Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 39

Chủ đề: Noel sắp đến Sài Gòn

Noel sắp đến Sài Gòn

Em đi dạo một vòng Sài Gòn chụp choét được vài tấm post lên cho mọi người cùng chém

1#

2#

3#

4#

5#

6#

7#

8#

Nếu dựa trên mấy tấm ảnh này thì retouch như thế nào cho đẹp vậy mấy bác? Em còn là "gà mờ" nên cần học hỏi nhiều
    Được sửa bởi kyo2907 lúc 11:54 AM ngày 07-12-2012
    Gà đang tập chụp ảnh

^ ^ trước hết bạn cần phải tìm hiểu làm thế nào để chụp đc 1 bức ảnh có thể truyền tải được nội dung bác muốn gửi tới cho người xem đã, sau đó hãy tìm hiểu tới Photoshop (các công cụ sáng tối, màu mè...) làm quen và nhìn ảnh nhiều từ từ là sẽ biết 1 bức ảnh thiếu gì

hình khá đẹp, mà bị dính "rác" hơi nhìu, cái nào cũng có người trong đó nên k biết đang chụp cảnh hay chụp người :P

Hình này được phân vào nhóm hình chụp thông dụng, dùng để lưu lại làm kỷ niệm hay làm tài liệu nên chẳng có gì để nhận xét. Nếu nhận xét thì chỉ có nhận xét về nội dung, mà nội dung thì bác đã nói đến ở chủ đề rồi, bác đang chụp hình "noel ở sài gòn".
    Được sửa bởi kennytd lúc 03:54 PM ngày 07-12-2012

Giá mà tấm số 2 chụp ra xa hơn 1 chút, người nhỏ lại và thấy được thêm 1 phần nhà thờ Đức Bà nữa thì tuyệt :D
    Cơn giông tố nhỏ nhoi rồi sẽ phai tàn,
    Xin bao dung để tình yêu mãi chứa chan <3

Quote Được gửi bởi Heaven View Post
    ^ ^ trước hết bạn cần phải tìm hiểu làm thế nào để chụp đc 1 bức ảnh có thể truyền tải được nội dung bác muốn gửi tới cho người xem đã, sau đó hãy tìm hiểu tới Photoshop (các công cụ sáng tối, màu mè...) làm quen và nhìn ảnh nhiều từ từ là sẽ biết 1 bức ảnh thiếu gì
    Em cũng mới bước chân vào giới này nên không rành lắm, thấy mấy bác trên 4rum chụp rất đẹp, nhất là sau khi retouch lại. Hình như hình trên vẫn chưa có không khí giáng sinh thì phải :-?
    Gà đang tập chụp ảnh

Quote Được gửi bởi kennytd View Post
    Hình này được phân vào nhóm hình chụp thông dụng, dùng để lưu lại làm kỷ niệm hay làm tài liệu nên chẳng có gì để nhận xét. Nếu nhận xét thì chỉ có nhận xét về nội dung, mà nội dung thì bác đã nói đến ở chủ đề rồi, bác đang chụp hình "noel ở sài gòn".
    Ý của em là muốn nhận xét về bố cục, chụp sao cho đẹp và tự nhiên nhất, nhìn em chụp thấy nó gượng gượng sao ấy
    Đây là tấm mà em thử retouch lại, bác xem cho ý kiện hộ nha

Gà đang tập chụp ảnh

Bác cần tập trung vào hình ảnh mà mình muốn chụp thì tốt hơn, em vào xem mà chưa hiểu bác đang muốn chụp về cái gì. Cố gắng thêm bác nhé.
    Mỗi tấm ảnh là mỗi khoảnh khắc đẹp....

Noel của bác cho ng khác cảm nhận không khí buồn và hình rời rạc quá. Chưa focus đúng mục tiêu mình muốn thể hiện, màu sắc nhạt nhòa. Nói chung là cần nhiều thứ lắm ạ. Bác cứ chụp nhiều nhiều thì sẽ okie thôi.

Quote Được gửi bởi kyo2907 View Post
    Ý của em là muốn nhận xét về bố cục, chụp sao cho đẹp và tự nhiên nhất, nhìn em chụp thấy nó gượng gượng sao ấy
    Đây là tấm mà em thử retouch lại, bác xem cho ý kiện hộ nha

tấm này bác retouch ra màu "cuối năm" hơn là màu noel đó bác, mấy tấm nhìn sượng thiệt
    Buồn như ly rượu đầy!

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng