Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 49

Chủ đề: Chọn máy in ảnh + giấy in + mực để in ảnh tại gia

Chọn máy in ảnh + giấy in + mực để in ảnh tại gia

Chào các bác, chủ đề này chắc cũng nhiều bác quan tâm đúng không ạ.

Hiện giờ do nhu cầu cá nhân nên em cũng muốn mua 1 cái máy in ảnh, kích thước A3 trở xuống. Chứ nhiều khi ra lap in ít thì không bõ, mà tệ nhất là màu ra không được như ý mình. Nên muốn hỏi các bác là chọn máy in nào, và giấy như nào. Mực in thì sao, dùng mực hãng, mực ngoài, Và mực ngoài thì chỗ nào ở Hà Nội tiếp mực ngoài đảm bảo.
    Uầy ... PTS ảo lòi ^^

Rấn mong những góp ý vì cũng đang cùng quan tâm như bác chủ.

Quote Được gửi bởi tranggi View Post
    Rấn mong những góp ý vì cũng đang cùng quan tâm như bác chủ.
    Mình cũng như bác này đây, hóng chờ cao nhân mỏi mòn mà chả thấy bác nào trả lời.

Mình xem thì thấy có hiện giờ có 2 loại máy in,
    In mực nước thì có máy in pixma của canon. và mưcnhieetje thăng hoa.

Nếu xét phí đầu tư thì thấy máy in bằng mực nước thì chi phí rẻ hơn + chi phí cho bản in rẻ hơn in nhiệt thăng hoa, và kích thước giấy cũng đa dạng hơn, từ A4 trở xuống.

Còn máy in nhiệt thăng hoa thì kích thước chỉ từ 10x15 trở xuống thôi.

Nhưng chưa xài qua nên cũng không đánh giá được chất lượng ảnh như nào. Bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với. + Chỗ nào cung cấp mực + giấy in giá mềm nhé.
    Thank all
    Uầy ... PTS ảo lòi ^^

Tớ thì từ lúc mua cái canon cp900 đến giờ thì hết sức thỏa mãn. Chất lượng in ra cực chuẩn. Máy tớ dùng Spider 4 căn chỉnh màn hình rồi, in ra màu y hệt như những gì đã hiển thị trên màn hình, lại còn có cả wifi nữa nên rất tiện. Tuy nhiên có mỗi 1 cái ko phù hợp với yêu cầu của bác chủ là nó chỉ in đc kích cỡ 10x15 thôi. Cơ mà tớ cũng chỉ cần đến thế. Chụp ảnh gia đình với kỉ niệm xong, khỏi ra lap, in ra vù vù, tặng mỗi người 1 tấm làm kỉ niệm, quá ngon :D

Quote Được gửi bởi chicken29986 View Post
    Tớ thì từ lúc mua cái canon cp900 đến giờ thì hết sức thỏa mãn. Chất lượng in ra cực chuẩn. Máy tớ dùng Spider 4 căn chỉnh màn hình rồi, in ra màu y hệt như những gì đã hiển thị trên màn hình, lại còn có cả wifi nữa nên rất tiện. Tuy nhiên có mỗi 1 cái ko phù hợp với yêu cầu của bác chủ là nó chỉ in đc kích cỡ 10x15 thôi. Cơ mà tớ cũng chỉ cần đến thế. Chụp ảnh gia đình với kỉ niệm xong, khỏi ra lap, in ra vù vù, tặng mỗi người 1 tấm làm kỉ niệm, quá ngon :D
    Có loại nào như này mà có pin vác đi vác lại được không nhỉ, mình đang cần 1 cái.
    Uầy ... PTS ảo lòi ^^

Quote Được gửi bởi anhlavip_10a4 View Post
    Có loại nào như này mà có pin vác đi vác lại được không nhỉ, mình đang cần 1 cái.
    Các dòng canon selphy như cp800, cp810, cp900 đều có thể gắn pin ngoài để vác đi vác lại, mỗi cục pin in được 36 kiểu. Tớ lúc đầu cũng định mua pin, nhưng đến lúc nhìn giá cục pin và cục xạc của nó thì tớ nghỉ. Cục pin và cục xạc của nó giá bằng 1,5 lần cái máy in... Cơ mà bác làm dịch vụ mà cần in trên đường thì cứ mua thôi

In 10x15 là ok nhất rồi, máy này giá bao nhiêu, bác mua ở đâu vậy?

Hồi đầu năm mình ra vũng tàu, ở chỗ tượng giang tay, thấy bác thợ chụp hình có cái máy in cực nhỏ gọn, chụp xong in luôn tại chỗ, mầu đẹp mà nét lắm, lúc đó chưa có nhu cầu nên quên để ý cái tên máy.

Dạ thế cái đó chắc cũng là 1 cái dòng canon selphy rồi bác ạ. Máy in nhỏ gọn mà chất lượng ảnh cực tốt thì đến giờ trên thị trường hình như còn mỗi canon selphy thôi. Mình mua ở amazon, giá 95 euro cho máy cp900. Ở VN, lebaominh bán cp810 đâu 3,2 tr đó bác.

Dạ thế cái đó chắc cũng là 1 cái dòng canon selphy rồi bác ạ. Máy in nhỏ gọn mà chất lượng ảnh cực tốt thì đến giờ trên thị trường hình như còn mỗi canon selphy thôi. Mình mua ở amazon, giá 95 euro cho máy cp900. Ở VN, lebaominh bán cp810 đâu 3,2 tr đó bác.
    Cảm ơn bác.
    Bác cho hỏi thêm, con này mực in cho nó đắt kg? in tốn mực kg?

Máy này mực in nó đi kèm với giấy in bác ạ, nó bán 600k cho 1 pack 108 kiểu. trong đó có 3 hộp mực, cứ in hết 36 kiểu là một hộp mực nó hết, phải bỏ đi.

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng