Trang 50 / 78 Đầu tiênĐầu tiên ... 40484950515260 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 491 đến 500 / 779

Chủ đề: Topic cảm nhận & chia sẽ ảnh chụp từ Fujifilm X-E1.

Tiếp tục post ảnh :D

Fujifilm X

Ui,màu sắc tấm thứ nhất lên cứ như đang đc đứng cạnh chậu hoa thật ý b nhỉ !
    cactus

Mình cũng up luôn vài tấm vừa chụp lung tung dọc đường đi làm .

1. Múa Chăm -Mỹ Sơn.

2. Đêm Hội An.

3.
    cactus

4. Ngày - Hội An

5. Nắng - Mỹ Sơn .

6. Chênh sáng Mỹ sơn.

7. Close-up .

8. Chữ đẹp thía ( mỗi tội mình mù chữ này )

Have Fun !
    Được sửa bởi cuongking lúc 12:16 AM ngày 26-04-2013
    cactus

bác Cuongking cho hoi thăm
    Bác có hay in hình ra không ?, màu sắc thế nào,
    Mình hết thích X=E1 vì khi coi trên LCD's comp, hay digital frame thì màu trên cả tuyệt vời,
    nhưng khi in ra ảnh thì màu nhợt nhạt quá, trước in ở Cotsco mình nghỉ chắc do máy hay do người làm việc trên máy tự động nên không đẹp,
    mình mang ra 3 tiệm one hour photo, samething, mấy bác ấy cố gắng lắm mà chỉ tạm được,
    mình về dùng software RAW FILE CONVERTER EX kèm theo máy, nâng màu lên, thì khi in màu ra nhìn lem luốt, bệt màu,
    mình nghỉ cần có gì đặt biệt cài vào máy in cho phù hợp với Fuji EX camera,
    Anh bạn gần nhà làm nghề bán nhà, thấy máy mình chụp đẹp quá củng mua giống mình, he cùng gặp vấn đề in ảnh, he mới bán $1050.00 hai ngày trước,
    mình đang xài canon G10, chụp xong post online vào Costco web site, mai ghé lấy, màu sắc giống y như mình thấy trên LCD's comp
    nên mình pre-order Canon SL1, chắc cuối tháng tư hay tuần đầu tháng năm này có, biết là máy này không bằng X-E1 , thậm chí con thua xa, nhưng mong hình in ra hơn G10 là được,
    ai thích thì mình nhượng lại X-E1 giá rẻ, còn cho free Fuji flash EF-42, free original Fuji filter 58mm cho kit 18-55mm
    Chẳng nhẻ giữ hai cái, một in hình một post online, nghe củng thấy mình khùng hihihihihihih
    Được sửa bởi dienson lúc 01:27 AM ngày 26-04-2013

Quote Được gửi bởi dienson View Post
    bác Cuongking cho hoi thăm
    Bác có hay in hình ra không ?, màu sắc thế nào,
    Mình hết thích X=E1 vì khi coi trên LCD's comp, hay digital frame thì màu trên cả tuyệt vời,
    nhưng khi in ra ảnh thì màu nhợt nhạt quá, trước in ở Cotsco mình nghỉ chắc do máy hay do người làm việc trên máy tự động nên không đẹp,
    mình mang ra 3 tiệm one hour photo, samething, mấy bác ấy cố gắng lắm mà chỉ tạm được,
    mình về dùng software RAW FILE CONVERTER EX kèm theo máy, nâng màu lên, thì khi in màu ra nhìn lem luốt, bệt màu,
    mình nghỉ cần có gì đặt biệt cài vào máy in cho phù hợp với Fuji EX camera,
    Anh bạn gần nhà làm nghề bán nhà, thấy máy mình chụp đẹp quá củng mua giống mình, he cùng gặp vấn đề in ảnh, he mới bán $1050.00 hai ngày trước,
    mình đang xài canon G10, chụp xong post online vào Costco web site, mai ghé lấy, màu sắc giống y như mình thấy trên LCD's comp
    nên mình pre-order Canon SL1, chắc cuối tháng tư hay tuần đầu tháng năm này có, biết là máy này không bằng X-E1 , thậm chí con thua xa, nhưng mong hình in ra hơn G10 là được,
    ai thích thì mình nhượng lại X-E1 giá rẻ, còn cho free Fuji flash EF-42, free original Fuji filter 58mm cho kit 18-55mm
    Chẳng nhẻ giữ hai cái, một in hình một post online, nghe củng thấy mình khùng hihihihihihih
    Không biết bạn in ở đâu nhưng mình đã in ảnh rồi, màu rất dịu dàng, không rực rỡ như màn hình. Một vấn đề là chỉnh ảnh fiji trên ps khá dễ hỏng ảnh. Mình chụp xong CHỈ CHỈNH SÁNG TỐI (curve) rồi cho in, can thiệp màu là thấy ảnh hỏng luôn ngay trên màn hình máy tính.

Vụ này nghe hơi lạ bác dienson nhỉ,quả thực mình cũng chưa in lần nào nhưng khi so sánh trên máy vs ảnh D800 thì Xe1 thật đáng nể.
    Và mình tin nó ko thể cho ra ảnh tệ với những gì mình nhìn thấy cả,vì từ xưa đến giờ mình ko nghe thấy vụ nào cần phải test sự khác nhau giữa hình review trên máy và hình in trên giấy dù chắc chắn nó ko thể giống nhau 100% đc.Hôm nào tiện mình sẽ in thử xem sao.
    cactus

lột tả được sự hấp dẫn của món ăn, ngon quá
    Quote Được gửi bởi agassiti View Post
    @MrQ: Rét nên ăn gì cũng ngon

Yummy by Agassity, on Flickr

Vì cuộc đời là những chuyến đi

@dienson: Em không biết bên bác thì thế nào. Em thì thường xuyên in ảnh. Ở hai tiệm đầu tiên, em không nói gì với thợ thì họ tự chỉnh và in thì ra ảnh không hợp ý em. Em đổi tiệm thứ 3, xin được color-profile của họ về sau đó ảnh cần in thì em cứ theo profile ấy mà chỉnh, đem ra in và dặn thợ không được đụng chạm gì đến file ảnh của em thì in ra ok ah.

P/S: Ngay cả khi còn chơi Canon đi in ảnh em cũng thường xuyên bị như vậy. Cùng 1 tiệm nhưng có lúc in đẹp, có lúc ra rất khác với ảnh của mình đã chỉnh. Có lẽ là còn tùy thuộc vào thợ nữa. Mới đây em đi làm laminat 1 tấm (ở tiệm khác), thợ tự chỉnh màu làm hỏng ảnh của em, đang bực mình đây.
    Được sửa bởi Colour-Blind lúc 10:31 AM ngày 26-04-2013

Em cũng chưa in bao giờ, nhưng anh cảm thấy màu của fuji khi up lên flickr có vẻ hơi bị bệt mầu.
    Với những ảnh cận cảnh kiểu như ảnh của bác agassiti ở trên thì không sao, nhưng ảnh phong cảnh cảm giác bị bệt màu so với ảnh gốc (nhất là lá cây).
    X-E1 + 18-55 =

Trang 50 / 78 Đầu tiênĐầu tiên ... 40484950515260 ... Cuối cùngCuối cùng