Trang 11 / 37 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 368

Chủ đề: Infrared Photography: Ảnh với bước sóng khác nhau từ các camera đã thay thế IR filter

Em không biết, có thể tại vì em access vào link này từ bên ngoài Vn. Tuy nhiên, chưa bao giờ em bị mất hình không nhìn ra như thế này. Có bác nào vào xác nhận giúp em cái, em vẫn không nhìn thấy gì hết.
    Eyes seeing, heart shooting

http://enter-nikon.blogspot.com

Một tấm cuối tuần

Chơi cái này hao xiền mua filter dữ không các bác? e thấy mỗi filter chỉ cho 1 hiệu ứng nên muốn có kiểu màu sắc khác mình phải sắm 1 cái mới phải không ạ? mà giá sao co cái bạc triệu bằng len luôn rồi!

Quote Được gửi bởi shadowless View Post
    Chơi cái này hao xiền mua filter dữ không các bác? e thấy mỗi filter chỉ cho 1 hiệu ứng nên muốn có kiểu màu sắc khác mình phải sắm 1 cái mới phải không ạ? mà giá sao co cái bạc triệu bằng len luôn rồi!
    IR có 1 vài loại đại loại là IR color và IR B&W, thay đổi màu được trong photoshop bác ah

Quote Được gửi bởi shadowless View Post
    IR filter mỗi cái khác nhau là do nó cho phép bước sóng ánh sáng IR khác nhau đi qua.

Với hai IR filters có bước sóng gần nhau thì xử lý ảnh trong Photoshop có thể cho ra kha khá giống nhau được, ví dụ: 650nm và 665nm.

Tuy nhiên, nếu các filters có bước sóng rất xa nhau thì ảnh cho ra sẽ rất khác biệt rõ rệt mà muốn chỉnh trong Photoshop giống nhau cũng khó lòng có thể đạt được. Ví dụ: 590nm, 665nm, 720nm, 850nm.

Chơi với IR filter rời gắn trước ống kính như bác nói còn kinh tế, chứ gắn trực tiếp lên phía trước sensor như topic này thì tốn kém hơn vì rất khó thay đổi filter và dịch vụ phí không hề rẻ.

em muốn hỏi là em không có filter, chụp xong rồi shop lại thì có được tham gia không ạ ???
    D600+D5000+50 f1.8D+35f1.8G+18-55+sigma 70-200 os-YN467

Rất hoan nghênh tinh thần tham gia IR của bác và cảm ơn bác đã hỏi. Thật tình là em đề nghị bác mở 1 topic mới với tên gọi như là "Ảnh IR làm bởi PS từ ảnh thông thường", chắc chắn sẽ có nhiều bác tham gia topic đó đấy ạ, vì đó là một kiểu chơi IR photo với đòi hỏi rất nhiều kỹ thuật về PS.

Còn trong topic này, xin phép bác không add ảnh đó vào nhằm tránh gây băn khoăn cho các bác khác khi tham gia đọc topic có thể hiểu nhầm.

Quote Được gửi bởi vqscorpions View Post
    Rất hoan nghênh tinh thần tham gia IR của bác và cảm ơn bác đã hỏi. Thật tình là em đề nghị bác mở 1 topic mới với tên gọi như là "Ảnh IR làm bởi PS từ ảnh thông thường", chắc chắn sẽ có nhiều bác tham gia topic đó đấy ạ, vì đó là một kiểu chơi IR photo với đòi hỏi rất nhiều kỹ thuật về PS.

Còn trong topic này, xin phép bác không add ảnh đó vào nhằm tránh gây băn khoăn cho các bác khác khi tham gia đọc topic có thể hiểu nhầm.
    thật ra thì em ngại lập 1 topic mới rồi chẳng ai chơi với mình đâm ra lại bỏ hoang thì giống như spam linh tinh... em hoàn toàn thông cảm cho bác ạ :D, chúc box mình càng ngày càng có nhiều ảnh đẹp nhé
    D600+D5000+50 f1.8D+35f1.8G+18-55+sigma 70-200 os-YN467

Chụp thử trên người

- càng nhìn càng thấy filter cho ra hiệu ứng hay quá!
    - Em mới biết filter CPL thôi! Phải học hỏi thôi!
    Learn 2 crawl 2 be a Photographer
    Tấm Lòng + Yêu Nghề

Trang 11 / 37 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng