Trang 4 / 78 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 779

Chủ đề: Topic cảm nhận & chia sẽ ảnh chụp từ Fujifilm X-E1.

Quote Được gửi bởi Andy86 View Post
    Bác cho hỏi tí, cần phải đầu tư gì thì em này mới có thể so với Dslr vậy????
    Thêm Dynamic range bác à vì một số vùng tối là mất luôn chi tiết rồi, cộng thêm thiếu contrast nên thấy hình nó nhờ nhờ, thêm vào đó mình thấy phần out of DOF nó k đc mịn màng lắm, chắc cũng do lens. Còn nếu phải đầu tư thêm gì thì bạn đi hỏi Fuji chứ mình đâu phải kỹ sư Fuji đâu mà nói phải đầu tư thêm cái gì, miễn sau nó đc như DSLR thì đc thôi.
    Mời các bác ghé chơi Film Group

Con này chụp ngoài trời rất đẹp, nhất là cảm biến APS-C kích thước lớn là khả năng tạo ra một hiệu ứng "bokeh" tuyệt đẹp :D
    Cơn giông tố nhỏ nhoi rồi sẽ phai tàn,
    Xin bao dung để tình yêu mãi chứa chan <3

Quote Được gửi bởi Head View Post
    Thêm Dynamic range bác à vì một số vùng tối là mất luôn chi tiết rồi, cộng thêm thiếu contrast nên thấy hình nó nhờ nhờ, thêm vào đó mình thấy phần out of DOF nó k đc mịn màng lắm, chắc cũng do lens. Còn nếu phải đầu tư thêm gì thì bạn đi hỏi Fuji chứ mình đâu phải kỹ sư Fuji đâu mà nói phải đầu tư thêm cái gì, miễn sau nó đc như DSLR thì đc thôi.
    Cái này chả phải do X-E1 vì X-E1 nó nổi tiếng là Dynamic Range cực tốt.

Vùng tối mất chi tiết là do mình kéo level vùng tối lại, làm ảnh nó nhờ nhờ ra vẻ trời chạng vạng tối. Chứ đem so sánh với DSRL khơi khơi thì khó mà nói con nào hơn con nào.

Quote Được gửi bởi jodiepham2204 View Post
    Con này chụp ngoài trời rất đẹp, nhất là cảm biến APS-C kích thước lớn là khả năng tạo ra một hiệu ứng "bokeh" tuyệt đẹp :D
    Hình như 2 ý trong câu bác nói ko liên quan gì với nhau nhỉ?

Bộ ảnh này ngoài việc da mẫu dễ nhìn còn lại mình thấy ảnh thiếu contrast trầm trọng, hình bị bệt và không no màu, có lẽ em này còn phải đầu tư thêm mới theo kịp Dslr
    DSLR ghê vậy sao bác???

@Head: cơ bản e thấy ở một số trường hợp, DSLR FF sẽ lợi thế hơn X-E1, còn nếu nói DSLR ngon hơn hẳn theo kiểu chung chung thì e rằng rất võ đoán.

DSLR 5D II + fix 20mm, ảnh chỉ cắt cúp và cân bằng level 1 tí:

Cùng một cảnh, X-E1 xuất thẳng Jpeg từ máy, mode Vivid, chụp với lens kit.

Chụp X-E1 với kit, ISO 1600, có auto level.

X-E1 chụp với 35mm tại f1.4, Jpeg xuất thẳng từ máy.

5D II + 50L, lâu quá ko nhớ có chỉnh choẹt gì tấm này ko nữa.

Trả lời bằng ảnh như bác @Mr.Q rất là thuyết phục ạ!

Quote Được gửi bởi 091288 View Post
    Trả lời bằng ảnh như bác @Mr.Q rất là thuyết phục ạ!
    Hì hì, Mirrorless sẽ bắt kịp DSLR và thậm chí thay thế DSLR khi hệ lens + phụ kiện (chính hãng hoặc 3rd party) của dòng này đa dạng và phong phú như DSLR.

Dynamic range phải là cái này không bác ?

Compare DR 5D3-5D2-D800-Xpro1

Đây là do dpreview họ test chứ không phải em ngồi vẽ ra. Qua sử dụng thực tế thì quả thật DR của Fuji XP1 & XE1 thì không phải DSLR nào cũng có thể so sánh bằng đâu chứ đừng ở đó mà chỉ nhìn 2-3 tấm hình (mà không biết rõ điều kiện chụp, kỹ thuật hậu kỳ...như thế nào) rồi phán ra chất lượng của cả bộ cảm biến.

@Mr.Q: Anh thấy em còn thẩm thiếu Sony DSLR đó nha H. Bữa nào làm 1 bộ về thẩm chơi .

Trang 4 / 78 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... Cuối cùngCuối cùng