Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Tại sao D300 không nhận thẻ nhớ mới !

Tại sao D300 không nhận thẻ nhớ mới !

Nhờ mọi người xem hộ e, máy e nó bị dở hơi mất rồi. E mua D300 (used 2300 shot) và mua cái compact flash card của Silicon Power để dùng, về cắm vào dùng đc 1 lần chụp choẹt ngon lành, về nhà cắm vào đầu đọc của Lexar Pro, rồi cắm lại vào máy chụp thử thì nó ko lưu đc ảnh vào thẻ nữa, thử tắt đi bật lại máy thì chụp đc 1 kiểu, bức thứ 2 lại đơ, đầu tiên nó hiện cái đồng hồ cát trên monitor chính, còn màn hình phụ nó hiện CHR hay CHA gì đó, rồi nó bẩu "this memory can not be used". Em thử format nhưng tình trạng cũng thế, vẫn không dùng được, các bác xem hộ e cái thẻ của e nó bị làm sao với ạ, hoặc máy của e có làm sao ko ạ ( vì em không có điều kiện thử trên máy khác nên cũng không chắc có phải vấn đề với máy không nữa). E cảm ơn mọi người !

Bạn cắm thẻ zô đầu đọc thẻ rùi chép dữ liệu coi nó còn ok không, nếu còn ok thì format thẻ theo định dang "FAT" sau đó chép thủ dữ liệu của máy tính zô xem ok không, nếu ok rùi thì cắm zô D300 & bắn thôi, không được nữa thì bạn phải tự kiếm 1 thẻ nữa để test cho chắc cú thôi.

Quote Được gửi bởi LeTuyenVN View Post
    Bạn cắm thẻ zô đầu đọc thẻ rùi chép dữ liệu coi nó còn ok không, nếu còn ok thì format thẻ theo định dang "FAT" sau đó chép thủ dữ liệu của máy tính zô xem ok không, nếu ok rùi thì cắm zô D300 & bắn thôi, không được nữa thì bạn phải tự kiếm 1 thẻ nữa để test cho chắc cú thôi.
    Em thử rồi nhưng không đc a ak, e thử copy cái phần mềm chụp chân dung của D2X cho D300, nhưng cắm ngược vào máy để load thử thì không đọc được dữ liệu. E cũng không biết tại sao nữa

Thử thay thẻ khác xem sao bác. Nếu vẫn bị thì do máy...chắc cũng do vậy mà em nó mới có chừng đó shots cho 1 dòng máy đã dừng sx lâu. Lúc trước cũng có bác hỏi d300 đèn đọc thẻ cứ sáng hoài khi tắt máy khiến máy bị nóng và mau hết pin.

cắm thử thẻ khác vào biết ngay. nếu ở hn chạy qua mình cho mươn thẻ mà cắm cũng đang dùng D300 đây.
    D300 AFs 50 1.4G

Bạn ở HCM Bình Tân chạy qua đây mình cho bạn mượn cái thẻ Scandisk test thử nè.

Cái này dễ mà, lỗi do thẻ của bác thôi, mua thẻ tốc độ ghi của thẻ chậm quá, mà tốc độ chụp của D300 thì khá nhanh, nên không tương thích ý mà. Bác nên đổi lại thẻ nhớ, kiếm em Scandisk loại 6 trở lên, tốc độ ghi cao 1 chút, đảm bảo ngon lành.

Quote Được gửi bởi HungnArt View Post
    Cái này dễ mà, lỗi do thẻ của bác thôi, mua thẻ tốc độ ghi của thẻ chậm quá, mà tốc độ chụp của D300 thì khá nhanh, nên không tương thích ý mà. Bác nên đổi lại thẻ nhớ, kiếm em Scandisk loại 6 trở lên, tốc độ ghi cao 1 chút, đảm bảo ngon lành.
    theo mình nghĩ thì hiện tượng này ko phải như bác nói

Qua đây em cho mượn cái thẻ ngồi đó đoán già đoán non hại não. Đêm lại ngủ không ngon nữa thì khổ.

em từng gặp tình trạng tương tự cả với D7000