Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Giao dịch HCM-HN . có ai bị giống em ko

Em mua bán mấy món này thường thì mua của các bác buôn bán, tuy giá chát hơn chút nhưng được cái an tâm vì họ làm ăn chẳng thể vì tý tiền của mình mà mất uy tín sẽ chẳng làm ăn được nữa.
    Tuy nhiên, cũng có vài lần gặp món hàng ưng ý không phải của các mối, em vẫn giao dịch chuyển khoản ship hàng. Trong trường hợp này em phải gọi điện, pm trên nick, tìm hiểu thông tin về số điện thoại và nick để biết người mình giao dịch là ai, công tác ở đâu, các thông tin so sánh xem có khớp không, có số điện thoại nào khác không, có nick nào khác không. Khi cảm thấy an toàn em mới giao dịch.
    Khuyến cáo các bác là tránh xa những số rác 11 số nhé.
    D300+ MF

Em giao dịch SG-HN, Miền Trung, Miền Tây đủ các kiểu nhưng chưa gặp tình trạng như bác. Trước khi giao dịch với 1 người ở xa thì em luôn tìm kiếm thông tin trước:
    1. Quen người đó đủ để tin tưởng.
    2. Người này có uy tín trên diễn đàn (vnphoto hoặc 1 diễn đàn lớn nào đó).
    3. Thông tin và số đt khi search google phải rõ ràng, thường thì người uy tín thông tin sẽ rõ ràng trên mạng hết.
    4. Không giao dịch hàng giá trị lớn (> 10triệu) vì lúc này còn lo chuyện bên gửi hàng (Tín Thành, Hợp Nhất, Viettel,...) sẽ thay hàng bằng cục gạch (cái này nhiều người bị rồi), khi bị mất thì mấy công ty này chỉ bồi thường từ 1,5tr đến 3tr, cái này hơi vô duyên nhưng nó đang áp dụng. Trừ phi có người mang vào giúp, nhưng dù thế nào thì hàng giá trị cao đều không nên giao dịch ở xa.

Vừa rồi em mua 01 body D700 mới tinh ngoài HN, chuyển tiền trước, ship qua Tín Thành.

Hên quá khi nhận đúng là body chứ không phải cục gạch!

mới định mua 70 200 trong sg chuyển ra hn
    nói dùng tín thành nhận đồ giao tiền cho nvien bác bán ko đồng ý nên thôi
    h bác nào uy tín ở 2 miền đứng ra làm trung gian test đồ rồi chuyển hộ a e thì tốt
    vừa đỡ lo còn phí cho bác test vài lit mỗi bên chịu 1 nửa cũng ko đáng so vs body hay lens

Chia buồn cùng bác. E thì chẳng bao giờ dám mua hàng từ xa, cứ phải nhìn tận mắt, sờ tận tay - vậy mà khối lần vẫn phải ôm hận

Chia sẽ điều không vui với bác chủ... :-(
    Mua bán qua mạng online mà không có người đến xem và kiểm tra trước thì đành chịu thôi, hên xui...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123