Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Xin hướng dẫn kinh nghiệm chụp ảnh phóng sự cưới !!!!

Xin hướng dẫn kinh nghiệm chụp ảnh phóng sự cưới !!!!

Câu hỏi như tiêu đề em đã nêu trên . Số là em có 1 cô em vợ chuẩn bị đám cưới , thợ chụp hình chính thì bên gia đình đã thuê rồi nên không lo về phần hình cưới truyền thống nữa , nhưng em định chụp 1 album ảnh cưới kiểu phóng sự để làm quà cho Tân lang và Tân giai nhân ( vì em thấy đám cưới mà có 2 album , 1 là truyền thống dành cho các cụ , 1 là phóng sự dành cho CD,CR thì quá tuyệt , đáp ứng được yêu cầu của tất cả mọi người ) nhưng kiểu phóng sự này mà bảo các cụ bỏ tiền ra thuê thêm 1 thợ nữa chụp thì em đảm bảo 99% các cụ nói : " 1 người chụp là đủ rồi , phóng sự phóng sẹt gì nữa " , nhưng những người trẻ như chúng ta thì lại thích chạy theo phong trào và cái gì đó nó phiêu phiêu của ảnh phóng sự ( cô em vợ em cũng không ngoại lệ ) .
    Trước giờ em chỉ chụp ảnh chân dung và gia đình cho vợ con và người thân trong gia đình , không phải chuyên nghiệp nhưng về kỹ thuật thì em nghĩ là đủ dùng ( em biết sử dụng sơ sơ Lightroom ) nên mong các bác tư vấn giúp em vụ kinh nghiệm khi chụp ảnh phóng sự ( góc chụp như thế nào , cần chụp những gì , những khoảnh khắc nào nên để ý để bắt đúng , vv... và vv ...) để lột tả được nội dung và cảm xúc thật của từng khoảnh khắc trọng đaị này .
    Đồ nghề của em ( không chụp ăn tiền nhưng do đam mê nên cũng đầu tư cho đầy đủ ) :
    + Body Canon 70D.
    + Lens Canon 24-70mm f/4L IS .
    + Lens Canon 70-200mm f/4L non IS .
    + Lens Fix Canon 50mm f/1.8 II.
    + Flash Canon 430EX II.
    À với lại nhờ các bác tư vấn về vụ rửa album và size hình như thế nào lun ( vụ này thì em mù tịt vì trước giờ chỉ chụp chứ không có in hình @@ )
    Mong các bác chia sẻ và chỉ dẫn nhiệt tình , em xin cảm ơn trước ạ !!!

Không có bác nào giúp được em hết ạ @@

Cái này bác chịu khó đi học một khóa bên anh hafoto là xong.

Quote Được gửi bởi thanhducms View Post
    Cái này bác chịu khó đi học một khóa bên anh hafoto là xong.
    Cảm ơn bác , cho mình hỏi học ở đâu vậy bác

Quote Được gửi bởi izzacd View Post
    Cảm ơn bác , cho mình hỏi học ở đâu vậy bác
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=109473
    Bác xem link này, có lớp cưới phóng sự khai giảng ngày 17/10 đó, nhanh chân lên bác !