Trang 15 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 244

Chủ đề: Khám phá Nhật Bản , những nơi tôi đã đi qua .

Góp cùng bác vài tấm nhé
    Phi trường Narita với những chiếc sofa tương đối rộng rãi để khách không hành có thể duổi chân nghỉ ngơi thoải mái

Có cả những chuyến chiếc bus vẽ hình quảng cáo tour du lịch Việt Nam ( Đà nẵng)

Cám ơn Docu63 nhé

Quote Được gửi bởi cam snow View Post
    Góp cùng bác vài tấm nhé

Có cả những chuyến chiếc bus vẽ hình quảng cáo tour du lịch Việt Nam ( Đà nẵng)

Cám ơn Docu63 nhé
    Áo dài Việt Nam ta khỏe thật.
    Cảm ơn bác Docu63 và các bác đã chia sẻ những hình ảnh thật đẹp về nước Nhật, em ít theo dõi nên giờ mới biết topic này. BM lại để tiếp tục thưởng thức ảnh đẹp của các bác. Chúc các bác tiếp tục có thêm nhiều ảnh đẹp qua những chuyến đi.

Cám ơn bác Đồ Cũ đã hướng dẫn và để lại email, nhất định em sẽ liên lạc với bác để hỏi thêm kinh nghiệm.
    Cám ơn bác Takumi Sàn, không biết là bác đang ở thành phố nào ở Nhật, nếu ở Tokyo thì em sẽ níu áo bác để nghiên cứu chuyên sâu hơn, vì có khả năng em sẽ ở đó suốt 7 ngày quá, nếu làm biếng di chuyển :D
    Và cám ơn các bác khác đã phụ bác chủ thớt đưa lên những hình ảnh tuyệt vời của nước Nhật, em lại hóng tiếp để chuẩn bị hành trang cho Hè đây :D

Bác cam snow có bức hình quảng cáo hay quá , docu thì có tấm hình quảng cáo này coi cũng vui mắt , có lẽ nó hợp với anh em VNPhoto :

# 471

Quảng cáo của cửa hàng Yodobashi Camera .

Nếu có dịp đi Nhật Bản vào mùa xuân , vào dịp hoa anh đào nở , ta đừng bỏ qua công viên Ueno tại Tokyo . Công viên là nơi tập trung rất nhiều hoa anh đào , hoa có dọc đường đi và dọc theo bờ hồ rất đẹp . Tiếc là thời điểm docu đến công viên lại ... quá sớm .

# 472

Lối vào công viên Ueno . Trước công viên Ueno có vài cây anh đào đang nở rộ .

# 473

Vào mùa đông , cây trút tất cả lá trên cành và trở nên trơ trụi . Sang xuân , cây hoa anh đào bắt đầu tương nụ và khi thời tiết ấm áp lên (khoảng 18 độ C) là cây bắt đầu nở hoa .

# 474

Cũng như cây hoa mai của VN , hoa anh đào chỉ nở rộ trong khoảng 1 tuần rồi rụng .

# 475

Sakura có tới vài chục loại , từ màu phơn phớt hồng tới loại hồng đậm .

# 476

Đi sâu vào công viên thì thấy toàn bộ cây anh đào vẫn còn đang tương nụ , buồn thật (mấy cây trước cổng công viên do hứng nắng nên nở sớm hơn những cây phía trong) . docu chụp thêm được một cây hoa giống khác :

# 477

# 478

# 479

Trong công viên có cây đột ngột nở sớm hơn các cây khác .

Người Nhật có một cách diễn đạt : <biên giới hoa anh đào> . Do địa hình trãi dài từ bắc xuống nam nên khi khí hậu ở miền nam dần ấm lên thì phía bắc vẫn còn đang lạnh lẽo . Do đó hoa anh đào sẽ nở dần từ nam ra bắc . Từ khoảng cuối tháng ba là ta có thể ngắm được hoa ở những vùng phía nam rồi và mãi cho đến cuối tháng tư hoa mới nở tại những vùng phía bắc .
    Được sửa bởi docu63 lúc 07:50 AM ngày 11-03-2013

#480-Sân ga sáng cuối tuần (Nagoya)

Quote Được gửi bởi docu63 View Post
    Bác cam snow có bức hình quảng cáo hay quá , docu thì có tấm hình quảng cáo này coi cũng vui mắt , có lẽ nó hợp với anh em VNPhoto :

# 471

Quảng cáo của cửa hàng Yodobashi Camera .
    Quảng cáo độc quá bác ạ!

Ko bít có ai còn nhớ trò này ko! Cuối tuần đy chơi, vào cửa hàng lưu niệm thấy hay hay nên mang về 1 cái!

Kendama! đồ chơi truyền thống bằng gỗ, người chơi phải hất trái cầu lên cho nó rơi xuống từng cái đĩa trên cán rồi cuối cùng xuyên qua đầu cây trục nhọn!

Open a Difference View !

Hồ Shoji! Một trong năm hồ lớn nằm ở chân núi Fuji : Motosu-Shoji-Kawaguchi-Sai-Yamanaka! Được tạo ra bởi sự hoạt động của núi Fuji

Em ké 1 tấm hậu trường ! hehe!

Open a Difference View !

Quote Được gửi bởi docu63 View Post
    Nếu có dịp đi Nhật Bản vào mùa xuân , vào dịp hoa anh đào nở , ta đừng bỏ qua công viên Ueno tại Tokyo . Công viên là nơi tập trung rất nhiều hoa anh đào , hoa có dọc đường đi và dọc theo bờ hồ rất đẹp . Tiếc là thời điểm docu đến công viên lại ... quá sớm .
    Khoảng 2 tuần nữa đy có ổn ko bác nhỉ!
    Open a Difference View !

[QUOTE=FirstStep;2669247]Khoảng 2 tuần nữa đy có ổn ko bác nhỉ![/QUOTE

Theo dự đoán của trang web weathermap.jp , năm nay ở Tokyo , thời đểm ngắm hoa đẹp nhất là khoảng 30/03 cho đến 06/04 đấy Bác .

Rời công viên Ueno , docu qua một nơi ngắm hoa khác hy vọng sẽ xem được chút gì đấy , thế nhưng rất tiếc những hàng cây anh đào tại đây vẫn chưa nở .

# 485

Nơi đây gọi là Chidoriga-fuchi (tạm dịch là vòng hào ngàn chim) . Đây xưa kia cũng là một phần của hoàng cung . Con đường dọc theo vòng hào này có rất nhiều cây hoa anh đào cổ thụ .

# 486

Ngoài hàng cây dọc lối đi còn có hàng cây dọc theo bờ hào . Cành hoa anh đào chĩa xuống nước nhìn rất đẹp .

# 487

# 488

# 489

# 490

Lúc này hoa chỉ nở khoảng 20 phần trăm thôi .

# 491

Trang 15 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng