Trang 12 / 106 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 1051

Chủ đề: k1000 và những người bạn

Talking Films

Nhưng sau này, do người tiêu dùng chuyển sang chơi máy kĩ thuật số và trào lưu: "all in one" nên film không còn ưa chuộng và cho đến bây giờ chỉ còn tồn tại: Kodax, Fuji và Konica.
    Film Konica discontinued lâu rồi bác ạ. H ở VN chỉ còn kiếm được film quá date (expired) thôi bác ạ, mà h kiếm chắc cũng hơi khó ạ, nhất là film slide của Konica .

Tuy nhiên, Pro Image và hậu duệ gần đây của nó là ProPlus II lại khó chụp hơn, vì khoảng dung sai cho phép rất hẹp.
    Film ProPlus II là của Fujifilm chứ có phải hậu duệ gì của film Pro Image của Kodak đâu bác .

Ngoài ra còn có film UXI được nhà máy Mitshubishi của Nhật sản xuất...
    Film UXI là của hãng efiniti - một hãng về in ấn của Singapore.

efiniti was borne out of a vision to provide consumers with a brand that offers stylish designs, trustworthy quality at an accessible price.
    With a Singaporean can-do spirit and attention to details, efiniti produces products that would satisfy the demands of the modern day customers.
    Tuy nhiên film UXI ko phải do nhà máy Mitsubishi sản xuất. Mitsubishi cũng có film riêng, hình như h cũng discontinued rồi. Theo thông tin mình tìm hiểu từ các bạn "khoai Tây" thì film UXI này là hãng efiniti mua bản film Fuji 200 từ Fujifilm, sau đó rebrand lại thành UXI. Cũng có một vài thông tin khác là một số film UXI từ đợt cũ hơn là stock còn thừa lại của Konica, efiniti mua lại và rebrand thành UXI. Thông tin cụ thể về film UXI là chưa rõ ràng.

Quote Được gửi bởi PentaxKXX View Post
    Kodak còn có phim âm bản 35mm Kodak Royal 25, 100. 200 và 400 ASA chụp phong cảnh mà xài Royal 25 thì không phim nào có thể qua mặt nổi. Phim 100 chụp chân dung nước da lên tuyệt vời nhung phải in ra giấy Royal mới được. có lẽ phim này không còn có thể kiếm được. Tôi có chụp mấy cuộn Royal 100 bằng máy Pentax mà nước ảnh giioongs như chụp bằng Hasseblade 6X6.
    Film Kodak Royal discontinued lâu rồi bác ạ . Mình chưa được chụp bao h nhưng nhìn ảnh cũng thích quá. Trước đây Kodak có rất nhiều film hay nhưng đều discontinued hết rồi. Nếu theo tính chất của Kodak royal 25 trước đây như "finest grain, sharpest" thì h có line Ektar 100 bác ạ. Kodak nói là "finest grain, exceptional sharpness & vivid color" . Cá nhân em thích tone màu của Portra line hơn là Ektar. Không biết bác đã dùng Portra chưa ạ? .

A FOND FAREWELL TO KODAK'S ROYAL GOLD 25 (9/1/98)
    Once again the photo industry has dealt a blow to lovers of quality. It's official (as of 4 days ago), Kodak Royal Gold 25 the finest grain, sharpest, color negative (C-41) film available, is no more. You might remember with great fanfare (and rightfully so) when Ektar 25 was introduced. Kodak had full page ads in all of the major photographic magazines showing 8x10 inch sections from 2500% enlargements of 35mm negatives (about a 5 FOOT mural). In Kodak's own words ,"Ektar 25 film delivers microfine grain for the most superior image structure; the highest resolution; the sharpest detail ever achieved in color print film.". Ektar 25 was the father of Royal Gold 25 which arrived on the scene a few years after Ektar 25.
    “A lot of my pictures are foreplay but the best ones are orgasms.”

Quote Được gửi bởi Hải Nam View Post
    @nikonlukhu: ối zời ơi, thở phào nhẹ nhõm bác ạ, đọc đến dòng các máy sủ dụng: bla bla bla,.....PENTAX KX, thôi thế là yên tâm rồi bác ạ! Sang ngày mới rồi, e chúc bác 1 ngày vui vẻ nhé!
    Hãy thận trọng. Ở trên ta chỉ bàn về 3 loại lens 50/1,4 của Takumar với nhau và chúng có thể dùng cho máy Pen. ngàm K. Nếu bạn định lắp cho body KM thì phải có adapter M42 về K. Tham khảo HDSD của máy KM ở đây http://www.butkus.org/chinon/pentax/.../pentax_km.htm.

Quote Được gửi bởi nikonlukhu View Post
    Hãy thận trọng. Ở trên ta chỉ bàn về 3 loại lens 50/1,4 của Takumar với nhau và chúng có thể dùng cho máy Pen. ngàm K. Nếu bạn định lắp cho body KM thì phải có adapter M42 về K. Tham khảo HDSD của máy KM ở đây http://www.butkus.org/chinon/pentax/.../pentax_km.htm.
    thông tin này bổ ích quá bác ạ, hướng dẫn sử dụng toàn tập luôn, thank bác nhiều ạ!
    @WaltzSofa: e cảm ơn bác đã sửa giúp em ạ!
    Ảnh càng nhiều, nợ càng dài! :D

Quote Được gửi bởi WaltzSofa View Post

Film Kodak Royal discontinued lâu rồi bác ạ . Mình chưa được chụp bao h nhưng nhìn ảnh cũng thích quá. Trước đây Kodak có rất nhiều film hay nhưng đều discontinued hết rồi. Nếu theo tính chất của Kodak royal 25 trước đây như "finest grain, sharpest" thì h có line Ektar 100 bác ạ. Kodak nói là "finest grain, exceptional sharpness & vivid color" . Cá nhân em thích tone màu của Portra line hơn là Ektar. Không biết bác đã dùng Portra chưa ạ? .

Tôi xài Kodak royal 100 nhiều nhưng đến năm 1996 vì quá bận nên phải bỏ chụp hình, toàn bộ máy để lâu sợ hư nên cho đứa cháu hết. Đến năm 2001 mới chơi hình lại mua tạm cái P&S Fuji cho đến khi nghỉ làm năm 2005 mới chơi Pentax DSLR nên chẳng còn biết gì về film nữa.

Bác Pen cho e hỏi cái này, máy pentax kr vs k7 máy nào nên mua hơn?? E thấy có ng nói kr ngon hơn nhưng kr dòng thấp hơn k7, e tính tết tậu con về chụp chọe còn máy film chụp đen trắng )

Quote Được gửi bởi meotv123 View Post
    Bác Pen cho e hỏi cái này, máy pentax kr vs k7 máy nào nên mua hơn?? E thấy có ng nói kr ngon hơn nhưng kr dòng thấp hơn k7, e tính tết tậu con về chụp chọe còn máy film chụp đen trắng )
    Tôi xài tới K20D là chấm dứt rôi, cái KR và K7 chỉ coi bàn tán thôi. Thử hỏi bác "Saohom" bên BOX Pentax Bác này đổi máy liên tục chắc rành.

Quote Được gửi bởi PentaxKXX View Post
    Tôi xài tới K20D là chấm dứt rôi, cái KR và K7 chỉ coi bàn tán thôi. Thử hỏi bác "Saohom" bên BOX Pentax Bác này đổi máy liên tục chắc rành.
    Cám ơn bác PentaxKxx !!!

đọc topic bổ ích quá , em cầm k1000 lâu rồi mà vào topic như kiểu vớ được vàng ấy ạ

đây là ảnh từ body của e http://www.flickr.com/photos/tuanhar...7629634126882/
    ★ Pentax K1000 ★ Asahi 50 1.4 ★ 28 2.8 Rikenon ★ 80 200 Prospec ★ 135 2.8 Albinar ★

Chưa thử 2 dòng này nhưng kết body k7 hơn, nếu có điều kiện lên k5 luôn đi bạn

Quote Được gửi bởi sdvn View Post
    đọc topic bổ ích quá , em cầm k1000 lâu rồi mà vào topic như kiểu vớ được vàng ấy ạ

đây là ảnh từ body của e http://www.flickr.com/photos/tuanhar...7629634126882/
    Bác này bên topic cũ đây mà, up hình trực tiếp ih bác )

Trang 12 / 106 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262 ... Cuối cùngCuối cùng