Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 43

Chủ đề: D80 /D200 battery bị lỗi ?

Quote Được gửi bởi joetran
    Chào Các Bác,
    Trưa nay tôi đem cục battery nói trên ra Khánh Long, theo như lời đề nghị ! Được đổi một cục battery khác ! Hi vọng đây là một sự cố đáng tiếc ngoài ý muốn của người bán lẫn người mua ! Rất cám ơn Khánh Long đã nhiệt tình giải quyết !

Tôi hiện đang sở hữu cả 2 cục khác nhau như trên ( Loại tem rời hai phần , và loại tem liền 1 miếng ) Loại tem rời là hàng đi theo máy , còn loại tem liền 1 miếng thì mua thêm có hộp sách dày cui , nhưng ko có mã số ngoài hộp trùng với cục battery như Bác Langbam nói, bên ngoài hộp giấy chỉ có 1 con tem tròn phản quan màu vàng nhỏ Nikon!
    Cả hai con của tôi đều không có " màu sữa , trắng hơi đục " vậy đây là loại khác nữa chăng ? Cảm ơn các Bác đã quan tâm !
    Pin của mình mua theo máy D80 màu trắng sữa rất ổn, sau đó mua grip nên cố gắng kiếm thêm được 1 viên theo máy D200 nữa. cũng có màu như vậy, nhà đang sửa bụi bậm quá trời nên ngại chụp, nhưng chắc tối nay cũng cố chụp 1 cái cho phong phú giúp anh em dễ bề phân biệt.

Quote Được gửi bởi manhngo
    Viên trên của em thì mới mua thêm,còn viên dưới thì lại theo máy.sao ngược đời vậy.mà viên dưới thì lại bị xì tret rồi.lúc ẩn lúc hiện.
    Cũng có thể em nhầm bởi vì lúc mua máy thì em mua thêm Pin cùng 1 lúc nên ko nhớ chính xác viên nào theo máy. Tuy nhiên 2 viên đều ổn cả.

Nhìn cái viên pin có vấn đề kia cũng rất nét chẳng phân biệt được với hàng xịn
    Photoshop a good photograph, most likely you'll get a great picture.
    Photoshop a bad photograph, most likely you won't get anywhere.

Pin xịn đây, sao nhìn cũng giống viên hỏng ghê cơ.

sao thấy mỗi ni bị mà ca ko bị vụ này các bác nhỉ?kà kà!

Quote Được gửi bởi phongdigicam
    anh ghé CH em, anh em mình sẽ giải quyết luôn
    em có thời gian em se ghé bác

Pin thật ảnh chụp trên BH đây các bác. Nhìn cái hốc chỗ gần 3 cực pin nó vát thế này theo em là đúng nhất. Trước giờ em quan sát toàn thấy thế, k biết các cục zin sản xuất sau này thế nào.

Hứ, cái cục bị chết ở trang trước cũng chém cạnh mà.

Đúng là viên battery trước và viên được đổi sau đều giống nhau ở chi tiết này ( " vát góc trong " )
    Thống kê cho đến nay thì coi bộ loại battery có loại nhãn chia làm 2 phần thường chết nhất ! Loại nhãn liền chưa thấy ai nói đến ! Cảm ơn các Bác quan tâm đến chủ đề này !

hi hi em chưa kịp lên tiếng là bác joetran lên tiếng rồi. cục pin của em chỉ có 1 nhãn duy nhất dán hết mặt cục pin các bác à. Không có nhiều tem để xem nó dán có ngay ngắn hay không. Với lại đã làm nhái rồi thì nó lấy luôn cục pin nguyên ra lấy mẫu rồi theo đó mà đúc vỏ nhựa nên theo em nghĩ mấy chi tiết như vát góc vát cạnh không thể giúp phân biệt nổi đâu ạ. Chiều em về nhà chụp hình 2 cục pin gửi các bác xem ạ.
    Em chỉ có thể khẳng định rằng cục pin theo máy bao giờ cũng rất trâu cui. Không có cục pin mua lại nào có thể để lại ấn tượng như cục pin theo máy cả.
    Được sửa bởi ctm lúc 12:58 PM ngày 26-11-2007

Quote Được gửi bởi joetran
    Tôi gửi hình cái " xác " này để các bác thẩm định , và giúp các bác nhận dạng luôn hàng " đểu ", Bác nào có hình cục pin " xịn " cho tôi tham khảo với. bởi ngay cả cục pin mới mua của tôi thì cách trình bày nhãn mác phía sau cũng khác viên này , chả biết loại nào nữa ! Thanks

Các bác lưu ý cái con tem oval phản quang là của " Ngọc - Camera "

Nhìn màu sắc và đường nét quả pin thấy không kỹ, một cách chủ quan tôi cóthể kết luận đó là Pin dỏm.
    There is no way to happiness, hapiness is the way.

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng