Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Hiển thị kết quả từ 51 đến 55 / 55

Chủ đề: Gitzo Systematic Tripod thế hệ mới và Arca Swiss Z1

do chưa có plate gắn vào foot len, muốn lấy len to nhất cũng như là thử nghiệm chế độ khó nhất có thể, mất cân đối, chênh vênh nên quyet định.....như trên.....nhân đây xin gửi lời cám ơn đến bác trandzung đã nhiệt tình tư vấn ạ.....

Chúc mừng bác hnam1403 nhé. Bác thấy thế nào, bộ này có chắc chắn không ? Khả năng xài bền không ? Có túi nhỏ đựng "đầu bi" chứ ?
    Nên dùng plate với lens dài, nặng bác ạ. Bảo vệ cái miệng ngàm của máy và lens, nó vênh là khổ lắm đó.
    Có ảnh, mời bác post vào thớt 1DX cho vui với AE.
    1DX 5D3 7D2
    35 135 501.4 (85 300 1635 2470 70200 100400)ii 600EX RT(3) 580EXii STE3RT Gitzo3532S Z1

dạ, cám ơn bác...em đang tính làm 1 bài review nho nhỏ nhưng lăn tăn về độ chi tiết vì thấy bài của bác trandzung công phu quá nên ngại..hihihihi. sơ lược thì nhìn bộ này rất chắn chắn, e chọn nút xoay nên...to quá, có túi nhỏ đựng bi kèm theo...tuy nhiên nếu làm giống của bác thì hơi bị lỡ cỡ vì vướng cái nút vặn (túi úp ngược khi ballhead gắn liền với chân máy). e có đặt riêng 1 cái bag gitzo, nên bỏ nguyên 1 bộ vừa chân vừa ball-clamp fix vào luôn, nên cũng yên tâm phần nào. em cũng đang nghiên cứu thêm 1 cái plate dành chung cho các lens, loại universal (mua riêng từng cái cho từng lens hơi...hao và bất tiện nếu đổi lens). đang setup 1 chuyến chim cò để trình làng, học hỏi các bác....

Anh trandzung cho mình hỏi thăm, mình mua ball head Arca swiss Z1 nhưng khi nhận thì trên ball chỉ ghi monoball Z chứ không có số 1.
    Tìm kiếm trên bhphotovideo và amazon thì thấy tên sản phẩm vẫn là Z1 nhưng có loại có chử Z, có loại có chữ Z1.
    Không biết có sự khác nhau và 2 cái là như thế nào (quick release và plate thì bán rời tuỳ lựa chọn của người dùng).
    Cám ơn anh.

Loại chỉ có chữ Z:
    https://www.amazon.com/Arca-Swiss-Mo...ds=monoball+z1

Loại có chử Z1:
    https://www.bhphotovideo.com/c/produ...1_dp_with.html

Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456