Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 52

Chủ đề: Những Kiến Trúc Làm Xấu Kiến Trúc

Quote Được gửi bởi gió hoang View Post
    Người Việt mình ít quan tâm đến cái chung, mạnh ai nấy làm nên không gian đô thị giống như một bản nhạc chói tai, do một giàn nhạc không có nhạc trưởng chỉ huy nhưng lại cố chơi thật to cho mọi người phải nghe thấy!
    Chính xác! Một phần do quy hoạch, và chi phí nên ai học không chú tấm đến thẩm mỹ

ko biết trong box có ai là KTS hay ko, nhưng đa số đều bình luận rất cảm tính. Trog hình thớt đăng thì ko có cái nào làm xấu cái nào cả, vì cái nào cũng xấu. Mà đây cũng là hình ảnh chung của đô thị VN hiện giờ. VN hiện ko thiếu KTS giỏi nhưng KTS VN ko có quyền quyết định nhiều với đứa con tinh thần của mình, ai đã từng làm kiến trúc sẽ hiểu được.

Quote Được gửi bởi lepton255 View Post
    ko biết trong box có ai là KTS hay ko, nhưng đa số đều bình luận rất cảm tính. Trog hình thớt đăng thì ko có cái nào làm xấu cái nào cả, vì cái nào cũng xấu. Mà đây cũng là hình ảnh chung của đô thị VN hiện giờ. VN hiện ko thiếu KTS giỏi nhưng KTS VN ko có quyền quyết định nhiều với đứa con tinh thần của mình, ai đã từng làm kiến trúc sẽ hiểu được.
    Bạn ơi,

1. Trong thread này có ý kiến của nhiều KTS rồi đó bạn. Bạn có đọc kỹ các bài viết từ đầu thread?
    2. Kiến trúc đẹp hay xấu là do cảm nhận (cảm tính) của người dân bình thường. Hay phải là KTS mới được bình luận kiến trúc đẹp hay xấu?

Thân mến
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cứ tự do cảm nhận thôi các bác. Chứ đẹp hay xấu nó không nằm ở cái vẻ ngoài nhiều tiền. Công trình bọc kính kia nếu không đặt đúng chỗ cũng có thể là một thảm họa và "tội đồ" kia nếu đặt đúng chỗ thì không ai chửi nó đâu. Còn ông Quy hoạch thì "cái đó khó nói lắm".^^

quan trọng người làm quy hoạch tốt thì tổng thể mới đẹp được

Nhiều lúc cũng khó nói lắm các bác ơi, quy hoạch chỉ duyệt về đúng theo quy hoạch chung thôi, chứ đâu có được duyệt đẹp xấu ??? vì đẹp xấu là quyền của... chủ đầu tư ! bác nào quy hoạch thử chê xấu k duyệt xem, bị kiện tới nóc nhé

không thể can thiệp cho nó đẹp hơn đâu bác chủ thớt, vấn đề nan giải

Cổng đền này e thấy mấy cái mái bằng gỗ không hợp với cổng. Các bác thấy sao?

Hài. Bó tay với cái kiến trúc này, mở mắt ra thấy cái mặt tiền sừng sững ngôi nhà màu xanh che mất :(

Quote Được gửi bởi thangbt View Post

Cổng đền này e thấy mấy cái mái bằng gỗ không hợp với cổng. Các bác thấy sao?
    Em thấy mái lợp ngói ạ.
    Ngói này bằng gỗ, không phải bằng đất nung hở bác?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng