Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 47

Chủ đề: Tư vấn mua máy ảnh Siêu Zoom!!!!!!!

fuji s4500 chắc cũng không tồi các bác nhỉ , con này tương đối hợp với những người ít $ như mình ^^

Với số tiền đó bác nên mua siêu zoom của fuji vì giá fuji trong phân khúc siêu zoom này rẽ hơn mấy hãng khác mà chất lượng chả thua kém j( xét trên cùng 1 thông số máy) VD fuji S2xxx cho đến fuji S4xxx
    Cũng ko nên so sánh chất lượng ảnh với DSLR mà tội nghiệp mấy em siêu zoom này, nó thua về giá cả thua về cảm biến mà. Quan trọng là ảnh bác có đc với số tiền bỏ ra thôi.
    Bác có thể vào flickr gõ tên máy để xem anh chụp từ máy đó, tiện cho việc đánh giá.

Giữa Panasonic FZ200 và Fuji S4500 cấu hình tương đương kg? và nên lấy em nào trong 2 em đó. Vì bản thân cũng đang có Panasonic FZ7 mà bi soft nhiều (hay do máy quá cũ rồi) Thx all!
    Được sửa bởi hmt lúc 08:02 PM ngày 29-01-2013

Nên mua Sx240IS cũng được bác ạ,ảnh đẹp giá mềm.zoom 20x,phụ kiện lại dễ kiếm,chứ bác dùng fuji thì .... đến lúc tìm phụ kiện hay sửa máy khổ lắm.
    Em bên 20 tràng thi,đại thành DTE,bác đến cứ nói mem vnp sẽ có giá mềm

Các bác cứ bàn tán chứ có khi chủ thớt đã mua được máy từ lâu rồi.
    Cá nhân em trước đây bị các bác bên tinhte thuốc cho mua dòng superzoom, về chụp chọt cũng thấy sướng, nhưng nó có nhược điểm cồng kềnh với chụp thiếu sáng kém , cho nên giờ thích dòng nhỏ gọn hơn, em đang ngắm S100, không biết so với LX5 con nào hơn nhỉ?

Hiện tại có thể nói Panasonic FZ200 đang là king of superzoom nếu xét chung về tính năng và chất lượng.

LX5/LX7 không thể gọi là nhỏ gọn được nếu so sánh với S100. Tuy nhiên ngay cả khi cần đến nhỏ gọn, tui vẫn sẽ chọn LX7 hoặc G15 chứ không chọn các cỡ máy nhỏ hơn nữa vì sự "thiếu thốn" các control cần thiết. Cần nhỏ hơn nữa thì nên dùng ... smart phone

Cho em hỏi ngu tý ống kính siêu zoom có lắp được hood của DSLR ko các bác nhỉ

Quote Được gửi bởi hoxuantu View Post
    Các bác cứ bàn tán chứ có khi chủ thớt đã mua được máy từ lâu rồi.
    Cá nhân em trước đây bị các bác bên tinhte thuốc cho mua dòng superzoom, về chụp chọt cũng thấy sướng, nhưng nó có nhược điểm cồng kềnh với chụp thiếu sáng kém , cho nên giờ thích dòng nhỏ gọn hơn, em đang ngắm S100, không biết so với LX5 con nào hơn nhỉ?
    Sao lại gọi là "thuốc" được nhỉ, chắc do bạn đưa ra yêu cầu trước khi mua máy không rõ thôi.
    Siêu zoom thì có cái lợi của siêu zoom, compact có cái lợi của compact, DSLR thì lại có cái lợi của DSLR.
    Cơ bản là nhu cầu đặt ra khi mua cái máy là thế nào thôi.
    - Muốn nhỏ gọn chụp loanh quanh trong tầm mắt, chất ảnh khá thì compact
    - Muốn chụp những thứ cả trong tầm mắt lẫn ngoài tầm mắt mà dễ dùng giá vừa phải thì siêu zoom
    - Còn muốn ảnh đẹp, tiền bạc không thành vấn đề, to nặng không quan trọng thì DSLR thôi.

em cũng đang định tìm mua 1 máy PnS siêu zoom tầm 11tr-12tr , bác nào có kinh nghiệm hoặc đang dùng thì chia sẻ và tư vấn giúp em với

Quote Được gửi bởi KevinXXX View Post
    em cũng đang định tìm mua 1 máy PnS siêu zoom tầm 11tr-12tr , bác nào có kinh nghiệm hoặc đang dùng thì chia sẻ và tư vấn giúp em với
    Có thể mua fz200 hoặc sx50 hs còn dư tiền đó bác. Ngoài cái zoom 25x vs 50x còn lại các thông số về tính năng con fz200 đều ăn đứt con sx50 hs của Canon. Nhưng mghe đồn con pana này hơI bị noiSe ở ISO từ 400 trở lên. Các Bác Xài FZ200 vào conFirm một Cái.
    Canon EOS 100D + Sigma DC 18-250mm OS HSM Macro

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng