Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 56

Chủ đề: Hỏi đáp, ý kiến và Các công việc chuẩn bị cho Ngày hội khám phá sức mạnh Cannon 400D

Quote Được gửi bởi ducnc
    Chân máy; hắt sáng sử dụng được. Mỗi nhóm sẽ nhận 3-4 máy để sử dụng,nói chung phải luân phiên thôi. Bởi vì đây chỉ là cuộc thi nhanh, mọi người tự sắp xếp với nhau thôi.
    Nếu nvậy chỉ ảnh nào chụp bằng 400D + Kit thì mới được tham dự, còn chụp bằng máy khác, lens khác sẽ ko được tham dự?
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi ducnc
    ... Mỗi nhóm sẽ nhận 3-4 máy để sử dụng,nói chung phải luân phiên thôi...
    Vậy là đã hiểu rõ.
    Mỗi nhóm sẽ được phát 3-4 máy, các thành viên trong nhóm sẽ luân phiên nhau cầm máy 400D để chụp "ảnh dự thi" trong 5-10 phút/chủ đề.
    Nếu sử dụng chung 1 card thì trước khi chụp ảnh mỗi thành viên sẽ chụp tên mình trên thẻ đeo do BTC phát, để dễ phân biệt ảnh mình với ảnh người chụp sau.
    Số lượng ảnh chụp của mỗi thành viên sau đó sẽ tự chọn lại 1 ảnh/chủ đề/thành viên để dự thi.
    Trong thời gian chờ luân phiên, các thành viên sử dụng máy cá nhân để chụp ảnh "sáng tác" theo ý thích
    He he, nôn quá :lol:

Đúng thế Rùa ạ. Tiêu đề của workshop kỳ này là "Khám phá sức mạnh 400D" muh. Mổi nhóm sẽ được phát khoảng 5 máy 400D + Kit, các thành viên trong nhóm sẽ luân phiên nhau sử dụng dưới sự quản lý của nhóm trưởng và BTC. Các bác cỏ thể tự do sáng tác bằng thiết bị của mình nhưng chỉ những ảnh chụp bằng Canon 400D + lens kit mớ tham gia cuộc thi. Như vậy sẽ công bằng hơn. Thiết bị như nhau nhưng ai có tư duy, góc máy, khoảng khắc, ánh sáng đẹp thì sẽ chiến thắng. Các Bác sẽ sử dụng card của mình để tránh nhầm lẫn, cũng như bảo mật thành quả của mình. Khi nộp bài sẽ thông báo tên mình và tác phẩm dự thi

Chúc Vui

Quote Được gửi bởi ruanweixin
    Nếu nvậy chỉ ảnh nào chụp bằng 400D + Kit thì mới được tham dự, còn chụp bằng máy khác, lens khác sẽ ko được tham dự?
    Được sửa bởi nicky7803 lúc 09:12 AM ngày 08-11-2007

các loại filter thì thế nào các anh ơi.

Quote Được gửi bởi nicky7803
    Đúng thế Rùa ạ. Tiêu đề của workshop kỳ này là "Khám phá sức mạnh 400D" muh. Mổi nhóm sẽ được phát khoảng 5 máy 400D + Kit, các thành viên trong nhóm sẽ luân phiên nhau sử dụng dưới sự quản lý của nhóm trưởng và BTC. Các bác cỏ thể tự do sáng tác bằng thiết bị của mình nhưng chỉ những ảnh chụp bằng Canon 400D + lens kit mớ tham gia cuộc thi. Như vậy sẽ công bằng hơn. Thiết bị như nhau nhưng ai có tư duy, góc máy, khoảng khắc, ánh sáng đẹp thì sẽ chiến thắng. Các Bác sẽ sử dụng card của mình để tránh nhầm lẫn, cũng như bảo mật thành quả của mình. Khi nộp bài sẽ thông báo tên mình và tác phẩm dự thi

Chúc Vui
    Anh ơi, vậy còn Filter có được sử dụng không, hay chỉ thuần khiết 400D + KIT, không cho phụ trợ đi kèm?
    Nếu nói tính công bằng thì mỗi ng nên có 1 cái máy thì hay hơn chứ. Anh cũng biết mỗi thời điểm chụp sẽ khác nhau, 4 ng chụp chung 1 cái 400D trong vòng 10p, vị chi mỗi ng chỉ được 2,5p để dùng 400D chụp ảnh vâỵ thì sao khám phá được hết tính năng của 400D. Cộng với mỗi thời điểm chụp khác nhau, người nào chụp trước đc ánh sáng đẹp, ng nào chụp sau thì bị mất nguồn sáng đẹp...
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Ặc.. các bác sao máu vụ thi này thế! Em được đi tham gia là thấy vui rùi... Còn vụ thi thố thì em nghĩ cũng giống Canon Marathon thui....hên xui là chính...ặc.... ặc... Chứ nếu chụp bằng máy của mình thì chít em. Cở bác Toại chơi 5D là 1 đống lense L xịn (2.8 không) thì sao mấy cái lense f4 của em và KT chơi lại... ặc... ặc... 400D + 18-55mm là fairplay nhất... Mỗi người phải tự kiếm cho mình 1 khoảnh khắc riêng chứ ai củng ngồi chờ ánh sáng đẹp thì xui bữa đó mưa thì khóc hả Rùa...

( Mai em mang 30D bán, đổi 400D đễ đi thi)

To Rùa + KT + .... bửa đó nhớ mang theo đồ bơi nhen... :wub:

-------------------------------------------------------------------------------- :pc:

Nhớ câu hát " Theo tình tình chạy... chốn tình thì tình theo..."
    Được sửa bởi hienmtd lúc 09:28 AM ngày 08-11-2007

Chấp nhận sử dụng filter (ngoại trừ filter PS :D), hắt sáng, teleconverter, tube. Miển sao ảnh chụp từ 400D& kit lens là được.

Hic! vậy là mình tiêu òi ! Hồi đó giờ chưa cầm body canon lần nào.
    Sao các bác ko phân nhóm bây giờ luôn ? Tránh trường hợp lộn xộn mất thời gian í mà
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

trường hợp của em ko đăng kí kịp, nhưng vì thích chương trình này wa' nên tự túc phương tiện đến đó.
    vì ko đăng ký kịp nên em sẽ ko có thẻ thành viên, vậy em có thể vào khu vực của các anh để gặp gỡ giao lưu, học hỏi dc không a.?!

Quote Được gửi bởi nicky7803
    Chấp nhận sử dụng filter (ngoại trừ filter PS :D), hắt sáng, teleconverter, tube. Miển sao ảnh chụp từ 400D& kit lens là được.
    Out rồi anh Nhật ơi. Bên kia Apham mới thông báo không cho sữ dụng flash rời Macro tuble... Bên nay lại cho sử dụng macro tuble. Biết đâu mà lần???
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng