Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Cảm nhận về Samsung Galaxy Camera

Ngôn ngữ

Với các máy ảnh DSLR thì thường hỗ trợ khoảng hơn 20 ngôn ngữ như 2 chiếc máy mới ra Canon 6D hay Nikon D600 hỗ trợ khoảng 25 - 27 ngôn ngữ trên thế giới. Điều này chả ảnh hưởng vì chả có máy nào có tiếng Việt, chắc dân số chúng ta tăng thêm chút, hàng tiêu thụ nhiều hơn thì tự khắc máy sẽ có tiếng Việt thôi

Còn ở chiếc máy này, uỵch 1 cái là có tiếng Việt ngay, tuy nhiêu nhiều từ ngữ tiếng Việt quả là mình cũng chửa có quen

Các chế độ chụp nhanh

Tự động, các chế độ chụp nhanh và chụp chuyên nghiệp trên máy
    Được sửa bởi Lekima lúc 09:51 PM ngày 03-12-2012

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Bác Lekima phân tích kỹ quá, em xem ra thì thấy nhiều phần mình đã bỏ qua không chú ý hôm chụp vừa rồi.
    Cám ơn bác đã ghé qua, còn dài dài bác nhé

Chế độ chụp ảnh chuyên nghiệp

Điều tuyệt vời ở ở Samsung Galaxy Camera trong việc chụp ảnh là chiếc máy này có các chế độ chụp A, S, M, P như 1 chiếc DSLR thông dụng... Thi thoảng tôi vẫn chụp M và ảnh tối sáng ra sao đều hiện rất chính xác trên màn hình LCD của máy

Hình ảnh ống kính với các thông số hiện trên LCD rất ấn tượng và hầm hố

Tất nhiên trong chế độ M bạn có thể điều chỉnh cả ISO

cho em hỏi,,,, có thật là có thể phone từ máy chụp này ko,,, anh có thể nó thêm về phần phone ko anh,,,thanks anh!!

Quote Được gửi bởi keydylee View Post
    cho em hỏi,,,, có thật là có thể phone từ máy chụp này ko,,, anh có thể nó thêm về phần phone ko anh,,,thanks anh!!
    Không có chức năng điện thoại bác nhé mà là sim chỉ có dùng 3G, có lẽ Samsung không muốn máy này lại cạnh tranh với điện thoại của chính hãng.

Còn mình gọi điện được nhưng thông qua cài Skype

Gọi bằng Skype trên máy

Và đây là hình ảnh kết nối video call với 1 chiếc điện thoại khác, rất hay là Samsung Galaxy Camera đang vừa điện thoại và vừa chụp được luôn cái ảnh này

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12