Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 23 / 23

Chủ đề: Canon - Sony các cao nhân vào giúp e với a

Quote Được gửi bởi mrduck92 View Post
    Chào các bác.
    E là newmem, cũng mới tập tọe chụp ảnh.
    Tình hình là sau 1 thời gian tích cóp e cũng có 1 ít vốn và định đầu tư vào máy ảnh. Hiện giờ e đang phân vân giữa 2 em
    1. Canon 600D + Zoom Tamron 18-200mm ( 13 tr )
    2. Sony Nex 5N kit 18-55mm + fix ( 11tr300)

Về mục đích thì e cũng là dân mới nên cũng chỉ chụp linh tinh như phong cảnh, bạn bè, gia đình thôi ạ
    Các bác vào giúp e với ạ. E cảm ơn
    Bác chủ mua dc chưa?

Mình từ pns CanonG qua nex nè, chụp nex dễ lắm, dễ hơn pns canon nữa, gắn MF vào chụp cũng dễ ẹt
    Nói chung tất cả đều hoàn hảo, ngoại trừ cái màu sắc chưa dc đẹp (cảm nhận của riêng mình)

Theo mình nếu chơi máy to thì làm hẳn con 5dm2, giải trí vớ vẩn như mình thì nex ok quá rồi.

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    Bác chủ mua dc chưa?

Mình từ pns CanonG qua nex nè, chụp nex dễ lắm, dễ hơn pns canon nữa, gắn MF vào chụp cũng dễ ẹt
    Nói chung tất cả đều hoàn hảo, ngoại trừ cái màu sắc chưa dc đẹp (cảm nhận của riêng mình)

Theo mình nếu chơi máy to thì làm hẳn con 5dm2, giải trí vớ vẩn như mình thì nex ok quá rồi.
    Ông cùng nhà e cũng chơi con này, mặc dù chưa lần nào sờ vào Dslr ) Mới chơi mà chơi 5dm2 thì mình chưa đủ trình để chơi ạ :D

Cám ơn các bác đã tư vấn. E đã quất con nex 5n rồi ak.
    ông bán tặng cho cái adapter để có lắp thêm các lens của Milnota hay của hãng khác vào đc ạ
    E thấy lão ấy nói là về cơ bản sony chơi ống nào cũng chơi miễn là mua cái adapter đấy thôi, mà giá của nó cũng ko đắt lắm, tầm 20$ thôi ạ

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123