Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 41

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2012

1. Các bạn đã up hình trong topic này, mình phải công nhận là vnphoto có quá nhiều bạn chụp đẹp. Ở thể loại nào cũng có rất nhiều cao thủ. Cũng chính vì vnphoto tập trung quá nhiều bạn thế này cho nên box mua bán mới nhiều người vào nhất và vnphoto rất may mắn có hai anh mod quản lý rất tốt trong năm 2012. Họ phải dành rất nhiều thời gian tình nguyện mới làm được vậy.

2. Lúc em thấy topic hàng năm này của anh XL, em định post ảnh thể thao vào nhưng mà em nghĩ chờ đến hôm nay em mới post hình. Lý do là hôm nay em mới nhận được media pass để đi chụp giải Australian Open Tennis 2013 (bắt đầu thứ hai tuần sau kéo dài hai tuần). Lẽ ra em mở topic 2013 trong box thể thao nhưng lại không có hình. Thôi em mượn topic này vừa post hình vừa thông báo vì có một ít bạn trong forum hay theo dõi ảnh tennis em chụp hàng năm.

3. Dành cho các bạn chưa biết, đây là năm thứ năm em chụp tại Australian Open. Để được vào chụp, em phải nộp đơn xin từ tháng 10 năm ngoái vì số lượng hồ sơ rất đông. Mất 3 tháng trời, chỉ một tuần trước khai mạc, em mới được chấp thuận. Nói ra để mọi người thấy để vào chụp giải Grand Slam không phải dễ dàng. Em không quen biết connections với ai cả và ở bên này không có việc cho phép vì quan hệ tất cả phải theo đúng trình tự quy định. Phải đúng điều kiện thì mới được phép và phải ký hợp đồng ràng buộc về việc bản quyền.

4. Năm nay em bận công việc cho nên khác với 4 năm trước năm nay em không đi chụp trong tuần đầu tiên (tuần sau 14-21). Tuần sau đó em mới đi được cho nên em sẽ post ảnh lên forum sau ngày 22 tháng 1. Một số bạn theo dõi lưu ý.

5. Trong post tiếp theo là hình tennis em chụp năm 2012. Bức ảnh đầu tiên, dành cho các bạn mới vào forum, là ảnh em may mắn được các anh trong BQT chọn làm POW. Em nghĩ em không cần phải giải thích tại sao em chọn ảnh đó làm ảnh thích nhất trong topic này. Đối với em, chụp bức ảnh đó ngoài sự khó khăn về kỹ thuật nó đòi hỏi phải có sự may mắn. Hai tấm ảnh còn lại em cũng rất thích. Lưy ý là ảnh thể thao em chụp không có PS can thiệp.

6. Trong năm 2013 này, em vừa mới học được một bố cục ảnh mới từ Getty trong năm 2012. Em sẽ cố gắng chụp ảnh bố cục mới và sẽ dùng ảnh đó để nộp xin dự thi ảnh POW trong thư viện ảnh. Mong mọi người chờ đợi xem thử. Bố cục này em chưa bao giờ chụp trong năm năm qua và đây là điều mới mà em học hỏi cho ảnh thể thao năm 2013.

7. Bạn chờ ảnh trong post tiếp theo đễ cho dễ dàng theo dõi.

Những hình ảnh dưới đây là ảnh tự bản thân em thấy đẹp trong năm 2012. Trong tấm ảnh tay vợt nam số 1 thế giới hiện tại, em phải chờ vào ngày sân có nắng đẹp sao cho em vừa chụp đúng action của banh vừa phải lấy luôn được bóng đổ xuống sân bên dưới. Em chụp tấm đó bằng D3 ống 500mm F4. Ngoài ra, em đã chuyển sang Canon vì em có thể mượn được máy và ống kính hoàn toàn từ CPS.

Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Năm nay là năm đánh dấu sự thay đổi về chơi ảnh của em: chuyển sang chụp phim. Năm nay em chụp ít hơn, chậm hơn, trước khi chụp dành nhiều thời gian hơn để cảm nhận, và ít nhiều thấy ảnh cũng có chút "chất" hơn những năm trước.

(1) Tấm này em chụp trong 1 ngày nắng nhất của mùa hè. Giữa trưa nắng, 1 cậu thanh niên chạy đi chạy lại, ngửa cổ, cầm máy xoay xoay vặn vặn Ảnh này em cũng may mắn được chọn để treo tại Zone5 trong 1 tháng.

(2) Tấm này chụp cưới cho cô bạn thân, đôi bạn trẻ rất hạnh phúc và diễn rất "thật"

(3, 4, 5) 3 tấm này em chụp vợ trong tuần trăng mật muộn của 2 vợ chồng em ở Huế/Đà Nẵng.

Được sửa bởi gik_nguyen lúc 11:13 AM ngày 10-01-2013

Năm nay 2012 cũng là năm mà tôi có nhiều chuyến đi thú vị cùng gia đình, bè bạn, đặc biệt là với những thiết bị mình yêu thích để săn ảnh (tạm gọi là hài lòng nhất trong những năm qua). Ảnh thì rất nhiều, nhưng tiêu biểu cho những nơi tôi đến và trong số đó:

01. Do ở TpHCM nên đây là nơi đến xa nhất trong năm 2012: Động/Hang thiên đường là một động tại Vườn quốc gia Phong Nha-Kẻ Bàng, xã Sơn Trạch, huyện Bố Trạch, tỉnh Quảng Bình, cách Đồng Hới 60 km về phía tây bắc.

02. Biển Lăng Cô - Thừa Thiên Huế: Đây là nơi danh thắng hữu tình, tuy với khoảng chiều dài 10km, một bên Biển với cát trắng một bên là Vịnh yên bình tĩnh lặng, do đó ai đi qua cũng phải dừng chân để được ngắm cảnh nơi đây.

03. Đông Nam bộ: Biển đảo Long Sơn - Bà Rịa Vũng Tàu Cách Vũng Tàu khoảng 12km, nơi đây cuộc sống vẫn còn mộc mạc yên bình.

04. Thành phố Hồ Chí Minh: Nơi tôi sinh ra và lớn lên, mỗi năm tôi đều ghi nhận lại để nhìn thấy sự phát triển của thành phố.

05. Cuối cùng là Ngôi chùa Huệ Nghiêm ở Bình Chánh: một nơi tĩnh lặng để nhìn lại những thành công, thất bại cùng những hoài bảo trong tương lai
    Chúc các thành viên cùng gia đình năm mới nhiều sức khỏe, hạnh phúc và gặt hái nhiều thành công.

End of the year 2012.
    Everything is beautiful but not everyone sees it

Năm vừa qua là một năm có đầy kỷ niệm đáng nhớ đối với bản thân mình, thông qua diễn đàn mình được tham gia nhiều sự kiện do vnphoto tổ chức được đặt chân đến nhiều nơi và đặc biệt được kết giao với nhiều người. Sang năm mới chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển tổ chức được thêm nhiều sự kiện, chúc mọi người sức khỏe và đặc biệt có thật nhiều ảnh đẹp

1. Ruồi ăn thịt

2. Bình minh trên Hải đăng Kê Gà

3. Hoàng hôn đầm Lập An

4. Một góc của cảng Tiên Sa - Đà Nẵng

5. Cầu Thuận Phước - Đà Nẵng

Mình thích được lang thang rong chơi với những người bạn. Có khi đi chẳng chụp được tấm nào, nhưng niềm vui luôn thật nhiều.

Hồ Lăk

Chùa Bửu Long, Quận 9

Y Tý - Lào Cai

Cần Giờ - TP.HCM

Châu Đốc - An Giang

Đà Lạt

Hồ Nam Kar - Đăk Lăk

Kể từ ngày gắn bó với Nex7, cảm giác lười cầm máy của mình mỗi khi ra ngoài đã mất đi mà thay vào đó là sự thích thú đi du lịch chụp ảnh và cảm hứng "tạch tạch" đã quay trở lại ^^

Lần đi Singapore vừa rồi mình có khá nhiều tấm ảnh vừa ý hihi
    Những bức ảnh long exposure luôn gây cho mình 1 ấn tượng mạnh.

Singapore - Marina Bay Sands by Leo-Wu, on Flickr

Singapore - Marina Bay Sands by Leo-Wu, on Flickr

Cảnh vật thật nên thơ

Singapore - Chinese Pavilion by Leo-Wu, on Flickr

Phố cổ Hội An luôn mang trong mình giá trị lịch sử và nghệ thuật. Nhẹ nhàng giản dị là thứ làm du khách luôn nhớ mãi về Hội An.

Hoi An - Viet Nam by Leo-Wu, on Flickr

Viet Nam - Hoi An - khu phố cổ Hội An - Hoi An ancient quarter by Leo-Wu, on Flickr

Năm 2012 mình cũng chụp được rất nhiều ảnh gigapixels. Tiếc là website chưa thể ra mắt vì thiếu kinh phí nên chưa giới thiệu với các bạn được. Lần đầu chia sẻ ở đây, xim up 1 tấm rất có ấn tượng với mình. Đó là chuyến được ngắm cảnh Mù Căng Chải theo cách của loài chim, với sự giúp đỡ của các bạn trong nhóm dù lượn Vietwings Hanoi:
    http://www.flickr.com/photos/nguyenh...n/photostream1
    ------------
    Nhiếp ảnh là sự thật!
    ktsnag@yahoo.ca

Tks các Bro đã chia sẻ nhiều ảnh đẹp,bản thân mình học được rất nhiều từ những tấm ảnh trên,tks và chúc mọi người luôn mạnh khỏe nhé.

năm 2012 bắt đầu bằng việc mình tiễn em canon 50D ra đi vì thời gian không cho phép mình lang thang chụp choẹt. Sự ra đi cũng đem lại cho mình một trải nghiệm mới với FUJI X100. đây đúng là một trải nghiệm thú vị nhưng cũng có phần khó khăn. Tuy nhiên cho đến giờ mình vẫn rất hài lòng với việc chụp ảnh bằng chiếc máy retro này.

đầu năm chuyến đi Thượng Hải mình tình cờ chộp được một hòn đảo nhỏ giữa biển khơi. Bỗng thấy thân yêu lạ

chùm đảo Trường Sa dưới cánh bay.

Bờ biển VietNam xa xa

có dịp đến thăm những thành phố lớn như ShangHai

kết thúc năm 2012 với một món quà cho mình... một chú rồng con.

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng