Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 40

Chủ đề: Ảnh test với Samsung Galaxy Camera

Vẫn là ảnh sáng tác

Máy ảnh này đo sáng rất tốt, chính xác. Khả năng zoom xa cũng là 1 thuận lợi khi chụp ảnh chân dung
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Tổng kết:

Với giá bán lẻ là 12,8 triệu đồng, Samsung Galaxy nổi lên như là một sự lựa chọn tốt cho chiếc máy ảnh compact thông minh. Đặc biệt trong thời gian này thành viên VNPhoto có thể mua với giá ưu đãi là giảm 20% kèm theo quà tặng là pin dự phòng thì bạn có thể sở hữu nó với giá rất tốt.

Điều mà apham thích nhất ở máy này đó là khả năng chia sẻ, HĐH Android mới nhất, tầm zoom khủng và màn hình cảm ứng cực nhạy. Ngoài ra khả năng chụp ảnh của máy tương đối tốt với các dòng máy ảnh compact hiện có trên thị trường.

Cám ơn các bạn đã xem.
    Phạm An Dương

DPreview cũng có bài review ngắn gọn súc tích về chiếc máy ảnh này
    http://connect.dpreview.com/post/407...-galaxy-camera

SGC được đánh giá là chiếc máy ảnh compact có HĐH tốt nhất cho đến lúc này "The Samsung Galaxy Camera is not the first Android back-ended camera, but it is certainly the best fusion of a point-and-shoot camera and Android operating system that I've seen"
    Phạm An Dương

Bác chủ bồ kết em SS này mất rồi. Em đếm thấy bác viết cũng vài bài liên quan đến nó.
    Ô Mai Gát

bồ kết thì mới có những tác phẩm đẹp được.Em thì rất thích chất ảnh của bác ý.Em đang chờ tiền thưởng tết để mua Samsung Galaxy chắc phải nhờ bác Apham chỉ bảo.Em thì đang phân vân NX với galaxy,

Một số ảnh chụp tuần trước tại cảng cá Phan Thiết, đi công tác nên mang theo máy ảnh này vẫn rất tiện lội để chụp ảnh snap shot

Một góc Quận 8

Cảm ơn bài review tỉ mỉ công phu của bác Apham ...! Bác chủ cho hỏi máy này giờ còn phát hành không? Giá hợp lý là bao nhiêu? Nó kết nối 3g thì dùng sim 3g hay phương thức nào nhỉ? Cảm ơn bác và các anh em nhé!
    Được sửa bởi Hcivic lúc 10:05 PM ngày 03-05-2015

Quote Được gửi bởi Hcivic View Post
    Cảm ơn bài review tỉ mỉ công phu của bác Apham ...! Bác chủ cho hỏi máy này giờ còn phát hành không? Giá hợp lý là bao nhiêu? Nó kết nối 3g thì dùng sim 3g hay phương thức nào nhỉ? Cảm ơn bác và các anh em nhé!
    Chào bác, máy này hiện tại mình thấy còn 1 số shop bán nhưng không đại trà. Lâu lâu trên box Mua bán của VNPhoto cũng rao bán chừng 5 triệu đó bác.

Apham đã test qua nhiều máy ảnh thông minh thì cái SS Galaxy này chụp thích nhất vì nó cho phép tinh chỉnh thông số như dòng máy mirrorless luôn, chụp phơi, chụp với filter ND, chụp manual... đều có đủ.
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Chào bác, máy này hiện tại mình thấy còn 1 số shop bán nhưng không đại trà. Lâu lâu trên box Mua bán của VNPhoto cũng rao bán chừng 5 triệu đó bác.

Apham đã test qua nhiều máy ảnh thông minh thì cái SS Galaxy này chụp thích nhất vì nó cho phép tinh chỉnh thông số như dòng máy mirrorless luôn, chụp phơi, chụp với filter ND, chụp manual... đều có đủ.
    Cảm ơn bác Apham đã reply nhanh chóng nhé! Mình tham khảo để mua dùm bà dì ruột dùng vừa để chụp du lịch, công tác vừa có thể làm tý công việc liên quan... Cũng đang phân vân giữa chất lượng ảnh và tính năng tiện ích thiết bị giữa em này với em Canon Power Shot SX 110 (nếu SX120 mà có màu trắng thì phù hợp cho đa số phụ nữ hơn) bác ạ. Phân vân quá...!
    Được sửa bởi Hcivic lúc 01:12 PM ngày 04-05-2015
    Chưa giàu mà mê 4 bánh, mời bác thăm XE LÁ 4r:
    http://otoxomnhala.com/forums/index.php

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234