Trang 53 / 78 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 521 đến 530 / 779

Chủ đề: Topic cảm nhận & chia sẽ ảnh chụp từ Fujifilm X-E1.

@Cuongking : nhóc lớn của bác chắc chẳng bao giờ ngồi yên ?, nhìn thấy có vẻ tếu lắm,
    in xong cho mình kết quả nghe,
    bác cố in 1 tấm nguyên từ máy chưa qua chỉnh sửa giùm,
    mình cám ơn bác nhiều
    tấm số 5 & 6 đẹp quá
    bác đi du lịch ra Huế, hay bác sống tại Huế
    chúc bác & gia đình vui vẻ cuối tuần
    Điền Sơn

@: Dienson : tks bác quá khen,cả 2 thằng nhà em đều nghịch lắm,tuy nhiên thằng em chưa biết pose khi bố chụp nên đôi khi khó hơn cả thằng anh,dù thằng anh hiện nghịch hơn.
    Em đi công tác qua tranh thủ chụp thôi bác,nhưng có điều kiện lựa chọn lại nơi sống và l việc em sẽ vào Hội an.
    Ps: em lại ko trực tiếp mang đi in dù có dặn dò rùi .
    Cũng xin chúc bác và cả nhà cuối tuần vui vẻ.
    cactus

@Dienson: em chiều nay đã in thử xong bài tấm cả phong cảnh lẫn chân dung,về cơ bản màu sắc lên hoàn toàn ổn,da lên khá đẹp dù ko retouch,màu tím lên đúng sắc,nói chung em nghĩ khá ok,ko bít ra sao khi so vs D800,tệ là e chưa in ảnh D800 bao giờ.Khi in em có hỏi thì mấy bạn bên Lab có nói họ thấy ko có gì phải phàn nàn,và chuyện như bác nói G10 có thể in đẹp hơn là ko thể ( là họ chuyên in ấn nói vậy ko phải em nhé ).
    Và họ có nói linh tinh gì đó về việc căn chỉnh khi Lab in là ko tránh khỏi,công đoạn này ảnh hưởng rất nhiều đến chất lượng ảnh.Nói chung là khi đem in thường thì ở VN là hoàn toàn phó mặc cho Lab phần lớn,có chăng chỉ nhắc khéo giữ nguyên màu sắc gần thực tế nhất có thế - khá hên xui !
    Được sửa bởi cuongking lúc 06:09 PM ngày 05-05-2013
    cactus

Chụp, chụp nữa, chụp mãi....

Bánh ngọt

Chocolate cake by trucviet323 's photo, on Flickr

Untitled by trucviet323 's photo, on Flickr
    Fujifilm X

Bác Cuongking
    hôm qua đi in thử củng thấy không đẹp, màu lì lì,
    về việc G10, ý mình là hình ra đúng như mình thấy trên LCD, nước màu sang, màu sắc nhìn không lì lì như trên X-E1,
    chiều qua có một bác trong này e-mail cho mình, nói khi up load file to in hình, nhớ bỏ mark AutoCorect, hay ra onehourphoto nói người ta bò hết mấy cái auto,
    hình sẻ đẹp hơn
    cuối tuần nay in lại coi sao,
    cố gắng vì tương lai của ống kính CZ AF mà Fuji sắp cho ra lò hihihih

To Dienson

Mình đã rửa nhiều ảnh từ xe1, thực sự không có bị tình trạng như bác mô tả. Ảnh chụp xong chỉ chỉnh sáng tối chút là đem in, ko can thiệp gì nữa. Khi đem ra LAB yêu cầu in ngay ko sửa gì. Kết quả tốt.

Ảnh mình chụp chỉ để mode standard. Chụp ViDVID dù giảm highligt, shadows tone, color nhưng dường như mode này fuji tăng quá mức, ảnh nhìn trên màn hình bị bệt màu và rực nên chưa bao giờ in ảnh từ mode này.
    =========

bác lưu ý ảnh xem trên màn khác nhau cho cảm nhận màu sắc khác nhau. Hiện mình dùng LCD Dell WFP 2208 cho màu cực nịnh mắt vì là màn gương. Nhưng so với kết quả in khá chuẩn màu.

Thích nhất màu fuji về độ trong màu, rất long lanh.

@dienson: em mới in thử loạt đầu nên cũng ko thể nói nhiều,tuy nhiên cũng có thể bác ko hợp gu với ảnh e nó chẳng hạn.Mà đã như vậy thì khó nói lắm,và tốt nhất b cứ bán em nó đi,đi tìm ty mới, sẽ có nhiều bác vui vì tìm đc em Used like new mà đỡ đc khá tiền đấy.

ps: em thực ra cũng đau hết cả đầu vì cái vụ mỗi lần đi công tác lại ngồi suy,tính,check xem mang em nào theo,em tính cầu toàn muốn mang SRL vì Lens đã có đủ cho từng mục đích nhưng khổ nỗi em nó nặng gấp 5-7 lần,lại cồng kềnh kéo theo Balo cũng to,đeo toát hết cả mồ hôi, còn em yêu XE1 thì So cute with leather case, chất cũng cực ổn,nhưng Lens thì lại chưa có chuyên chân dung độ mở lớn nên vác theo cứ thấy thiếu thiếu. Bán thì tiếc để thì 2 ông ý làm mình đau cái đầu.Giờ chắc em chỉ đợi Fuji ra cái Tele 1 độ mở nữa tậu rùi tính tiếp.
    cactus

Crop 1.5 xài lens 56mm f1.4 thì quá đẹp cho chân dung rồi mà bác. Fuji sẽ ra con đấy mà.

bác Cường king lăn tăn giống em rùi

Trang 53 / 78 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563 ... Cuối cùngCuối cùng