Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 12 / 12

Chủ đề: Làm nghề ảnh là phải chấp nhận .... ???

Quote Được gửi bởi newbie101 View Post
    Không rõ là mấy ảnh cưới trên forum này các bác làm nghề thu bao nhiêu tiền? Nhưng theo chủ quan của mình bèo cũng 10tr +. Điều này có thể hiểu là chuyện tự nhiên khi đứng trc máy ảnh là khá quen thuộc dẫn đến việc ảnh tự nhiên là đúng. Hơn nữa, tiền nhiều thì bác làm nghề chăm chút hơn cộng với việc đã up lên đây tức là đã chọn lọc. Còn lại thì như các bác đã nói ở trên rồi.
    Em cũng đi nhiều, thấy có những đôi lúc cưới nhau chắc cũng là lần đầu chụp ảnh trước ống kính như vậy, hình thì chỉ cần có tấm to để lúc hai bên gia đình nhìn là vui rồi, họ cũng ko quan tâm màu sắc và hình ảnh, pose dáng ra sao, chỉ cần sáng mặt là họ đã thích rồi.
    .............
    Em thấy chụp chơi, chụp vì đam mê và làm nghề nó khác nhau nhiều quá
    Quote Được gửi bởi CFocusS View Post
    Tiền nào của đó thôi các bác, cứ tưởng tượng 1 ông chuyên nghiệp, tận tâm 1 tháng chụp 6 bộ, lấy lời 1 bộ 8-10tr, thời gian còn lại để làm idea, chăm chút Ps và layout. 1 ông khác làm công nghiệp, lấy lời 2-3tr bộ, tháng chạy 20 bộ, trung bình ngày chỉnh 1 bộ. Tiền thì cũng như nhau cả đấy nhưng chất thì...
    Nhiều lúc phải vào cái thế kiểu công nghiệp như bác nói ... ko ít lần e từ chối, tối về nằm lăn qua lăn lại suy nghĩ mình đâu phải pờ rồ gì đâu mà bày đặt này nọ =.=, nhưng bấm máy rồi ko muốn nhìn tấm ảnh của mình buồn gê gớm.

Ko làm thì ko có tiền mà làm thì thật sự là ko thoải mái nhưng đã kiếm ăn = nghề này thì chấp nhận , khách có đủ loại thì mình cũng phải là đủ các loại thôi
    Đã là thợ thì ảnh sẽ đc chăm chút theo "giá" các bác ạ
    My Home
    Trường DXT

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12