Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Hỏi về 1 vài vấn đề về CS6...Nhờ các tiền bối chỉ giúp!

Hỏi về 1 vài vấn đề về CS6...Nhờ các tiền bối chỉ giúp!

Hiện tại mình đang xài CS6 và cảm thấy rất ko happy.Vì thường xuyên bị 1 số lỗi,ko bít do cái version này ko tốt hay do mình mua đĩa soft bị vấn đề.Thường xuyên bị các lỗi như sau:
    (Cấu hình máy hiện tại Xeon X3450(I7-850) OC 3.5Ghz Ram 8GB VGA GF 9500 1GB<Cùi bắp> SSD 60GB/HDD 750GB/PSU Corsair GS600...Chạy win7 Ultimate 64bit
    * Design album file PSD size 60x30 (254 resolution) retouch zoom hình bị khựng ko mượt
    * Crop hay sử dụng các software....báo lỗi và quit ra ngoài
    *-------------------------------------....báo ko đủ ram(chỉ số sử dụng ram lúc đó có 45%)
    *Xử lý xong file album save và close sau đó mở tiếp file raw để convert thì bị lỗi or báo ko đủ ram.
    Những trường hợp trên ngày trước sử dụng PTS 7.0/CS3/CS5 hầu như ko bị dù trước cấu hình PC cùi hơn hiện tại khá nhìu...
    Nhờ các tiền bối chỉ giúp....Thanks mọi người

Cho hỏi thêm , những file hình từ máy chụp hình ( ko phải new file của ps) khi làm việc có bị như thế ko? Nếu ko bị thì bạn xem lại file album có độ phân giải 254 pixels/inches hay 254/pixels/cm

Quote Được gửi bởi 1045 View Post
    Cho hỏi thêm , những file hình từ máy chụp hình ( ko phải new file của ps) khi làm việc có bị như thế ko? Nếu ko bị thì bạn xem lại file album có độ phân giải 254 pixels/inches hay 254/pixels/cm
    Làm lâu cũng bị nếu ko crop size lại để nguyên size jpg từ máy mà xử lý...Còn độ phân giải chắc chắn là inches chứ cm thì làm j chạy nỗi,mình kiểm tra kỹ rùi

Bro vào mục Performance ---> bỏ dấu check trong phần Use Graphics Prosecssor để bớt ngún tài nguyên VGA hơn.
    Nếu vẫn giận thì bro nên tải và cài lại bản PS 6 khác (có thể bản của bro đã có vấn đề), tốt nhất là bản Extended.

Em cũng bị như bác khi ở RAM 2G , sau đó mua thêm cây 4 G cộng vào thì nó hềt rồi

Đầu tiên nên check lại phần cứng, test xem có bất cứ bộ phận nào bị lỗi không, RAM bị lỗi chẳng hạn. Đã update các fix của windows mới nhất chưa ? Đã update các fix của Photoshop mới nhất chưa ? Trong máy có thể có cái các phần mềm có khả năng gây ra lỗi đụng chạm với CS6. Thử cài lại windows + update, photoshop cs6+ update , đừng cài các chuong trình ngoài nào khác xem ? Windows 7 có phải bản SP2 64bit không ?
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Có một lổi mà mình nghĩ chắc cũng nhiều người gặp phải là báo full Ram khi RAM chưa sữ dụng đến 50% .

Giải pháp tạm thời của mình là save lại rồi thoát ra .Sau đó open lại và Save As ...