Trang 31 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 2129303132334181 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 301 đến 310 / 1220

Chủ đề: Thảo luận về 6D

Quote Được gửi bởi tpgiabao View Post
    Cảm ơn bác nhiều, em sẽ thử xem sao. Trong điều kiện ban ngày, ánh sáng tốt, chỉ cần chụp lưu niệm mà phải dùng file RAW thì vất vả quá, mà để JPG thì lại chả còn nét nà gì, chán mỗi cái đấy T_______T
    Chắc file JPG bác để tỷ lệ nén cao quá, em thì chụp gì cũng đều dùng file raw cả, file raw convert ra jpe mất có vài giây thôi, lỡ tấm nào e chụp ko đúng sáng hoặc ám màu nặng thì vẫn cứu dc.

bác ơi, em hỏi ngu. Số là e giải nén cái file cmr raw 7.4 đó ra, rồi làm sao nữa... em không biết. hì hì. bác có lòng giúp e cho trọn, em không biết xài cái này :( em hôn bác ngàn cái.
    Cục kim loại 30D + cục nhựa 50 1.8 II.
    http://www.flickr.com/photos/93036459@N04/

bác ơi, em hỏi ngu. Số là e giải nén cái file cmr raw 7.4 đó ra, rồi làm sao nữa... em không biết. hì hì. bác có lòng giúp e cho trọn, em không biết xài cái này :( em hôn bác ngàn cái.
    file raw này xem = photoshop hay lr chứ sao lại giải nén ra chi vậy pác ?
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Setup như cài soft bình thường thôi bác.

Quote Được gửi bởi VietTrader
    Xài thì xài dc, nhưng theo e bác nên lấy flash chính hãng Canon, còn ko thì kiếm mấy con Youngnuo, Flash Nissin độ tương thích với Canon ko cao, đặt biệt là lúc bác oánh flash of camera thì có thể ko tương thích trigger nữa. Youngnuo mới ra con 568EX, tính năng vào công suất khá tốt, giá cũng ko quá cao.
    Em cám ơn bác, cơ bản là em còn con đèn này, up lên 6D không biết có nên cho em nó đi luôn không :(
    Shenta's Flickr - 6D bất biến ứng vạn biến

Quote Được gửi bởi meogialuoi View Post
    Em cám ơn bác, cơ bản là em còn con đèn này, up lên 6D không biết có nên cho em nó đi luôn không :(
    Em ko xài đèn Nissin nên ko rành, bác cứ up lên, xài thử thấy ko hợp thì bán thôi, con này cũng khá dễ bán nên ko lo.

Hôm nay e chính thức xem hết 133 pages Gallery 6D, hôm qua e có lên Vincom, được cầm và chụp thử 6D, 5D3 với hàng loạt ống kính (bạn bán hàng rất dễ thương, cho e thử hết từ 50 F1.4 đến 85 F1.2, rồi 35 F1.4, 135 F2, 70 200 F2.8 II mà vẫn cười tươi ^^!) Cơ mà em không mang thẻ nhớ nên không đem ảnh về được, haiz. E chính thức gom lúa đổi 6D với các bác ạ.
    Nhận định ban đầu: 6D và 5D3 đều sét Av, tốc chụp đều ~ 125 - 200, F4, Iso Auto, chế độ màu S, ảnh JPEG (tuần sau e lại lên tìm hiểu các chế độ khác :D)
    5D3 cầm đầm tay, lắp ống 85 F1.2 khá vừa vặn, ống 135 F2 thì có vẻ hơi nhỏ (e lại thích cầm 135 hơn, may quá @.@), màu lên no căng, màn hình to và sáng, chụp ánh sáng phòng trưng bày lung linh đẹp hơn ngoại cảnh ). Sau khi làm quen được với máy thì nút Joystick quá tuyệt để chỉnh lấy nét (trước e dùng qua 50D rồi 60D nên bây giờ thấy cái nút đấy phát huy tác dụng :D. Chụp chế độ yên lặng nghe màn trập khá vui tai, nhưng chế độ bình thường thì nghe... bất ngờ ). Đo sáng tốt, AWB chuẩn, độ chia ISO nhỏ (có lúc e thấy nó nhảy ISO 333 hay 334 gì đó, xứng đáng với những nhận định đã có.
    6D cầm vừa tay, cảm giác lớp cao su dễ bong, em hơi cậy cậy ra miếng cao su gần nút chụp mà nó không ra, kết luận luôn là miếng đó không dễ bong như em tưởng nếu để cạnh 5D3 thì nhìn ảnh có vẻ nhỏ hơn, màu lên sẫm hơn (với cùng mẫu là lọ hoa luạ, chai vang, bạn PG). Nút 8 chiều có vẻ không thoải mái khi lấy nét như ở 60D, nhưng dùng kết hợp với nút xoay ngón cái và ngón trỏ (nút 8 chiều và nút xoay gần nút chụp) chỉnh cũng khá dễ dàng. Nút 8 chiều bên trong không đồng tâm với vòng xoay bên ngoài, .Đứng 1 mình thì màu sắc không có gì để bàn, đứng cạnh 5D3 thì hơi đuối 1 tí, cơ mà 1 9 1 10, e soi kỹ lắm mới thấy hơi khang khác (dễ là do chủ quan vì 5D3 e ưu ái hơn tí). Nhưng chụp mô hình lâu đài Nga, xe bus 2 tầng thì màu như nhau, nhìn màn hình máy thì e không thấy khác nhau về độ nổi khối hay gì gì đó.
    Em dân nghịch ngợm, lần đầu xây nhà FF, rất mong nhận được gạch đá các bác ạ!
    Shenta's Flickr - 6D bất biến ứng vạn biến

