngày 10-07-2011 Reason: up thêm ảnh

nếu bác ngại to , ko cần siêu zoom, thì cứ bán đi mà mần lx5 , ko thất vọng đâu.

cám ơn bác đã trả lời, em cũng mới nghiên cứu con này rùi, đang xem nên mua ở đâu vì em đang ở bên Thái nhưng thấy giá cũng không rẻ hơn nhà mình. Hi vọng là đủ tiền mua nó. Giờ không biết nên bán con SX1is của em thế nào. Em cũng không biết gì nhiều về máy ảnh lắm nên muốn hỏi các bác xem bán SX1is ở đâu, và với tình hình máy còn khá mới (e dùng mới có mấy lần) và còn nguyên đầy đủ phụ tùng trong box. Em còn mua thêm bộ xạc pin MP (mua ở VN) và cả thẻ nhớ 8GB của toshiba mua bên Nhật. Hồi em mua tháng 3 năm ngoái qui ra tiền việt là 11tr500. Giờ nên để giá bao nhiêu thì vừa ạ và mang ra hàng nào ở Hà Nội để bán ạ? (hi tầm 8tr500 có được không ạ ??) Hic, căn bản em cũng hơi tiếc vì máy vẫn tốt với cả được cái zoom nhiều xóa phông tiện lợi chỉ ngại mỗi hơi to so nên vẫn muốn bán được giá cao. Bác nào biết về vấn đề này tư vấn em với nhé, em cám ơn cả nhà nhiều, hi

Quote Được gửi bởi phuong1_0 View Post
    cám ơn bác đã trả lời, em cũng mới nghiên cứu con này rùi, đang xem nên mua ở đâu vì em đang ở bên Thái nhưng thấy giá cũng không rẻ hơn nhà mình. Hi vọng là đủ tiền mua nó. Giờ không biết nên bán con SX1is của em thế nào. Em cũng không biết gì nhiều về máy ảnh lắm nên muốn hỏi các bác xem bán SX1is ở đâu, và với tình hình máy còn khá mới (e dùng mới có mấy lần) và còn nguyên đầy đủ phụ tùng trong box. Em còn mua thêm bộ xạc pin MP (mua ở VN) và cả thẻ nhớ 8GB của toshiba mua bên Nhật. Hồi em mua tháng 3 năm ngoái qui ra tiền việt là 11tr500. Giờ nên để giá bao nhiêu thì vừa ạ và mang ra hàng nào ở Hà Nội để bán ạ? (hi tầm 8tr500 có được không ạ ??) Hic, căn bản em cũng hơi tiếc vì máy vẫn tốt với cả được cái zoom nhiều xóa phông tiện lợi chỉ ngại mỗi hơi to so nên vẫn muốn bán được giá cao. Bác nào biết về vấn đề này tư vấn em với nhé, em cám ơn cả nhà nhiều, hi
    e biết chắc chắn là ko có cửa hàng nào thâu sx1is của bác 8tr5 nổi đâu, cao lắm là 6tr5, bác muốn bán giá cao thì cứ rao trên mạng , rao hoài ko thấy ai mua thì hạ xuống từ từ, chức bác mau bán và mau mua.

cám ơn bác badnumberboyold nhé, tình hình có vẻ cũng không khả quan mấy. Có lẽ em sẽ cố gắng bán rồi đắp thêm tiền mua con LX5 cho gọn nhẹ vậy.^_____^

Hầu hết các trường hợp chuyển máy vì cần nhỏ đều nghĩ đến PnS, nhưng những người này hầu hết lại không chú ý đến một khác biệt quan trọng giữa hai dòng máy sẽ làm họ khó chịu sau đó: tốc độ ghi hình!
    Trong khi máy lớn ghi hình tức thời (trễ ko đáng kể) thì máy PnS luôn có độ trễ từ khi bạn bấm máy đến khi bắt đầu ghi hình (khoảng 0.2~1s tùy máy). Nó gây khó chịu khi bạn chụp cảnh động. Thấy em bé cười, bạn bấm máy. Nhưng kết quả ảnh chụp là lúc bé mếu.
    Máy LX3 có độ trễ 0.8s. LX5 tôi chưa ktra nhưng khả năng ko nhanh hơn. Đây là điểm kém nhất của dòng máy này.
    Máy PnS có độ trễ thấp nhất hiện nay là Canon G10-G12, khoảng 0.2-0.3s.
    Bạn nên cân nhắc điều này khi đổi máy. Theo tôi, bạn nên chịu khó vác nặng. Chúc chụp dc nhiều ảnh đẹp nhé!
    ------------
    Nhiếp ảnh là sự thật!
    ktsnag@yahoo.ca

Hi, cám ơn bác KSTnag đã cho em ý kiến. Em cũng đang nghĩ ngợi và vẫn còn lăn tăn chút vì em thích máy của em lắm. Nó có khá nhiều chức năng vui tính nhưng nó cũng chỉ là dòng PnS thôi mà lại to như dòng DSLR. Chụp xóa phông hay chuyển động máy này của em đều đáp ứng cả chỉ có chụp đêm ko tốt lắm thôi ạ. Chất lượng thì ko so với DSLR được nhưng về cơ bản thì rất ok. Chỉ có điều em đi học toàn vác laptop với cả đống sách vở thành ra nhiều lúc muốn mang máy đi chụp mấy thứ linh tinh trên đường hoa lá này nọ cũng ngại. Nên cái máy của e cứ được nghỉ ngơi dài dài, thấy hơi tiếc ạ. Tại ban đầu mua không tính kỹ càng. Đi chơi thì nhiều lúc cũng muốn thảnh thơi nhẹ nhàng tí, hi. Nên em mới rao bán hi vọng được giá cao thì em bán và thêm ít tiền đổi lấy LX5 còn không thì em đành chịu vác nặng vậy. Dù sao thì e cũng thích máy của em, nhưng gọn nhẹ nhiều khi cũng khá tiện khi đi bất kỳ đâu hơn là hơi cồng kềnh ạ.

Hi, vì em định post hình lên vnphoto để hỏi các bác có nên bán con SX1is của em không nhưng thấy đòi 5 bài post mới đủ điều kiện nên em post thêm bài này nhé để thử post hình lên, có gì mong các bác tổ chức thông cảm nhé!^_____^

11tr5 @@, giá đó em làm con Nex cho lành, mấy con G12 hay LX5 chụp chán chết =.=

@nikka: Con Nex cũng to bằng SX1is phải không ạ. Hồi năm 2010 em mua thì không để ý con này lắm, tập tọe mua chỉ thấy mọi người khuyên Canon nên không biết ạ.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng