Trang 59 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169109 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 581 đến 590 / 1220

Chủ đề: Thảo luận về 6D

Chào cả nhà,
    Các bác cho em hỏi 1 trục trặc em đang gặp với con 6D của mình với ạ.
    Tóm tắt là:
    Hiện tượng: ở mode M, không chỉnh tăng/giảm khẩu được (khi tăng/giảm hiện chữ L, bị kẹt tại khẩu đã set trước đó)
    --> giải pháp tạm thời của em: chuyển qua Av để chỉnh khẩu mong muốn, sau đó quay lại M.
    Hiện tượng này bị với tất cả các lens em đang có, như vậy nguyên nhân nằm ở body, không phải do lens bị lỗi.
    Em không biết bị gì, và cách khắc phục để chỉnh khẩu như bình thường tại mode M.
    Nhờ anh/chị/em đã từng gặp hay biết tình trạng này và cách khắc phục thì chỉ giúp mình với nhe.

Dài dòng câu chuyện là như sau:
    Tình hình là em gắn 24-105 trên 6D, lúc đó vừa mở qua quay film bé con nhà em (khẩu trước khi chuyển qua quay film đang là f4), xong sau đó em đổi qua lens 85 để chụp con bé.
    Khi lắp lens 85 vào, em để mode M chỉnh khẩu xuống, khi quay bánh xe chỉnh khẩu (khép khẩu lẫn tăng khẩu) thì nó hiện chữ L và nó kẹt luôn ở f4. Lúc này em nghĩ có thể lens bị gì, nên gắn thử 40 2.8 và 24-105 lần lượt vào để test, vẫn bị tình trạng hiện chữ L khi tăng/giảm khẩu.
    Em thử chuyển qua mode Av, thì việc tăng/giảm khẩu bình thường (tăng được, giảm được), sau đó quay lại mode M vẫn bị tình trạng này.
    Em đã thử clear all camera settings, nhưng vẫn không giải quyết được :(.

Cám ơn cả nhà nhé

Quote Được gửi bởi nihility View Post
    Chào cả nhà,
    Các bác cho em hỏi 1 trục trặc em đang gặp với con 6D của mình với ạ.
    Tóm tắt là:
    Hiện tượng: ở mode M, không chỉnh tăng/giảm khẩu được (khi tăng/giảm hiện chữ L, bị kẹt tại khẩu đã set trước đó)
    --> giải pháp tạm thời của em: chuyển qua Av để chỉnh khẩu mong muốn, sau đó quay lại M.
    Hiện tượng này bị với tất cả các lens em đang có, như vậy nguyên nhân nằm ở body, không phải do lens bị lỗi.
    Em không biết bị gì, và cách khắc phục để chỉnh khẩu như bình thường tại mode M.
    Nhờ anh/chị/em đã từng gặp hay biết tình trạng này và cách khắc phục thì chỉ giúp mình với nhe.

Dài dòng câu chuyện là như sau:
    Tình hình là em gắn 24-105 trên 6D, lúc đó vừa mở qua quay film bé con nhà em (khẩu trước khi chuyển qua quay film đang là f4), xong sau đó em đổi qua lens 85 để chụp con bé.
    Khi lắp lens 85 vào, em để mode M chỉnh khẩu xuống, khi quay bánh xe chỉnh khẩu (khép khẩu lẫn tăng khẩu) thì nó hiện chữ L và nó kẹt luôn ở f4. Lúc này em nghĩ có thể lens bị gì, nên gắn thử 40 2.8 và 24-105 lần lượt vào để test, vẫn bị tình trạng hiện chữ L khi tăng/giảm khẩu.
    Em thử chuyển qua mode Av, thì việc tăng/giảm khẩu bình thường (tăng được, giảm được), sau đó quay lại mode M vẫn bị tình trạng này.
    Em đã thử clear all camera settings, nhưng vẫn không giải quyết được :(.

Cám ơn cả nhà nhé
    bạn xem lại cái nút Lock bánh xe coi có vô tình gạt qua Lock ko ? mình đã bị 1 lần y như vậy mặc dù ko kéo nó qua lock nhưng ko hiểu sao nó tự nhảy qua , chắc nút này thiết kế dở hơn nên quẹt nhẹ nó cũng qua

Có bác nào có sách hương dân 6D Tiếng Việt ko share a e tí ^^! (Chuẩn bị lên đường đi xúc e nó về sau bao ngày ước mơ...)

Quote Được gửi bởi Noir.Arch View Post
    bạn xem lại cái nút Lock bánh xe coi có vô tình gạt qua Lock ko ? mình đã bị 1 lần y như vậy mặc dù ko kéo nó qua lock nhưng ko hiểu sao nó tự nhảy qua , chắc nút này thiết kế dở hơn nên quẹt nhẹ nó cũng qua
    Cám ơn bác Noir.Arch nhé,
    Chính xác là nó rồi, mình gạt ngược lại là nó trở về bình thường như cũ, chắc vô ý chạm gạt qua mà không hay .

Sắp tậu 6D với ống bơ 50 1.8 rồi ạ
    Bác nào chụp với 50 1.8 rồi cho em cảm nhận với ạ :
    Trước em có dùng với 600D và thấy khẩu 1.8 hay bị out nét quá, 50/50...
    Ko biết trên 6D sao ạ

Các bác cho mình hỏi là sao mình cài wifi cho cái điện thoại của mình thì OK, xài rất đã nhưng lúc mình lôi máy tính bảng Nexus 7 ra vào wifi của nó thì báo "đã kết nối" nhưng cứ bấm vào xem hình hay remod là lại bị thoát ra, không sử dụng được. Vậy nó chỉ cho một cái nối vào thôi à. mặc dù lúc kết nối MTB thì mình đã thoát Di động rồi.

À mình ra canon LBM hỏi thì ok rồi

Có Bác nào có Hướng dẫn tiếng Việt cho 6D thì chia sẻ cho em với, hoặc ở Hà nội mua ở đâu các Bác mách hộ. XIn cảm ơn

Quote Được gửi bởi san View Post
    Có Bác nào có Hướng dẫn tiếng Việt cho 6D thì chia sẻ cho em với, hoặc ở Hà nội mua ở đâu các Bác mách hộ. XIn cảm ơn
    Bác thử điện thoại cho số này xem: 0909800không bốn không

em điện thoại không được :(

Trang 59 / 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169109 ... Cuối cùngCuối cùng