Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Giá Fuji X10 tại Việt Nam?

Question Giá Fuji X10 tại Việt Nam?

Chào các bác,

Chả là em đang có ý định mua con X10. Sau một thời gian tham khảo em thấy giá con này ở VN khá là lạ:

1, Mức giá ~9tr: Hàng xách tay, bảo hành 1 năm. (Em đoán cái này bảo hành tại nơi bán).

2, Mức giá ~11tr: Hàng chính hãng, bảo hành 2 năm chính hãng.

Tuy nhiên em có nhờ người quen bên Nhật check giá thì thấp nhất cũng vào tầm 11tr nên em khá lăn tăn không hiểu nếu mua hàng xách tay ở VN thì chất lượng thế nào? Chả hiều nguồn hàng nào mà rẻ thế, liệu có phải hàng refurbished hay 2nd không hả các bác?

Em đang định mua ở mayanhjp hoặc vũ nhật ở HN.

Mong các bác cho ý kiến. Em mới tập chơi nên hơi gà.
    Kiếm tiền trên mạng - Tăng thu nhập bằng cách viết blog!

Chào bác,
    Về câu trả lời của bác thì nguồn hàng chủ yếu xách tay về Hn là từ Hồng Kông (hay Sing khi có khuyến mại) về chất lượng của hàng xách tay thì những cửa hàng uy tín vẫn đảm bảo cho bác.
    Tuy nhiên, về việc bảo hành thì bác cũng nên cân nhắc vì nếu trong trường hợp có vấn đề, bảo hành tại các cửa hàng sẽ không được tốt như hàng chính hãng. Ngoài ra Fujifilm VN cũng có chính sách về bảo hành thiết bị kèm theo (pin, dây sạc..).
    Mong câu trả lời giúp ích được cho bác khi sử dụng sản phẩm Fujifilm

Em cũng mua 1 con hơn 9tr ở mayanhjp - cũng cứ thế dùng thôi chả băn khoăn lắm!

Vâng cảm ơn các bác. :D
    Kiếm tiền trên mạng - Tăng thu nhập bằng cách viết blog!

em thì nghe đồn hàng chính hãng ở vn bảo hành cũng lôm côm lắm. nhưng chắc cũng hơn hàng xách tay vì có linh kiện chính hãng :D
    em trước xài điện thoại SE với Nokia đi bảo hành mỗi nơi 1 lần thấy làm ăn cũng chả ra gì, chỉ mỗi cái nhiều thủ tục cho nó hoàng tráng chứ cũng chả hơn em ra tiệm chuyên sửa đt là mấy.
    Canon 6D mark II + EF 24-105 F4L mark II.... à cái này là mơ ước ạ

Bác cần mua hàng xách tay thì LH với em nhé (093.309.1983), đang thừa X10 không dùng đến, hàng mayanhjp mới mua vài tháng vẫn như mới.
    Love Sony & Pentax

Xác nhận với bác chủ thớt là giá new của X10 bên USA em có chỗ bán còn dưới 400$ nhé, đang định làm một em.

Bác cứ yên tâm các thương gia uy tín nhà mình, thích là nhích thôi