Trang 102 / 106 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103104 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,011 đến 1,020 / 1051

Chủ đề: k1000 và những người bạn

chắc giờ này còn có 1 máy K1000 của em quá, không thấy ai post nữa hic

Quote Được gửi bởi haepiyang View Post
    Em xin phép đá lên phát. Chả thấy ai vào nuôi topic cả mà em lại sắp bị nghiện K1000 rồi :(
    Cảm ơn bác, em đã trở lại và mong là ko ăn hại như xưa :3

Quote Được gửi bởi Toki60 View Post
    chắc giờ này còn có 1 máy K1000 của em quá, không thấy ai post nữa hic

màu xanh huyền thoại, nhưng hình như bác căn lệch khung thì phải. Xin lỗi vì đã làm bác thất vọng, e vẫn đang dùng k1k đây :3

Thật xin lỗi, anh em, bạn bè gần xa đã quan tâm tòic. Sau gần 03 năm em thuyên chuyển công tác và ổn định cuộc sống, em đã quay lại, quay lại với film, quay lại với tiếng "xoạch" của màn chập, quay lại với thế giới qua viewfinder và cảm xúc đặc biệt của máy film. Kính các bác, trong nhiều năm qua, bụi trần đời chưa bao giờ làm phai mờ tình cảm của em với K1000 và những chiếc máy ảnh film cũ kỹ. Dù đi đâu, ra bắc, vào nam. Em đều trang trọng đặt chiếc máy K1000se da nâu vào nơi đẹp đẽ nhất, dễ ngắm nhất ở nơi em ở! Và giờ, khi cuộc sống của em đã ổn định hơn, em đã quay lại với film, với thế giới tươi đẹp tồn tại qua ô ngắm nhỏ xíu như đốt tay nhưng hiện hữu đầy điều kỳ diệu. Va em đã vô cùng xúc động khi thấy tofic vẫn còn nhiều bác quan tâm và chia sẻ. Điều đó 01 lần nữa khẳng định, tinh thần pentaxian, tinh thần film là bất diệt!
    p/s: Giờ em không biết post ảnh lên dd kiểu gì nữa )), mầy mò lại vậy!

Quote Được gửi bởi Hải Nam View Post
    màu xanh huyền thoại, nhưng hình như bác căn lệch khung thì phải. Xin lỗi vì đã làm bác thất vọng, e vẫn đang dùng k1k đây :3
    oh oh, Bác chủ nhà đã trở về rùi nè. đây là cuộn film đầu tiên em chụp với K1000 + em cũng mới làm quen với máy film + mắt em cận lòi nên không khỏi bỡ ngỡ, cảm ơn bác Hải Nam đã nhắc, em sẽ lưu ý khi căn khung ah.

oh oh, Bác chủ nhà đã trở về rùi nè. đây là cuộn film đầu tiên em chụp với K1000 + em cũng mới làm quen với máy film + mắt em cận lòi nên không khỏi bỡ ngỡ, cảm ơn bác Hải Nam đã nhắc, em sẽ lưu ý khi căn khung ah.

Em đồ rằng đây là cuộn film đầu tiên của bác thôi, chứ bác đã từng cầm máy trước đó rồi nhỉ? bác chụp không hề sai bố cục như hồi em mới bắt đầu tập tành. Cá nhân em thấy bức này bác chụp tốt song vì màu sắc bị ảnh hươngboiwrr: thiết bị, ánh sáng hoặc film nên màu chưa được đẹp.
    Ảnh càng nhiều, nợ càng dài! :D

Em góp vui với các bác ạ
    Những ngày đầu năm
    PentaxMX + SMC 28F2.8+ FujifilmC200
    [IMG][/IMG]

Quote Được gửi bởi Hải Nam View Post
    Em đồ rằng đây là cuộn film đầu tiên của bác thôi, chứ bác đã từng cầm máy trước đó rồi nhỉ? bác chụp không hề sai bố cục như hồi em mới bắt đầu tập tành. Cá nhân em thấy bức này bác chụp tốt song vì màu sắc bị ảnh hươngboiwrr: thiết bị, ánh sáng hoặc film nên màu chưa được đẹp.
    Em cũng mới bén duyên gần đây thôi ah. em có chơi bên sân OM cũng 1 cuộn đầu tiên, sau khi đọc thread của bác thấy thích nên mua thêm em nó luôn, hi. mong bác chỉ thêm cho ah.

PS: tấm trên em chụp buổi trưa trong bóng râm mà phía ngoài nắng to nên gần như bị ngược sáng nên màu nhạt quá ah.

Em cũng mới bén duyên gần đây thôi ah. em có chơi bên sân OM cũng 1 cuộn đầu tiên, sau khi đọc thread của bác thấy thích nên mua thêm em nó luôn, hi. mong bác chỉ thêm cho ah.

PS: tấm trên em chụp buổi trưa trong bóng râm mà phía ngoài nắng to nên gần như bị ngược sáng nên màu nhạt quá ah.

Dẫu sao up lên đây cũng là digital rồi, hậu kì thôi

[IMG][/IMG]
    Ảnh này em chụp bằng film fuji 400 mà chẳng hiểu sao màu cứ bền bệt,... :(

Trang 102 / 106 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103104 ... Cuối cùngCuối cùng