Trang 39 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 2937383940414989 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 381 đến 390 / 1220

Chủ đề: Thảo luận về 6D

Các bác cho em hỏi với ảnh RAW từ 6d mà muốn thumbnail view thên window như thê nào vậy? Em cài rất nhiều camera raw plugin rùi mà vẫn không xem được, mặc dù nếu xem ảnh từ chrome khi search ảnh để up thì nó hiện lên thumbnail đầy đủ hết?

Quote Được gửi bởi KennyBean View Post
    Các bác cho em hỏi với ảnh RAW từ 6d mà muốn thumbnail view thên window như thê nào vậy? Em cài rất nhiều camera raw plugin rùi mà vẫn không xem được, mặc dù nếu xem ảnh từ chrome khi search ảnh để up thì nó hiện lên thumbnail đầy đủ hết?
    ACD See 15 trở đi hình như có xem được, nhưng mình chưa thử, thấy có nhiều người cũng xài rồi :D
    Nhỏ + Nhẹ + Ngắn + Mỏng => còn lại tùy thuộc vào Nhân tố phía sau

Quote Được gửi bởi VietTrader View Post
    Con 6D của em mua ngoài Lê Vũ Camera, ko bị trầy con ốc nào cả.
    Đúng là phải thế chứ bác nhỉ, chả nhẽ Canon 6D tòan là hàng Made in Japan, ở Nhật nổi tiếng trình độ công nghệ cao mà lại có thợ lắp ráp tay nghề lởm tới mức văn trầy ốc vít bên ngoài máy. Em ở Hà Nội nên có ít lựa chọn nơi mua máy, xem trên vnphoto bàn luận cũng chỉ có vài nơi có thể mua được, chắc phải đợi một thời gian chờ lô máy sau nhập về chắc yên tâm hơn.
    Sony Nex 6 and Canon 6D

Cho em hỏi tí: Có bác nào biết multiple exposure trong 6D xài thế nào không ? chỉ giúp em nhé .Em xài mãi mà không được ! Hoặc có bác nào có hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt không ? Em hơi ngu về tiếng Anh. Cảm ơn các bác

Quote Được gửi bởi waytau View Post
    Đúng là phải thế chứ bác nhỉ, chả nhẽ Canon 6D tòan là hàng Made in Japan, ở Nhật nổi tiếng trình độ công nghệ cao mà lại có thợ lắp ráp tay nghề lởm tới mức văn trầy ốc vít bên ngoài máy. Em ở Hà Nội nên có ít lựa chọn nơi mua máy, xem trên vnphoto bàn luận cũng chỉ có vài nơi có thể mua được, chắc phải đợi một thời gian chờ lô máy sau nhập về chắc yên tâm hơn.
    Bên Khánh Long em ít khi vào body, lý do không biết làm sao mà body bên này em xem thì phần lớn bị trầy ốc, em từng mua bên Xuân Sơn, Lê Vũ, Kiệt camera thì thấy đỡ hơn, mấy con ốc dưới body xước 1 con thì còn được, chứ xước 2 con trở lên là em không chơi

Bác vào menu shooting thứ 4, chọn multiexpose (hàng thứ 2 từ dưới lên) rồi set up các thông số, ko hiểu cái nào nhấn info máy sẽ gt

Quote Được gửi bởi rangdong View Post
    Cho em hỏi tí: Có bác nào biết multiple exposure trong 6D xài thế nào không ? chỉ giúp em nhé .Em xài mãi mà không được ! Hoặc có bác nào có hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt không ? Em hơi ngu về tiếng Anh. Cảm ơn các bác

Quote Được gửi bởi hieudatinh View Post
    Em đang cầm tiền sẵn trên tay chỉ chờ mấy bác cho vài ý kiến nữa là em múc .. Đang phân vân 5D mark III + 24-70 mark II hay 6D + 24-70 mark II .. Mấy bác mới lấy 6D làm ơn chia sẻ chút cảm nhận nhé .. Thanks
    hiii hiếu cũng định đổi máy hả ?? a cũng mới đổi nguyên dàn 6D lens 70/200 f2.8 IS I ..vv rảnh cafe test mấy chơi nha e : Nhân tiện hôm qua mới off chụp mẫu bên City House GV post ae oánh giá :

Canon 6D-lens 70-200 F2.8 IS I + Lens L 24-105 và lens 50/1.8 Flash 600EX-RT

Quote Được gửi bởi KennyBean View Post
    to @KennyBean
    Bạn có thể vào trang support của Canon tải Raw Codec của CANON xuống rồi cài đặt ... install

http://de.software.canon-europe.com/...re/0039964.asp

Programm này làm cho những FILE Raw của Canon có thể hiển thị trên Windows ...
    Được sửa bởi lnp_de lúc 04:44 PM ngày 16-06-2013

Cài xong cũng không xem được đâu bác, cái codec này chưa support 6D

Quote Được gửi bởi lnp_de View Post
    to @KennyBean
    Bạn có thể vào trang support của Canon tải Raw Codec của CANON xuống rồi cài đặt ... install

http://de.software.canon-europe.com/...re/0039964.asp

Programm này làm cho những FILE Raw của Canon có thể hiển thị trên Windows ...

Quote Được gửi bởi VietTrader View Post
    Cài xong cũng không xem được đâu bác, cái codec này chưa support 6D
    Canon làm việc chậm chạp quá .. Thường là họ phải cập nhật sớm sau khi bán máy .. Đây là khuyết điểm lớn ... Xin lỗi các bạn về thông tin programm codec này ... Sorry !

Trang 39 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 2937383940414989 ... Cuối cùngCuối cùng