Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 25 / 25

Chủ đề: Flickr tặng gói pro cho người dùng

Cám ơn V.

Như vậy Flickr chỉ cho úp ảnh hàng loạt vào Your Photostream, mình set nhiều folder trong photostream, rồi mới chuyển ảnh từ photostream vào từng folder nhỏ đó
    Còn Galleries chỉ để lưu ảnh của người khác?
    Được sửa bởi 11002 lúc 06:09 PM ngày 23-12-2012
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Cám ơn V.

Như vậy Flickr chỉ cho úp ảnh hàng loạt vào Your Photostream, mình set nhiều folder trong photostream, rồi mới chuyển ảnh từ photostream vào từng folder nhỏ đó
    Còn Galleries chỉ để lưu ảnh của người khác?
    Dạ, Gallery là để mình sưu tập links ảnh của người khác trên Flickr thôi, nếu họ Delete hay Remove link (không cho mình thêm hình của họ vào Gallery) thì trong Galery của mình cũng mất.
    Còn Photostream của mình thì mình có thể tạo các Set (anh gọi là folder đó) rồi upload hình vào, hoặc mình có thể tạo new Set ngay trong quá trình upload. Có thể đưa nhiều Set cùng chủ để vào 1 Collection (chỉ có acc Pro mới tạo được Collection), một hình có thể nằm trong nhiều Set, một Set có thể nằm trong nhiều Collection.

Quote Được gửi bởi TAD View Post
    Dạ, Gallery là để mình sưu tập links ảnh của người khác trên Flickr thôi, nếu họ Delete hay Remove link (không cho mình thêm hình của họ vào Gallery) thì trong Galery của mình cũng mất.
    Còn Photostream của mình thì mình có thể tạo các Set (anh gọi là folder đó) rồi upload hình vào, hoặc mình có thể tạo new Set ngay trong quá trình upload. Có thể đưa nhiều Set cùng chủ để vào 1 Collection (chỉ có acc Pro mới tạo được Collection), một hình có thể nằm trong nhiều Set, một Set có thể nằm trong nhiều Collection.
    Thanks em!
    Anh đang tập thử
    Chúc Bình An
    FaceBook

Acc pro nhận được thông báo, accept xong được thông báo tặng 3 tháng nhưng vào acc kiểm tra thì vẫn vậy. Vậy là cái này chỉ có các bác nào chưa reg acc pro mới được hưởng thôi.

Em test thử FLICKR, tốc độ upload: rất chậm và có khi còn bị treo ngay khi upload, để đó 1h sau quay lại vẫn chưa còn treo, phải tìm và xác định files chưa upload thành công rất mất công
    Trong khi windown live cho dung lượng chỉ có 7Gb, nó hoàn toàn tương thích với hệ điều hành của windown (Mac em không chắc) em từng upload cùng lúc khoảng 500 files ảnh mà không hề trục trặc - dung lượng file cho phép thoải mái, kích cỡ cũng thoải mái, việc tạo folder, chia thành nhiều album ... cũng rất nhanh, up thẳng hình vào album luôn.

Chỉ có một điều duy nhất là windown live chưa phải là mạng xã hội rộng nên nhiều người chưa biết
    Được sửa bởi 11002 lúc 11:22 PM ngày 23-12-2012
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123