Trang 5 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 83

Chủ đề: PENTAX - Ảnh Đẹp Trong Tuần

@maradona: Cảm ơn bác đã post hình, bác cho ít thông tin địa điểm chụp và chọn ảnh nào đó để vote và bình nhé!

Quote Được gửi bởi newpentax View Post
    @NDLoi: Loạt ảnh của bác đẹp lắm! Do làm chủ thiết bị nên màu sắc lên rất tốt, vùng sáng cũng như vùng tối rất chi tiết. Ảnh có góc chụp đẹp, bố cục rõ ràng, trình bày đẹp.
    (Ah mà ảnh vừa chụp xong bác up lên ngay ah ... nóng hổi ghê!)

Quần thể hang động Phong Nha, Kẻ bàng rất đẹp và phong phú từ động khô tới động ướt but hầu như các động đều đã chết ... Động Thiên Đường New chưa đc đi but nghe nói động còn đang hoạt động, các thạch nhũ còn đang phát triển nhất là các thạch nhũ màu xám rất mềm, đẹp và hiếm. Chắc chắn bác còn rất nhiều góc chụp khác mong chia sẻ thêm ảnh và thêm thông tin về nơi nầy.

Bộ ảnh trên New ko vote * vì nó xứng đáng dành cho khi nào có đợt ''show ảnh bộ'' (mà bác cũng ko cần vote phải ko ah)
    Và cũng do bác phạm quy ''Song song với việc up ảnh, các bác phải có lời bình luận và đánh giá ít nhất là 1 ảnh'', mà đã phạm quy thì ko được tính bác Khuonginfo nhể. Hihi

Quote Được gửi bởi khuonginfo View Post
    Đồng ý với bác New là bộ ảnh trên rất đẹp nhưng bác ấy đã post vào đây thì em cũng xin được vote cả bộ 4.5 hihi và bác ấy vẫn phải có lời bình cho xôm tụ ạ.
    2 ngày cuối tuần em đi "công tác" nên chưa gặp và trao đổi với các bác về topic này được. Và theo ý anh Viên ở trên, tuần này chủ đề của vẫn là phong cảnh nha các bác.
    Về cái tiêu đề của topic, nhiều bác cho là hơi bị "lừa tình" vậy thì các bác cho em ý kiến về cái tiêu đề luôn nhé. Thanks all.
    Cảm ơn bác @newpentax & bác @khuonginfo đã nhận xét loạt ảnh của em về động Thiên Đường. Em là dân nghiệp dư mới chơi ảnh DSLR nói chung và Pentak nói riêng, nên còn hiểu biết ít về ảnh ọt cũng như bố cục cho ảnh sao chặt chẽ và hiệu quả nhất. Mong các bác có những ý kiến quý báu và nhận xét để em dần tiến bộ.

Em cũng xin nhận lỗi vì đã không nhận xét ảnh của các bác, vì quả thật vốn kiến thức trong hội hoạ nói chung và ảnh nói riêng quá ít ỏi. Nên chẳng giám nhận xét ảnh của các bác. mà chẳng nhẽ lại chỉ ghi mỗi dòng "Đẹp hoặc Đẹp quá" thì cũng vô duyên và lại mang tính chất câu bài viết. Một lần nữa em xin nhận lỗi cùng các bác và sẽ củng cố vốn kiến thức của mình để có thể đưa ra các lời bình ảnh với các bác.
    Được sửa bởi NDLoi lúc 08:28 AM ngày 05-12-2012

Quote Được gửi bởi ankyo View Post
    # 8 vậy:

K5+kit sắt phơi sương... :D
    Bác @ankyo dùng Kit I hay Kit II đấy? Ảnh đẹp và trong, có mỗi chỗ em không ưng đó là có 1 que hương thắp trước mũi xe đạp. :(

Quote Được gửi bởi NDLoi View Post
    Bác @ankyo dùng Kit I hay Kit II đấy? Ảnh đẹp và trong, có mỗi chỗ em không ưng đó là có 1 que hương thắp trước mũi xe đạp. :(
    Dạ kit I bác ạ... em mà bước đến nhổ que hương ấy đi là có khi cả người lẫn máy xuống sông... ;)). Mấy ảnh bác phơi cũng rất đẹp đấy bác ạ...

Tấm số 17 của bác Khương theo mình nghĩ chụp ở khẩu 11 sẽ nét sâu và chi tiết hơn . vẫn bảo đảm tốc độ , hi ..hi( 3 sao)

# 19

K5 -18_135 WR . khẩu độ 8. tốc độ 1/8s, Iso 200 ,tiêu cự 18 ( chụp = tay )

# 20

Quote Được gửi bởi penkits View Post
    Tấm số 17 của bác Khương theo mình nghĩ chụp ở khẩu 11 sẽ nét sâu và chi tiết hơn . vẫn bảo đảm tốc độ , hi ..hi( 3 sao)

# 19

K5 -18_135 WR . khẩu độ 8. tốc độ 1/8s, Iso 200 ,tiêu cự 18 ( chụp = tay )
    "tốc độ 1/8s, Iso 200 ,tiêu cự 18 ( chụp = tay )" chắc bác tập thể hình với Lý Đức? Tay phải to ngang ngửa ý bác nhỉ? )
    Công nhận tay ảnh của bác trắc thật đấy, ảnh của bác rất đẹp ạ.

Quổc chup good quá. mình góp tấm cũng chụp bằng tay này.

IMGP1624 của canbywu, trên Flickr
    KX, sigma 28~105, F22, 1/10s, ISO100, dùng CPL, có xóa sương mù làm ảnh trong 1 tí. chụp tại Buôn Mê Thuột.

Lên thêm tấm nữa; ảnh mộc không chỉnh sửa. (Ảnh gốc JPG 4.44MB)

IMGP1026 của canbywu, trên Flickr
    KX kit(20mm); f5.6; 1/250s; ISO100. nhìn hình thì chắc ACE đều biết là Thánh Địa Mỹ Sơn rồi.
    Được sửa bởi canbywu lúc 10:24 AM ngày 05-12-2012

Quote Được gửi bởi canbywu View Post
    Quổc chup good quá. mình góp tấm cũng chụp bằng tay này.

IMGP1624 của canbywu, trên Flickr
    KX, sigma 28~105, F22, 1/10s, ISO100, dùng CPL, có xóa sương mù làm ảnh trong 1 tí. chụp tại Buôn Mê Thuột.
    Tấm này bị tím quá bác ơi!!! Không biết bác có kéo màu gì không chứ màu xanh trời không lên nổi.
    @penkit: em chụp bông cỏ trong ánh bình mình, mặt trời chỉ là nền thôi:D

Trang 5 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng