Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 41

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2012

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Những hình ảnh dưới đây là ảnh tự bản thân em thấy đẹp trong năm 2012. Trong tấm ảnh tay vợt nam số 1 thế giới hiện tại, em phải chờ vào ngày sân có nắng đẹp sao cho em vừa chụp đúng action của banh vừa phải lấy luôn được bóng đổ xuống sân bên dưới. Em chụp tấm đó bằng D3 ống 500mm F4. Ngoài ra, em đã chuyển sang Canon vì em có thể mượn được máy và ống kính hoàn toàn từ CPS.

Tuyệt vời Maria Sharapova. Đẹp lắm bác ạ.

1. Bạn HungnArt, cám ơn lời khen của bạn nhiều. Mình cảm thấy thật sự mình rất may mắn khi chụp được những tay vợt hàng đầu thế giới như thế này đang thi đấu trong giải Grand Slam. Mấy hôm nay mình xem tennis mà mình rất nhớ không khí khi được bước vào trong sân và ngồi ngay trong sân với các phóng viên các hãng thông tấn lớn. Năm nay mình bận cho nên giải khai mạc mấy ngày mình không đi chụp được. Mình mong bạn, nếu muốn, vào box ảnh thể thao một tuần nữa để xem mình chụp Maria Sharapova, Serena Williams, Novak Djokovic, Roger Federer và Andy Murray năm 2013. Mình hy vọng là họ sẽ tiếp tục thắng để có mặt ở tuần sau. Vì không phải dễ dàng gì những người đam mê nhiếp ảnh như chúng ta được phép chụp họ trong các giải thi đấu đỉnh cao cho nên mình nghĩ nếu sau này mình không được phép vào sân nữa có lẽ mình rất tiếc.

2. Luôn tiện, để tránh post bài trong topic này mà không có hình, mình gửi thêm 3 hình khác. Đây là ba hình mà bản thân mình thấy thích của năm 2012. Mình thích nhìn thấy emotions của mỗi tay vợt khi họ ăn ở những điểm quyết định. Tấm cuối cùng mình thích nó là vì mình chụp người ở trên nhưng mình phải canh sao để lấy được bóng đổ xuống mặt sân ở bên dưới. Không phải lúc nào cũng chụp được cảnh này phải đúng lúc trong ngày. Ba ảnh này trước đây mình chưa post vào forum, đây là lần đầu tiên.

Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

2012, 1 năm với nhiều chuyện xảy đến, một năm em đi nhiều, chụp cũng nhiều, vài tấm em ưng ý trong 1 năm vừa qua

1. Tham gia cùng anh em Sony chụp cưới cho 14 cặp thanh niên có hoàn cảnh khó khăn tại Vũng Tàu.

01 by Hamaru, on Flickr

2. Cùng S. Group phượt đông tây bắc qua Bắc Cạn - Cao Bằng - Hà Giang - Lào Cai với điểm nghỉ chân đầu tiên tại hồ Ba Bể - Bắc Cạn

_DSC0483 by Hamaru, on Flickr

3. Thác Bản Giốc toàn cảnh, mong muốn đến đây rất nhiều lần mà mãi đến năm nay mới tổ chức đi được

_DSC0644 by Hamaru, on Flickr

4. Cận cảnh thác Bản Giốc

Thác Bản Giốc by Hamaru, on Flickr

5. Đèo Mã Pì Lèng. cũng chụp trong chuyến phượt trên

Ma-Pi-Leng by Hamaru, on Flickr
    Sony A850, A99M2: CZ 24/2, CZ 135/1.8, Tamron 180/3.5, 70-200/2.8 _ Min 17-35D, 28-70G

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Đèo Mã Pí Lèng đẹp quá..., bao lần đi mà bị hụt :(.

Chú chó trong ảnh là chú chó cưng của em tên Bích Ki ở dưới quê. Bích Ki rất khôn và tình cảm. Lúc chụp tấm hình này là lúc Bích Ki bị bệnh giai đoạn cuối, ho rất nhiều và không còn khỏe. Thế nhưng em rủ hắn xuống sông chơi (từ nhà Ngoại em xuống sông đi một khoảng xa bằng bờ ruộng), hắn cũng chạy lon ton theo em (à không, toàn lí lắc chạy trước em rồi quay lại chạy sau em rồi lại ủi em xuống ruộng để chạy lên trước). Khó khăn lắm em mới kêu Bích Ki đứng lại để chụp tấm hình này trong nắng chiều rực rỡ. Và đây là tấm hình cuối cùng em chụp Bích Ki, vì vài tháng sau hắn đã từ giã cuộc đời. Mỗi lần xem lại ảnh này là em như muốn khóc, và dĩ nhiên tấm ảnh này là của báu quý giá đối với em.

Hi. toàn ảnh đẹp, cảm ơn các bác đã cho chiêm ngưỡng

tấm nào cũng có ý nghĩa riêng đối với ng chụp nhỉ :D

Em thì chả có tấm ảnh nào đẹp .

Mình thấy mỗi bức ảnh mà các bạn đăng lên đều đẹp và đều có ý nghĩa riêng đối với từng người. Còn với riêng mình thì mình thích 2 bé với nụ cười trẻ thơi. Rất hồn nhiên và trong sáng....Thèm lắm những nụ cười đó
    Phân phối máy hút ẩm.

Toàn ảnh đẹp, ai gộp lại thành 1 album đi thi tốt
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng