Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: ba lo cho may anh ky thuat so

ba lo cho may anh ky thuat so

Cac bac oi, em dang dinh di choi xa, nhung lai khong co cai balo de dung may cai may va ong kinh cua em, mong cac bac chi giup cho em.
    Hang Lowepro o cua hang Le Duc thi dat qua, em khong co kha nang mac du rat thich, con hang nhai o Tran Chau thi dzom qua, gia ca lai khung khiep, 1 cai computrekker gia den 650.000, o do lai gap phai co chu cua hang kho tinh qua nen em cung khong thich. Khong biet tren thi truong con co nhan hieu nao khac khong? em chi co the mua voi gia vai xi thoi, mong cac bac tu van giup cho mua.

Thks cac bac nhieu nhieu.

Thưa anh AmazoneTaiga, ngoài Lowepro còn có Tamrac, Pelican, Kata, Kiesel, ...
    Anh đọc trả lời của tôi thấy có dấu có sướng mắt không? Nếu có thì xin lưu ý anh nội quy VNPhoto có yêu cầu thành viên chịu khó học đánh dấu, nhất là anh ở Việt Nam thì rất hợp lý ạ.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Dạ thưa anh Amateur :wub: , em vô vàn cảm ơn anh đã cung cấp cho em những thông tin vô cùng quý giá mặc dù là rốt cuộc cũng chưa biết chỗ mua balo ở TP HCM :lol: . Em cũng xin hứa sẽ sửa đổi, không làm tổn hại đến mắt của anh nữa ạ.
    Theo ý anh, so với Lowepro, mấy loại khác mà anh đề cập thì chất lượng và giá cả ra sao ạ? thông thường thì có đắt hơn không ạ?

:gathering

Tamron sẽ có nhiều lựa chọn nhất cho bạn... chuyện mua ở đâu ở Saigon thì anh cứ ra gặp anh Phong(-Lau-Nhà) ở ngay dưới lầu cafe 39 Lê Lợi hỏi. Chúc anh tìm được túi vừa ý và vừa giá.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Vậy hóa ra trong TpHCM có chỗ mua Tamrac ạ?

Bác ra Liêm Nga, số 89 Yersin Q.1. Mua cái túi của họ làm, kiểu dáng nhái theo cái Lowepro Compu Trekker, giá 350,000 đồng. Vật liệu họ dùng để may túi là loại tốt, tốt hơn túi ở Trân Châu nhiều.
    Tuấn Nờ Mờ

Sao trong đó mà không có hàng nhái LowePro MiniTrekker nhỉ? Ngoài này có, tôi đang dùng tốt, có 190kĐ thôi. Tôi nghĩ hàng cũng từ trong đó ra chứ không phải ngoài này làm đâu. Anh chịu khó tìm chắc có.

các bác cho em hỏi, em có 1 chú 20d, 1 chú tamron 17-35, định kiếm 1 cái flash và them 1 lens tele và vài thứ linh tinh nữa thì mua túi gì rẻ, đẹp, bền để dùng ạ?
    Cảm ơn các bác nhiều, em ở hà nội ạ!

cái balo của Liêm Nga dùng cũng được lắm, rộng rãi thoải mái tiện dụng, nhưng mà em mua ở HN chỗ bác GDD hết 400k cơ :(
    ALICE

Quote Được gửi bởi AmazoneTaiga
    Cac bac oi, em dang dinh di choi xa, nhung lai khong co cai balo de dung may cai may va ong kinh cua em, mong cac bac chi giup cho em.
    Hang Lowepro o cua hang Le Duc thi dat qua, em khong co kha nang mac du rat thich, con hang nhai o Tran Chau thi dzom qua, gia ca lai khung khiep, 1 cai computrekker gia den 650.000, o do lai gap phai co chu cua hang kho tinh qua nen em cung khong thich. Khong biet tren thi truong con co nhan hieu nao khac khong? em chi co the mua voi gia vai xi thoi, mong cac bac tu van giup cho mua.

Thks cac bac nhieu nhieu.
    Theo tui thì thế này, có hai phương án:

1. Nếu bác hay đi xa, leo núi, trèo đèo... đường dài, thì nên mua một cái balo. Nhiều xiền, thì dùng hàng xịn Lowepro, nhưng theo em, nên mua cái nhái thôi, giá thì dao động 150-180 chiếc, về mình chêm thêm tí tẹo các tấm xốp vào là chắc lắm.
    2. Nếu bác hay đi trong thành phố, cần sự tiện lợi khi tháo đồ, ống, tháo lắp nhanh, thì nên kiếm 1 túi ngang hông, loại to đi, cũng hàng nhái thôi, cho rẻ, giá cũng dao động trong khoảng 160-200.

Về dung lượng của cả hai loại này, như tôi để thì được 2 ống to bằng 70-200 2.8L, 1 ống 28-75, 1 ống 17-50, 1 ống 50 1.8, túi chống ẩm (to), 1 Body... nếu có thê, vẫn để thêm được 1 đèn... Nhưng tôi vẫn thích dùng cái túi đeo ngang hông hơn, thay Lens nhanh, ko phải bỏ balo xuống. Còn Balô đeo lưng thì bác có thể cài thêm được cái Tripod nữa.
    Nếu có tầm tiền khoảng 400K, nên xài hai cái như thế, rất tiện lợi, ko chơi cái balo xịn làm gì, phí ra. Nếu bác ngoài Hà nội, e vẽ cách bác mua, còn rẻ nữa...

Cheers các bác,
    Họ Nguyễn
    Được sửa bởi nguyenxonline lúc 08:17 AM ngày 11-08-2006

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng