Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 41

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2012

tấm ảnh đầu tiên của em và có lẽ là cuối cùng của năm nay
    ngày đầu tiên được sở hữu 1 em DSLR (d40x lens kit 2hand), rủ gấu đi tác nghiệp luôn, dù rằng ảnh k nuột, lấy nét sai nhưng lần đầu dù thế nào cũng đáng nhớ nhất
    Được sửa bởi SunRay lúc 03:12 PM ngày 30-12-2012 Reason: sửa cỡ ảnh

tính ra năm 2012 - mình chụp ít hơn năm 2011
    năm 2012 của mình được đánh dấu bởi những chuyến đi

1. vòng cung Tây Bắc ngay sau Tết Nguyên Đán - chuyến phượt đường dài thứ 2 của vợ chồng mình - và là tuần trăng mật muộn

có 2 tấm mình thích nhất trong chuyến đi này

1.1 - tại Sapa - xem lại tấm ảnh này, mình vẫn cảm giác được sương mù dày đặc, ánh đèn đường ...

1.2 - trên đường từ Sapa đi Mường Khương

2. trên bấu trời Thailand - tấm này được vào Yahoo US Editors' Choice (một niềm vui nho nhỏ của mình - dù mình chẳng biết 100% cái Yahoo US Editors' Choice là cái gì cả)
    mình thích ánh sáng và khoảnh khắc mặc dù mình chưa diễn tả hết vẻ đẹp của bầu trời vào lúc đó (nhìn từ cửa kính máy bay)

3. chuyến đi công tác đầu tiên tại Melbourne - sau 3 ngày liên tục làm việc từ 7h sáng đến 10h tối - mình đã có 1 buổi sáng cuối cùng dậy thật sớm, trời Melbourne lạnh, cảm giác háo hức + vội vàng (vì tranh thủ cho kịp giờ) đã được đền đáp khi mặt trời bắt đầu lên, ánh sáng chiếu xiên, vòi phun nước vẫn phun, đèn vẫn sáng ...

4. chuyến đi Melbourne + Perth tiếo theo - lần đầu tiên đi Úc cùng bà xã, và lần đầu tiên chụp được 1 tấm chân dung mà ko phải chỉnh sửa gì nhìn mình vẫn thấy thích (tất nhiên là ko dám qua mặt các cao thủ chân dung vì mình chưa bao giờ chơi chụp chân dung cả he he) - chuyến đi là 1 kỷ niệm đáng nhớ của 2 vợ chồng mình

Xin cảm ơn chia sẻ của mọi người - chúc mọi người năm mới nhiều sức khỏe & thành công!
    Được sửa bởi dangchuong lúc 10:40 PM ngày 30-12-2012

đẹp quá - em là newbee trước h chỉ toàn xài PnS nay lên DSRL - vì 1 niềm đam mê

Em xin góp 2 tấm ưa thích nhất của em trong năm nay:

1/ Hài đăng Kê Gà : hình này ghi dấu chuyến phượt của em và mọi người ở Kê Gà, lúc này ca nô bị chết máy nên lênh đênh trên biển gần 1 tiếng. Tuy thời điểm này không phải là lúc tốt nhất để chụp, nhưng góc nhìn này lại chỉ có những ai lênh đênh trên biển như em mới có. Và cảm xúc này em không thể quên được.

2/ Tĩnh lặng : tấm này em mới chụp tại An Lâm Sài-Gòn Reverside Resort trong chuyến off cuối năm của VNPhoto. Do không có tripod nên góc nhìn chưa được như ý, nhưng khung cảnh lúc chiều buông ở đây thật êm đềm và tĩnh lặng làm em rất thích. Ước gì ngôi nhà này là của mình.

Năm 2012 nhiều biến cố đã qua, chúc các bác một năm 2013 tràn đầy năng lượng và thành công hơn.

Em năm nào chụp cũng nhiều nhưng lọc lại chẳng thấy tấm nào đẹp, hì hì, ráng lọc đi lọc lại góp vui topic vài tấm như mọi khi.

#1/ Lần đầu tiên đường đường chính chính được người khác chụp hình. tuy không phải tấm ảnh đẹp nhất nhưng khoảnh khắc rất thật.

#2/ Cái đáng nhớ nhất của Saigon2012 là sự đổi mới của kênh Nhiêu Lộc…

#3/ Lần đầu tiên chụp ngược sang đúng nghĩa của nó, và chụp ra tấm ảnh đẹp cho người iu rất là thích.

#4/ Hai vợ chồng lần đầu xuất ngoại chung với nhau, sau khi cuốc bộ chán chường các shopping mall và chợ lớn nhỏ bên Thái, trong lúc ngồi nghỉ ngơi tranh thủ chụp hai đôi chân rã rời …

#5/ Và cuối cùng, là những thứ gần gũi nhất, có thể thấy mỗi ngày, nhưng đôi khi mình cần nhìn kỹ hơn (ở trường hợp này nhìn thấp xuống một tí, kaka) sẽ thấy đc những “hình ảnh” còn ẩn đằng sau nó.

Happy New Year 2013, vnphoto.

Năm nay là năm đầu tiên em quay lại chơi máy phim, sau mấy năm chụp với digital thì em lại ham muốn tìm lại những đường nét, màu sắc kinh điển của phim, và khi quay lại em chụp cả 2 loại phim âm bản và dương bản, mỗi lần giơ tấm phim slide lên xem là "lòng em cảm thấy nao nao" khó tả! hihi... Do đó những tấm hình tâm đắc nhất của em trong năm 2012 đều là từ máy phim

Hồ Tà Đùng - Đak Nông , đây cũng là lần đầu tiên em phượt đến địa danh này (Fuji Velvia 100)

Một mái ấm trên Hồ Tà Đùng - Đak Nông (Fuji Velvia 100)

Nha Trang biển sớm (Fuji Provia 100F)

Lão ngư Trà Vinh (Phim Uxi 200 màu chuyển BW)

Biển Ba Động - Trà Vinh , những hàng cây và mái nhà tan tác trơ thân sau trận bão, hậu quả của việc khai thác cát ko đúng quy luật. (Phim Uxi 200)

Được sửa bởi victory963 lúc 02:46 PM ngày 31-12-2012
    MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Năm nay chụp nhiều hơn mọi năm, có điều kiện đi vài nơi, và cũng nhiều thay đổi cách nhìn hơn ^^

1. Một buổi sáng sớm ở Mont Saint Michel, là tấm yêu thích nhất của em.

Castle in the Sky by StylelaB, on Flickr

2. Một năm chụp nhiều snapshot bằng iPhone nhất, và đây là tấm yêu thích nhất, khung cảnh sau cơn mưa và có ánh nắng mặt trời phía cuối mây.

After The Rain by StylelaB, on Flickr

3. Một người phụ nữ chạy bộ trên bãi biển, chụp trong một lần đi phượt ở Saint Malo.

Running on the beach by StylelaB, on Flickr

4. Lần đầu tiên tập chụp chân dung có đầu tư một chút (trước giờ em không chụp mẫu bao giờ cả )

_DSC0612 by StylelaB, on Flickr

Ảnh của bạn ahP chụp đẹp quá!

Năm nay em chơi ảnh lại sau hơn 1 năm tạm ngừng do thời gian không cho phép. Em xin chia sẻ vài ảnh mà em tâm đắc:

Bức ảnh này khiến em cảm nhận được nét đẹp tĩnh lặng trong thiên nhiên của Nhật bản. Thể hiện được bản chất con người ở đây, sống trong một thế giới cạnh tranh nhưng không xô bồ, bon chen mà rất nhẹ nhàng, trầm tĩnh:

R.E.D by Ta Anh Tuan, on Flickr

Bức ảnh này chỉ đơn giản là ước mơ của em, một gia đình nhỏ:

Small family by Ta Anh Tuan, on Flickr

Bức ảnh này em chụp bằng điện thoại Nokia 5800 xpress tại nơi làm việc lúc 5h chiều. Cũng là một bức ảnh khác nói về ý thức người Nhật. Dù trong giờ cao điểm lúc tan tầm và ai cũng mong muốn về sớm, nhưng dòng xe luôn giữ khoảng cách an toàn, tuyệt nhiên không có tiếng còi inh ỏi hay sự hối hả chen lấn.

Tokyo highway by Ta Anh Tuan, on Flickr

Cuối cùng là một tấm ảnh em chụp ảnh cưới cho vợ của Thầy giáo hướng dẫn em hồi ĐH, nó chỉ đơn thuần là sự kết hợp của nét đẹp cổ kính của kiến trúc và con người:

My master's wedding [25] [Explore #58] by Ta Anh Tuan, on Flickr

Chúc các bác một năm mới thắng lợi và có nhiều ảnh đẹp!
    Thân ái,
    TuanTA.

Những ảnh chụp yêu thích trong năm 2012 của em "chộp" được.

1./ Mẫu "ruột" ngày thôi nôi.

Uyên Thanh 1 tuổi của benkhang, trên Flickr

2./ Merlon Resort - Mũi Né

Seawater Swimming Pool của benkhang, trên Flickr

3./ Bình minh ở biển Gành son- Phan Rí

New day comes at Ganh Son của benkhang, trên Flickr

4./ Và cuối cùng là ảnh được view nhiều nhất trong năm 2012 của em.

Ly (27/04/2012) của benkhang, trên Flickr

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng