Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 40

Chủ đề: Du lịch Thái Lan 6 ngày 5 đêm qua ảnh

Du lịch Thái Lan 6 ngày 5 đêm qua ảnh

Tuần rồi mình được nghỉ vài ngày nên có làm chuyến du lịch sang Thái lan có vài hình chụp xin góp vui cùng mọi người, cùng vài dòng kể về Thái Lan cũng như kể về hành trình của mình
    Trong bài viết có rất nhiều hình mình chụp qua cửa kính và xe đang chạy, nên hình ảnh ko đẹp mong anh em bỏ qua
    Trước khi Post hình , mình xin nói qua về đất nước Thái Lan
    Lịch sử : Thái Lan đã trả qua 9 đời qua, đời vua hiện nay chính là đời vua Rama IX
    Thái Lan là một quốc gia nằm ở vùng Đông Nam Á, phía Bắc giáp Lào và Myanma, phía Đông giáp Lào và Campuchia, phía Nam giáp vịnh Thái Lan và Malaysia, phía Tây giáp Myanma và biển Andaman. Lãnh hải Thái Lan phía Đông Nam giáp với lãnh hải Việt Nam ở vịnh Thái Lan, phía Tây Nam giáp với lãnh hải Indonesia và Ấn Độ ở biển Andaman.
    Văn hóa Thái Lan luôn chịu ảnh hưởng từ Ấn Độ và Trung Quốc cũng như từ những nước láng giềng Đông Nam Á khác.
    Thái Lan được chia làm 76 tỉnh, trong đó có 2 thành phố trực thuộc trung ương: Bangkok và Pattaya. Do có phân cấp hành chính tương đương cấp tỉnh, Bangkok thường được xem là tỉnh thứ 76 của Thái Lan.
    Với diện tích 514.000 km² (tương đương diện tích Việt Nam cộng với Lào), Thái Lan xếp thứ 49 trên thế giới về diện tích, rộng thứ ba tại Đông Nam Á, sau Indonesia và Myanma.
    Khí hậu nhiệt đới gió mùa. Thời tiết nóng, mưa nhiều. Từ giữa tháng 5 cho tới tháng 9, chịu ảnh hưởng của gió mùa Tây Nam. Từ tháng 10 đến giữa tháng 3 chịu ảnh hưởng của gió mùa Đông Bắc khô, lạnh. Eo đất phía Nam luôn luôn nóng, ẩm.
    Ở Thái Lan bao gồm 3 mùa : Mùa nắng, mùa mưa và mùa mát
    Nói sơ về Thái Lan như vậy chắc cũng đã đủ. Bây giờ chúng ta chuẩn bị hàng trang, balo lên đường nhé
    Trước khi bắt đầu hành trình mời các bạn xem qua một số phương tiện giao thông các bạn có thể sử dụng ở Thái nhé

Hành trình kéo dài 6 ngày 5 đêm bắt đầu từ ngày 08/08/2010 đến 13/08/2010
    Ngày 1 : Tp.HCM - Bangkok
    Đúng 7h đoàn chúng tôi đã có mặt tại Tầng 2 Ga Quốc Tế, Sân bay Quốc Tế Tân Sơn Nhất Tp.HCM

8h15 chúng tôi đã có mặt tại phòng chờ ( vì đoàn đi chuyến bay VN Airline VN851, giờ bay 9h20)
    Sau khi làm thủ tục chúng tôi dạo một vòng quanh các gian hàng Free Duty tại Sân Bay Tân Sơn Nhất(TSN)
    Đây là gian hàng bán rượu miễn thuế

Còn đây là gian hàng Mont Blanc

Cũng đã gần đến giờ lên máy bay chúng tôi đang ra Gate 19 để đáp chuyến bay VN851 đi Bangkok

Ngồi không trên máy bay không biết làm gì thế là lại lôi súng ra bắn tiếp, có vài bức bán qua cửa kính máy bay chia sẻ cùng các bác
    Lúc này máy bay đã bay ngang mây rùi nhìn khá đẹp nên bắn ngay

Sau > 1h cuối cùng chúng tôi cũng đã thấy thấp thoáng hình ảnh đất nước Thái Lan

Gần hơn tí nữa, từ trên cao chúng ta có thể thấy rõ giao thông ở Thái khá hiện đại

11h30 máy bay đã đáp xuống Sân bay quốc tế Suvarnabhumi (Bangkok)
    Ngay khi xuống máy bay, chúng tôi phải đi trên 1 dãy thang kéo khá dài để có thể đến được nơi làm thủ tục Nhập Cảnh

Sau khi làm thủ tục Nhập cảnh và nhận hành lý, đoàn chúng tôi đi thang kéo xuống tầng dưới để đợi xe và HDV Thái Lan đến đón đoàn ( Xin các bạn lưu ý tại sân bay Suvarnabhumi để đón Taxi các bạn chịu khó xuống tầng dưới để đón Taxi nhé vì đón ở tầng trên đa số là Khách VIP và doanh nhân nên Price khá là đắt sau với tầng dưới)
    Taxi ở Thái Lan đa phần là của tư nhân và khá là nhiều màu sắc

Tại sân bay trước khi quý khách lên xe thường có 2 người Thái, họ sẽ tặng hoa và xin chụp hình với chung ta các bạn cứ vui vẻ chụp nhé vì Free ( Chụp Free nhưng khoảng 1,2 ngày sau họ sẽ mang đến khách sạn cho khách xem nếu đẹp thì lấy với giá 100baht ( khoảng 60k) , còn không lấy cũng ko sao, họ vẫn vui vẻ xin chào)

Sau khi tập trung và lên xe thì cũng đã >12h nên đoàn chúng tôi sẽ dùng bữa tại Royal Dragon Restaurant ( một nhà hàng khá nổi tiếng ở Thái Lan , vì sao nổi tiếng xin mời các bạn xem phần sau sẽ rõ)
    Đây chính là Royal Dragon Restaurant

Nhà hàng này đã công nhận vào sách guiness

Ngay cổng vào là 1 bức tranh với hình vua, hoàng hậu, Thái tử, công chúa cùng các quan khách đến từ các nước

Toàn bộ nhân viên tại nhà hàng này đều mặc đồ của Hoàng Cung và đi partin chứ không đi bộ nhé, nhìn họ cầm cái lẩu đang bốc khói mà chạy partin sợ khiếp

Cuối cùng bàn ăn cũng đã dọn xong, tranh thủ chụp cái rùi mâm thui, đói quá rùi

Sau khi dùng bữa trưa, đoàn chúng tôi sẽ lên đường ghé thăm Zoo và Crocodile Farm
    Trên đường đi bắt gặp tượng Voi 3 đầu ( Voi được xem là biểu tượng của đất nước Thái Lan)
    Được sửa bởi manhtrung321 lúc 11:08 PM ngày 17-08-2010
    Canon 450D + [18-55mm IS] + [50/1.8II]
    YM!: minhhieu3052000@yahoo.com

Bác bay tới bangkok chưa? đang chờ xem tiếp nè.....!
    Được sửa bởi battrangtea lúc 11:14 PM ngày 17-08-2010

Đã đến trại cá sấu và sở thú
    Đây là cổng vào :

Đến đây các bạn không thể nào bỏ qua Crocodile Show ( Biểu diễn cá sấu)
    Một màn biểu diễn thò đầu vào miệng cá sấu khiến khán giả thót tim

Trước khi biểu diện họ thường cầu nguyện trước khi thực hiện

Và đây cận cảnh hơn nè

Sau khi show kết thúc nếu du khách có nhã ý muốn chụp hình với các chú sấu đó thi giá là 350 baht (210k)
    Kết thúc show các bạn còn có thể đùa giỡn với các chú sấu bằng trò chơi câu cá sấu ( hay cho cá sấu ăn) với giá 50baht (30k)

Phía ngoài gần cổng vào các bạn có thể chụp hình với các chú cá sấu nhỏ, khỉ, voi.... với giá 100baht(60k)

Nếu không thích chụp với cá sấu,khỉ,voi các bạn có thể thay đổi không khí chụp với vẹt, két.... (các bạn có thể cầm chúng trên tay nhé với giá 250 baht (150k)
    Một vài hình ảnh các chú chim đây :

Sau khi tham quan sở thú và cá sấu, đoàn chúng tôi lên đường về nhận Khách sạn
    Đoàn chúng tôi sẽ nghỉ tại Twin Tower Hotel (4sao)
    Sau hơn 50p ngồi xe đoàn chúng tôi đã đến KS

Do mình chụp ISO 1600 nên hình không đẹp cho lắm các bác thông cảm

Vài hình chụp đại sảnh của KS

Vài tấm lặt vặt hình trong phòng để các bác tham khảo

Một điểm khá đặc biệt tại TháiLan là toàn bộ hệ thống KS ở Thái không có sẵn bàn chải đánh răng, kem đánh răng, và dép mang trong phòng ( vì từ dịch Sars 2003 các vật dụng cá nhân sẽ không được cung cấp)

Điểm thứ 2 là mỗi ngày ở KS họ sẽ cung cấp free cho các bạn 2 chai nước ( không phải nc suối như Vn mình nhé ) mà là 2 chai nước đựng trong lọ thủy tinh được đóng năp đàng hoàng, nhưng các bạn phải trả lại chai nhé hih, mất chai 60 baht (36k)

Sau khi nhận phòng, chúng tôi thay ngay đồ bơi và xuống tầng 5 để bơi tại KS

7h chúng tôi lên xe để đến điểm dùng cơm tối đó là Restaurant tại Bangkok Centre Hotel
    Vỉ đói quá nên mâm liền đến lúc nhớ lại chưa chụp hình chỉ còn dc cái ly hehe

Sau khi dùng cơm tối chúng tôi tham quan chợ đêm ( Đến Thái các bạn không đi chợ đêm như chưa đi Thái nhé các bác )
    Trong chợ có rất nhiều gian hàng bán trái cây ép, có cả món cỏ ép hihi

Tại chợ này có 1 món ăn khá đặc biệt đó là món Bánh chuối Socola
    Vì ăn xong mới nhớ chưa chụp hình nên ko có hình cho các bác rùi hix.
    Thôi thì miêu tả sơ qua cho các bác tưởng tượng vậy
    Bột bánh họ cán mỏng ra, sau đó sẽ cho chuối cắt lát vào, cuộn lại và chiên lên , trộn thêm trứng gà vào, sau khi chiên chín, họ sẽ cắt nhỏ ra và phết socola vào ( Nhắc mà chảy nc miếng hehe)
    Ở thái bằng cấp giả dc bán công khai như một món quà lưu niệm , nhưng có 1 loại bằng cấp mà họ không dc bán đó là bằng đi Tu ( Thanh Niên Thái hầu như ai cũng phải trải qua 1 thời gian tu hành,có thể dài có thể ngắn thời gian)

Và sau đây là một món ăn là cả đoàn không ai dám ăn ngoại trừ mình hix
    Đó chính là .............. trùng ... ( cực ngon),chỉ với 30baht (18k) các bạn sẽ dc 1 bịch thập cẩm bự tầm bàn tay

Đúng 10h30 đoàn lên đường trở về khách sạn.kết thúc ngày đầu tiên tại Bangkok
    Các bạn hãy nghỉ ngơi sớm để chúng ta còn tiếp tục hành trình của ngày thừ 2 nhé
    Ngủ ngon

Ngày thứ 2 nằm ở trang 2
    Được sửa bởi manhtrung321 lúc 11:25 PM ngày 18-08-2010

kit canon mà ra ảnh tốt quá! ảnh đẹp lắm bác ạ
    D700 35f1.4G 85f1.4D 135DC
    FlickR bỏ hoang: http://www.flickr.com/photos/intoth3rainbow/

Thái Lan nhiều sắc màu... có điều kiện chắc làm tour này... ... ảnh rẩt đẹp... tks bạn

Thèm quá mất rồi, bỏ làm đi Thái thôi. Hix!
    Canon 50D | Canon 18-200mm

đợi hình tiếp theo của bạn

hình bác sinh động quá!bác chụp bằng máy j thế ạ!thái lan nghe nói taxi nó tính theo phút phải ko bạn!

Quote Được gửi bởi intotherainbow View Post
    kit canon mà ra ảnh tốt quá! ảnh đẹp lắm bác ạ
    Vâng những hình trên mình chụp bằng Tam 17-50 with 450D.Thank bác

Quote Được gửi bởi nguyennid View Post
    Thái Lan nhiều sắc màu... có điều kiện chắc làm tour này... ... ảnh rẩt đẹp... tks bạn
    Làm 1 tour đi bác sẽ không uống phí đâu,Chúc vui

Quote Được gửi bởi vnitmaster View Post
    Thèm quá mất rồi, bỏ làm đi Thái thôi. Hix!
    Làm 1 chuyến đi vui lém bác , còn nhiều điều hấp dẫn khác nữa hehe
    Quote Được gửi bởi binthao View Post
    hình bác sinh động quá!bác chụp bằng máy j thế ạ!thái lan nghe nói taxi nó tính theo phút phải ko bạn!
    Taxi bên Thái vừa tính km vừa tính thời gian
    Ví dụ : chạy bình thường tính km , kẹt xe không chạy được tính thời gian hehe
    Ngoài ra bên Thái do Taxi đa phần của tư nhân nên họ có quyền ra giá và mình cũng có quyền trả giá chứ không nhất thiết bắt buộc họ chạy theo meter
    Họ có quyền từ chối chở khách nếu họ muốn hix
    Quote Được gửi bởi Duyhtb View Post
    đợi hình tiếp theo của bạn
    Sẽ có gắng up hình sớm nhất có thể

Mời các bác trớ lại ngày thứ 2 du lịch Thái lan
    Ngày thứ 2 : Bangkok (09/08/2010)
    Sau đêm trời lại sáng keke, 6h30 chúng tôi phải báo thức để dậy
    Dậy tranh thủ chụp 1 phát phong cảnh Bangkok vào sáng sớm

Sau đó đoàn chúng tôi dùng Buffet sáng tại tầng trệt của KS Twin Tower

Đúng 8h Đoàn lên xe đi tham quan Hoàng Cung, trên đường chúng tôi lại bắt gặp hình tượng voi 4 mặt ( voi chính là biểu tượng của Thái Lan)

Tất cả các ngày trong năm ở đất nước Thái Lan, họ đều treo Quốc Kì Thái cùng lá cờ màu vàng, nhưng trên đường đi của chúng ta trong những ngày qua có thể dễ dàng lại nhìn thấy Quốc Kỷ của Thái lan và treo bên cạnh là lá cờ màu xanh dương ( Vì lá cờ màu xanh dương sẽ được treo vào 2 ngày trong năm :
    1.Sinh nhật của Hoàng Hậu Thái Lan ( Ngày 12 tháng 08)
    2.Sinh nhật của Đức Vua ( Ngày 5 tháng 12)
    Và vào ngày sinh nhật của Đức Vua cũng như Hoàng Hậu hầu như các cửa hàng đều giảm giá khá mạnh

Hoàng Cung đây là điểm tham quan nổi tiếng nhất tại Bangkok và là biểu tượng kiến trúc chính của Hoàng Gia Thái, được xây dựng vào năm 1782 nổi bật với các công trình kiến trúc lộng lẫy,
    Cuối cùng đoàn chúng tôi cũng đã đến Hoàng Cung & Chùa Phật Ngọc (Wat Phra Kaew)
    Xin lưu ý khi các bạn tham quan Hoàng cung và chùa chiền :
    Nữ : không được mặc quần bó sát (Nữ), váy phải qua đầu gối, không mặc áo sát nách, 2 dây....
    Nam : Phải mặc đồ lịch sự, không mặc quần short, quần jean rách.....
    Nếu không quý khách có thể thuê những chiếc quần rộng(Nam) và Xà rông(Nữ) để mặc vào tham quan
    Đây là Xả Rông

Đây là quần ống rộng ( gọi thế cho dễ hiểu vì mình không biết gọi là gì) hehe

Nếu các bạn đi theo Cty Du Lịch, họ sẽ chụp cho các bạn 1 tấm hình lưu niệm toàn đoàn tại đây ( Free nhé vì Cty trả, và minh dc biết hình như giá là 100baht/khách)

Vào ngay cổng chúng ta sẽ nhìn thấy ngay Tượng thần Yak - vị thần bảo vệ bên ngoài Wat Phra Keaw

Tiếp theo là 3 ngôi tháp với 3 hình dáng khác nhau
    Nếu mình nhớ không lầm thì đây là ngọn tháp lưu giữ kinh phật ( hay còn gọi là Tàng Kinh Các)

Còn đây là nơi lưu giữ 1 phần xá lợi của Thích Ca Mô Ni

Là ngôi tháp cuối cùng chính là nơi lưu giữ tượng của các vị vua
    Các vị vua sau khi mất đi sẽ được tạc tượng và lưu giử tại đây
    Hiện trong ngôi tháp này có 8 bức tượng của 8 vị Vua Rama

Tạm thời đoàn mình nghỉ ngơi tí nhé , em đi ngủ mai còn đi làm nữa,
    Còn tiếp ............
    Được sửa bởi manhtrung321 lúc 11:21 PM ngày 18-08-2010

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng