Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 77

Chủ đề: Ngẫu hứng với SONY DSC - RX100V

Đường Tôn Đức Thắng
    At the heart of mine

Test Sony RX100, ISO 800
    At the heart of mine

Chùa Long Nhiễu, Q Thủ Đức
    At the heart of mine

Hải sản tươi roi rói
    At the heart of mine

Cho tôi xin thắc mắc 2 điều về con RX100 này mong các bác chỉ giáo:
    1/ Chụp chân dung thì khi mẫu đứng kế bìa khung ngắm thì mặt bị dạ, méo rất nhiều, làm sao cho hết ạ?.
    2/ Chụp xong, xem lại ảnh, nếu muốn zoom lên xem cho rõ thì RX100 chỉ zoom 1 phát lên lớn nhất, xong rồi mình mới zoom nhỏ từ từ lại. Có cách nào chỉnh cho RX100 zoom từ từ lớn lên để xem hình cho dễ hơn ko?
    Cảm ơn các bác rất nhiều ạ!

Quote Được gửi bởi dqvbinh View Post
    Em chụp bằng RX100 tất cả theo khổ 3:2 chứ không crop đi đâu ạ
    Cứ 3/2 thích về crop sau tiện hơn

Quote Được gửi bởi thaiok View Post
    1/ Chụp chân dung thì khi mẫu đứng kế bìa khung ngắm thì mặt bị dạ, méo rất nhiều, làm sao cho hết ạ?.
    2/ Chụp xong, xem lại ảnh, nếu muốn zoom lên xem cho rõ thì RX100 chỉ zoom 1 phát lên lớn nhất, xong rồi mình mới zoom nhỏ từ từ lại. Có cách nào chỉnh cho RX100 zoom từ từ lớn lên để xem hình cho dễ hơn ko?
    Không ai giúp em sao ạ???buồn quá!hic hic

up lên để có người giúp đỡ( mode đừng baned nick em nghen!)

Quote Được gửi bởi thaiok View Post
    1. Bác chụp bằng file Raw hay Jpeg ạ? File Raw lens zoom máy compact đa phần bị méo ở 02 bên rìa.
    Bác bật chế độ có thước đo ô vuông trên màn hình rồi kê vào bức tường gạch mà chụp, từ góc rộng cho đến tele để xem ở góc nào lens xử lý méo tốt nhất.

Khi bác chụp file Jpeg thì máy sẽ tự động sửa lỗi méo của lens, nên độ méo giảm đáng kể.

2. K0 biết máy sony của bác nó thế nào. Bác thử vô Setting> Rồi vô phần biểu tượng Review (biểu tượng nút Play) để tùy chỉnh việc xem lại ảnh.

Nà em thấy zoom 01 phát lên lớn nhất (thông thường là 100%) như vậy rất là tiện lợi chớ bác, đằng nào thì cũng phải zoom lên lớn như vậy để xem độ nét của tấm ảnh của mình, rồi muốn xem mấy thứ khác thì un-zoom lại từ từ thu nhỏ lại..

Có máy vào phần setting em nói ở trên để tùy chỉnh theo ý muốn bác được, có máy k0 cho tùy chỉnh.

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    1. Bác chụp bằng file Raw hay Jpeg ạ? File Raw lens zoom máy compact đa phần bị méo ở 02 bên rìa.
    Bác bật chế độ có thước đo ô vuông trên màn hình rồi kê vào bức tường gạch mà chụp, từ góc rộng cho đến tele để xem ở góc nào lens xử lý méo tốt nhất.

Khi bác chụp file Jpeg thì máy sẽ tự động sửa lỗi méo của lens, nên độ méo giảm đáng kể.

2. K0 biết máy sony của bác nó thế nào. Bác thử vô Setting> Rồi vô phần biểu tượng Review (biểu tượng nút Play) để tùy chỉnh việc xem lại ảnh.

Nà em thấy zoom 01 phát lên lớn nhất (thông thường là 100%) như vậy rất là tiện lợi chớ bác, đằng nào thì cũng phải zoom lên lớn như vậy để xem độ nét của tấm ảnh của mình, rồi muốn xem mấy thứ khác thì un-zoom lại từ từ thu nhỏ lại..

Có máy vào phần setting em nói ở trên để tùy chỉnh theo ý muốn bác được, có máy k0 cho tùy chỉnh.
    Dạ cảm ơn bác đã quan tâm.Em có tìm thử như ý của bác rồi nhưng ko có bác ạ, có vẻ như bác ko có sử dụng máy rx100 phải ko ạ?
    Còn bác nào có kinh nghiệm khử méo và dạt hình của rx100 ko ạ? Cảm ơn các bác!

Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng