Trang 46 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 451 đến 460 / 1220

Chủ đề: Thảo luận về 6D

Các bác ơi cho e hỏi tý. có bác nào dùng 6D mà nhìn trong view finder có hình cục pin rồi có dấu chấm than như e k? có bác nào biết đây là lỗi gì k ạ. 6d e mới lấy đc mấy ngày có lỗi thì chắc e tèo mất

Quote Được gửi bởi tranmyphung1129 View Post
    em cũng có đang dùng con 6d , chụp trong môi trường đèn vàng thì mình phải làm sao nhỉ anh ! mình kéo colourtone sao anh ?
    Bác cứ chụp file raw với auto WB, về vào pts kéo độ K cho tới khi nào thấy vừa mắt thì thôi.

Quote Được gửi bởi VietTrader View Post
    Bác cứ chụp file raw với auto WB, về vào pts kéo độ K cho tới khi nào thấy vừa mắt thì thôi.
    sorry ,mình post nhầm ,đã pm inbox cho Bác !
    Được sửa bởi tuanngoc110 lúc 09:05 PM ngày 01-09-2013

Quote Được gửi bởi bomtute View Post
    Các bác ơi cho e hỏi tý. có bác nào dùng 6D mà nhìn trong view finder có hình cục pin rồi có dấu chấm than như e k? có bác nào biết đây là lỗi gì k ạ. 6d e mới lấy đc mấy ngày có lỗi thì chắc e tèo mất
    Bạn vào Picture style chọn chế độ khác là sẽ ko bị,đừng chọn monocrome

Quote Được gửi bởi YoyoB View Post
    Bạn vào Picture style chọn chế độ khác là sẽ ko bị,đừng chọn monocrome
    Không phải đâu bạn. Cái dấu chấm than đó là mặc định khi có bất kỳ sự thay đổi nào trong Color balance shift (các giá trị Amber, Magenta, Green, Blue. Bạn vào đó đưa tất cả về zero là hết), hoặc đơn giản khi vào đó nhấn icon thùng rác là nó xóa các thông số đã chỉnh trước đó. Khi trở ra dấu chấm than sẽ mất.

Quote Được gửi bởi HOOD View Post
    Không phải đâu bạn. Cái dấu chấm than đó là mặc định khi có bất kỳ sự thay đổi nào trong Color balance shift (các giá trị Amber, Magenta, Green, Blue. Bạn vào đó đưa tất cả về zero là hết), hoặc đơn giản khi vào đó nhấn icon thùng rác là nó xóa các thông số đã chỉnh trước đó. Khi trở ra dấu chấm than sẽ mất.
    Thì bác cứ thử chỉnh monocrome rồi tắt monocrome coi có chấm than hay ko! Cả WB shift và monocrome đều hiển thị chấm than.

Em cũng như một số bác trong diễn đàn, bán 5Dm3 yêu thương máu mủ để rước 6D về vì kinh tế khó khăn, mưa lũ triền miên.
    Cảm như em thì thế này:
    1. Do em lên 5D3 từ 60D nên khi cầm lại 6D không thấy ngỡ ngàng lắm, vẫn quen thuộc và yêu thương như ngày nào. Do bàn tay em nhỏ, cầm 5D3 đúng là quá to, nặng nên về lại 6D thấy mình kiểm soát tốt hơn.
    2. Màn chập nghe chán vãi òm, không đàn ông tí nào cả, nhe cứ như tiếng thủ thỉ của các cô bồ nhí vậy, thôi cũng tạm được.
    3. Cái vụ chụp và xem trên Ipad đúng là phê không thể tả các bác ạ, rất ưng ý cái vụ này.
    4. Bản thân em thấy AWB khá chính xác, skin tone lên rất ảo diệu, trắng hồng rạng rỡ, điều này chụp mẫu nữ thì tuyệt vời các bác ạ.
    5. ISO có vẻ khó so với 5D3, thua tí. Không quan trọng, chụp đêm thì thế nào chẳng cần flash, ISO thua 5D3 tí chẳng phải vấn đề lớn với em.
    6. Chụp ngược sáng, cái này đã à nha. Không biết do len hay máy mà em chụp ngược sáng cũng coi được, da mẫu không bị tối nhiều lắm, Ps nhẹ là lên rực rỡ ngay.
    7. Dynamic range rộng lắm, chụp lúc 12h, thế mà khu vực trong phòng (tối thui) và ngoài nắng vẫn không mất chi tiết (xem ảnh bên dưới - cái này test khả năng em nó thôi, đẹp đẽ gì đâu nên đừng chém em tội nghiệp)
    8. Cuối cùng, điều em thất vọng nặng nhất, làm em xanh mặt, bàng hoàng, bối rối, tức giận, hụt hẫng là cái LCD nó ra màu VÀNG KHÈ, các bác nếu trải nghiệm cảm giác của em sẽ hiểu (trước xem màn hình 5D3 rực rỡ, đẹp hút hồn), cứ tưởng là mình ôm cục nợ đời nữa rồi. Nhưng đổ ra Lap xem lại thì đẹp, nên tội lỗi thuộc về LCD của em nó. Giờ không quan trọng nữa, coi hình trên Ipad thôi, chẵng có gì bận tâm.
    Thiết nghĩ, không biết có phải thằng CANON nó làm ra cái vụ Wifi coi trên thiết bị ngoại vi, rồi bớt xén tiền cho cái vụ Quality Managerment của màn hình hay không! Vì có cái bị, cái không, nên em nghi ngờ, đây là lỗi đã được CANON tạo ra để giảm giá thành và tăng lợi nhuận. Nếu thế thì quá điểu.

Ảnh minh họa ạ:
    1. Dynamic range:

2. Ngược sáng - non flash, ánh sáng mặt trời hướng 2h nên tạm coi ngược sáng:
    Có người sinh ra làm chuyện lớn - Tôi sinh ra để làm lớn chuyện!

Nhìn Histogram thì vùng sáng okie, vùng tối mất chi tiết khá nhiều :-)

Quote Được gửi bởi hieu_aqua View Post
    Nhìn Histogram thì vùng sáng okie, vùng tối mất chi tiết khá nhiều :-)
    Bác xem lại ảnh này xem có bị mất chi tiết vùng tối không ạ. He he, tại em kéo bậy bạ làm em nó bị hiểu lầm ạ.

Có người sinh ra làm chuyện lớn - Tôi sinh ra để làm lớn chuyện!

cái nút 8 chìu di chuyển ổn ko nhỉ? chỉ sợ ko đc = joystick

Trang 46 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... Cuối cùngCuối cùng