Hôm nay e chính thức xem hết 133 pages Gallery 6D, hôm qua e có lên Vincom, được cầm và chụp thử 6D, 5D3 với hàng loạt ống kính (bạn bán hàng rất dễ thương, cho e thử hết từ 50 F1.4 đến 85 F1.2, rồi 35 F1.4, 135 F2, 70 200 F2.8 II mà vẫn cười tươi ^^!) Cơ mà em không mang thẻ nhớ nên không đem ảnh về được, haiz. E chính thức gom lúa đổi 6D với các bác ạ.
    Nhận định ban đầu: 6D và 5D3 đều sét Av, tốc chụp đều ~ 125 - 200, F4, Iso Auto, chế độ màu S, ảnh JPEG (tuần sau e lại lên tìm hiểu các chế độ khác :D)
    5D3 cầm đầm tay, lắp ống 85 F1.2 khá vừa vặn, ống 135 F2 thì có vẻ hơi nhỏ (e lại thích cầm 135 hơn, may quá @.@), màu lên no căng, màn hình to và sáng, chụp ánh sáng phòng trưng bày lung linh đẹp hơn ngoại cảnh ). Sau khi làm quen được với máy thì nút Joystick quá tuyệt để chỉnh lấy nét (trước e dùng qua 50D rồi 60D nên bây giờ thấy cái nút đấy phát huy tác dụng :D. Chụp chế độ yên lặng nghe màn trập khá vui tai, nhưng chế độ bình thường thì nghe... bất ngờ ). Đo sáng tốt, AWB chuẩn, độ chia ISO nhỏ (có lúc e thấy nó nhảy ISO 333 hay 334 gì đó, xứng đáng với những nhận định đã có.
    6D cầm vừa tay, cảm giác lớp cao su dễ bong, em hơi cậy cậy ra miếng cao su gần nút chụp mà nó không ra, kết luận luôn là miếng đó không dễ bong như em tưởng nếu để cạnh 5D3 thì nhìn ảnh có vẻ nhỏ hơn, màu lên sẫm hơn (với cùng mẫu là lọ hoa luạ, chai vang, bạn PG). Nút 8 chiều có vẻ không thoải mái khi lấy nét như ở 60D, nhưng dùng kết hợp với nút xoay ngón cái và ngón trỏ (nút 8 chiều và nút xoay gần nút chụp) chỉnh cũng khá dễ dàng. Nút 8 chiều bên trong không đồng tâm với vòng xoay bên ngoài, .Đứng 1 mình thì màu sắc không có gì để bàn, đứng cạnh 5D3 thì hơi đuối 1 tí, cơ mà 1 9 1 10, e soi kỹ lắm mới thấy hơi khang khác (dễ là do chủ quan vì 5D3 e ưu ái hơn tí). Nhưng chụp mô hình lâu đài Nga, xe bus 2 tầng thì màu như nhau, nhìn màn hình máy thì e không thấy khác nhau về độ nổi khối hay gì gì đó.
    Em dân nghịch ngợm, lần đầu xây nhà FF, rất mong nhận được gạch đá các bác ạ!
    cái dòng đỏ đó có khi bác nhầm với cái chỗ báo thẻ nhớ còn chưa đc bao nhiêu ảnh hay j đó ko ạh???
    Canon 7D + 35f2 + 17-50 2.8 + Fix 50 1.4 + 55-250 IS + Nissin 866 II

Bác nào dùng 6D cho em hỏi nhờ với: đèn Nissin Di622 Mk ii có dùng được cho 6D ko ạ? Em cám ơn trước :D
    theo em thì đc, vì mấy con mark II này đc cải thiện khá nhìu! E dùng cả năm nay với 7D vẫn chả có vấn đề j! Vấn đề kén trigger hay compatible với body kém cũng ko còn!!!
    Canon 7D + 35f2 + 17-50 2.8 + Fix 50 1.4 + 55-250 IS + Nissin 866 II

Với 6D thì tôi:
    1. Thích nhất, chụp phát, xem ngay ảnh trên iPAD, có cái retina nữa thì ôi thôi xem ảnh cực chuẩn
    Biết luôn tấm đó đạt hay không?
    Chứ chờ về nhà đổ ra PC thì mất cơ hội rồi.
    2. Thích nhì là khử nhiễu quá tốt, chụp với ISO > 4000 mà ảnh vẫn trong.
    3. Thích nữa là nhẹ nhàng, màn chập phát âm thanh nhỏ, nút chụp nhạy, bấm rất nhẹ là chụp rồi, đỡ rung máy.
    SONY A7RII, CZ 55mm 1.8 ZA

Trang 31 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 2129303132334181 ... Cuối cùngCuối cùng