Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: cho em hỏi về bộ dụng cụ tháo lắp để lau chùi lens (kể cả bên trong)

cho em hỏi về bộ dụng cụ tháo lắp để lau chùi lens (kể cả bên trong)

chỗ em chả có ai lau ống kính cả thế mỗi lần cần vệ sinh ống kính tận mấy trăm cây ... e thấy mấy bác lau chùi có bộ đồ nghề nhìn cũng đơn giản ai có kinh nghiệm về lau chùi ống kính share cho e với mọi người học hỏi .... chủ yếu là cần dụng cụ là sẽ vệ sinh được ngon ơ như ngoài tiệm mà em không biết phải mua ở đâu hết các bác giúp em nhé

chắc bác ở nước ngoài đúng ko ah, thực ra thì dụng cụ lau chùi lens bán rất nhiều ở thị trường VN , nhưng xin nói rõ là chỉ lau chùi bụi bặm bám bên ngoài thôi, còn bụi phía trong ống kính thì khuyến cáo là chúng ta không nên tự ý lau tại nhà, mà phải cần có sự trợ giúp của kỹ thuật của người thợ và máy móc, có những cái lens khi mở ra lau và lắp lại rất rất phức tạp.

Quote Được gửi bởi tbsieu View Post
    chắc bác ở nước ngoài đúng ko ah, thực ra thì dụng cụ lau chùi lens bán rất nhiều ở thị trường VN , nhưng xin nói rõ là chỉ lau chùi bụi bặm bám bên ngoài thôi, còn bụi phía trong ống kính thì khuyến cáo là chúng ta không nên tự ý lau tại nhà, mà phải cần có sự trợ giúp của kỹ thuật của người thợ và máy móc, có những cái lens khi mở ra lau và lắp lại rất rất phức tạp.
    Pác cứ làm quá "rất phức tạp" ) Mình vừa đọc topic phẫu thuật con 70-200 bên box Canon xong ngta nói nó ko phức tạp như mình tưởng tượng đâu ạh =))
    D90 + Tamron17-50F2.8nonVC + 50F1.4D + 80-200F2.8

Quote Được gửi bởi E Y E V I N Z View Post
    Pác cứ làm quá "rất phức tạp" ) Mình vừa đọc topic phẫu thuật con 70-200 bên box Canon xong ngta nói nó ko phức tạp như mình tưởng tượng đâu ạh =))
    Vâng mình vẫn rất cầu toàn cái gì biết thì làm, không biết thì ko làm, sẽ không hối hận.

Quote Được gửi bởi E Y E V I N Z View Post
    Đúng là theo bản vẽ thì không có gì phức tạp cả, nhưng tháo lắp thì lại cần biết trình tự và những điểm chuẩn cũng như cách xử lý để đặt một linh kiện vào đứng vị trí bác ạ. Đồng hồ cũng có bản vẽ rõ ràng và không phức tạp.