Trang 80 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 3070787980818290 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 791 đến 800 / 1220

Chủ đề: Thảo luận về 6D

Em Xin chào cả nhà, vốn là em mới rước cô 6D về hôm kia, giờ em mạng phép ACE trong nhà mình hỏi một câu hỏi về Firmware cho em nó, Firmware mới nhất hiện giờ là mấy? Khi mua về khui hộp thì em nó là 1.1.4 , em có vào website của Canon thì thấy la 1.1.6 nhưng tải về không được, nếu trong nhà mình đây có ai đã tải về được Firmware mới nhất thì xin chỉ giúp giùm em Xin cảm ơn trước thật nhiều

Quote Được gửi bởi tanhoa2709 View Post
    Em Xin chào cả nhà, vốn là em mới rước cô 6D về hôm kia, giờ em mạng phép ACE trong nhà mình hỏi một câu hỏi về Firmware cho em nó, Firmware mới nhất hiện giờ là mấy? Khi mua về khui hộp thì em nó là 1.1.4 , em có vào website của Canon thì thấy la 1.1.6 nhưng tải về không được, nếu trong nhà mình đây có ai đã tải về được Firmware mới nhất thì xin chỉ giúp giùm em Xin cảm ơn trước thật nhiều
    Bác tìm vào 6D trên trang canon nhé, kéo xuống ngay phía dưới có một đống "Overview", "what's in the box"... thì bấm vào phần driver and software. Xong nó sẽ ra một cái bảng ở bên dưới cái đống overview đấy. Bấm vào firmware, tải về version cho hệ điều hành bác đang dùng cho máy tính. Format thẻ nhớ, cop cái firmware vào thẻ, cắm vào máy đến phần menu Firmware trong máy, bấm update thôi ạ

Quote Được gửi bởi tanhoa2709 View Post
    Em mới mua về hôm 8/1 vừa rồi thì firmware là 1.1.6 luôn.

Cảm nhận về em 6D của em là:

1) Điểm tốt:

- Nhẹ, gọn, màu lên khá đẹp, kể cả ở chế độ AWB.

- Wifi hay ho và khá tiện lợi, em toàn dùng để xem màu ảnh trên điện thoại vì màn hình LCD bị ám vàng.

2) Điểm trừ: Tệ nhất là màn hình LCD bị ám vàng.

Hiện em đang dùng 6D + 35 Art.

Cái màn hình của 6D ẹ lắm, đẹp nhất là load qua ipad mà coi là hêt ý. đi du lịch toàn phải mượn ipad của con để coi hình.

em đang định lên con này, mà không biết bản non wifi hay wifi nhỉ, chênh nhau gần 5 củ các bác ạ

Quote Được gửi bởi robogundam1945 View Post
    em đang định lên con này, mà không biết bản non wifi hay wifi nhỉ, chênh nhau gần 5 củ các bác ạ
    Dù mình đang dùng bản wifi nhưng mình thấy nó không thực sự cần thiết ... không wifi là không gps

Quote Được gửi bởi duyvinhnguyen View Post
    Dù mình đang dùng bản wifi nhưng mình thấy nó không thực sự cần thiết ... không wifi là không gps
    Ủa mình cứ tưởng hễ 6D thì phải có wifi chứ?
    Theo mình xài thì có nó rất tiện. Chụp xong cứ rút DT hay Ipad ra load vào , coi rồi đẩy ào lên Flickr hay Face, nhanh gọn. Nếu đủ thì chơi đi bác kẻo sau này muốn lại phải sắm thêm cái thẻ wifi cắm vào phiền phức mà chẳng rẻ hơn.

Quote Được gửi bởi nhadam View Post
    Ủa mình cứ tưởng hễ 6D thì phải có wifi chứ?
    Theo mình xài thì có nó rất tiện. Chụp xong cứ rút DT hay Ipad ra load vào , coi rồi đẩy ào lên Flickr hay Face, nhanh gọn. Nếu đủ thì chơi đi bác kẻo sau này muốn lại phải sắm thêm cái thẻ wifi cắm vào phiền phức mà chẳng rẻ hơn.
    Cái wifi của 6D thì mình nghĩ chủ yếu để check hình hoặc up face thôi chứ up lên flickr nó có độ phân giải thấp nhất

6D non wifi là sao các bác nhỉ, e toàn thấy có wifi ko mà, ai cho e cái link xem thử dùm
    Tiên trách kỷ, hậu trách nhân . ..

Quote Được gửi bởi riosun269 View Post
    Cái wifi của 6D thì mình nghĩ chủ yếu để check hình hoặc up face thôi chứ up lên flickr nó có độ phân giải thấp nhất
    Không thấp đâu, khi chèn qua vnphoto vẫn phải resize lại mà. Chia sẻ trên mạng vẫn dư xài

Trang 80 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 3070787980818290 ... Cuối cùngCuối cùng