Trang 25 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 152324252627 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 241 đến 250 / 325

Chủ đề: Audio visual linh tinh lang tang

OK cám ơn bạn, mình sẽ đi 1 vòng. Thực ra mục đích chính của mình trên diễn đàn khi hỏi bạn hoặc các cao nhân là : Với số tiền đó bạn sẽ đầu tư như thế nào cho hiệu quả.
    Như bạn nói online ko thể nào đánh giá 1 sản phẩm bằng đôi tai của mình được, chính vì vậy những người có kiến thức âm thanh đã đi trước mình cả quãng đường dài sẽ cho những người như mình lời khuyên bổ ích, giúp mình tránh đc vô sô khoản chi phí bị dư thừa và lãng phí.
    Cá nhân mình thì ko quan trọng việc thuơng hiệu mình sử dụng ở Việt Nam như thế nào, chỉ cần nó phục vụ mình tốt. Thế nên những lời khuyên và tư vấn của bạn giúp mình có sự lựa chọn đúng đắn hơn, thuơng hiệu Emotiva của bạn dùng thì mình cũng đọc khá nhiều review trên mạng, mình nghĩ nó sẽ phù hợp với mình ở khoản chi phí trước tiên so với các thuơng hiệu Pre-Pow khác ở Việt . Có đó sẽ là đích đến trong tầm tiền của mình đầu tư Pre-Pow.
    Mình đã thấy website của AnhDuy bán dòng loa của bạn, nhưng giá chát qua bạn ơi , có lẽ mình sẽ đi thử các dòng loa như bạn tư vấn xem sao, nhưng với diện tích phòng mình 35m2 như vậy các loa đó đánh có bị loãng âm ko bạn.
    Được sửa bởi Vanthuann lúc 10:41 PM ngày 18-03-2014

@vanthuann: em chỉ mới chơi đến dàn 2 kênh nên không rành hệ thống nghe nhạc xem phim lắm. Tuy nhiên nếu bác quan tâm thì apham sẽ mời giao lưu với các anh em trong nhóm audio, tha hồi trao đổi.

Ngay cả shop Bích Vân (chuyên về Emotiva, Oppo) thì bà chủ cũng là đồng nghiệp cũ của em nên hỏi thăm cũng dễ hơn. Với lại chị Vân nhiệt tình lắm.

Em cạch Anh Duy, shop này chỉ bán lấy được.

Với tầm 20K thì bác dư sức mua được 2 loa front hi-end, kèm theo 1 center và cặp rear với sub woofer xịn rồi.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    @vanthuann: em chỉ mới chơi đến dàn 2 kênh nên không rành hệ thống nghe nhạc xem phim lắm. Tuy nhiên nếu bác quan tâm thì apham sẽ mời giao lưu với các anh em trong nhóm audio, tha hồi trao đổi.

Ngay cả shop Bích Vân (chuyên về Emotiva, Oppo) thì bà chủ cũng là đồng nghiệp cũ của em nên hỏi thăm cũng dễ hơn. Với lại chị Vân nhiệt tình lắm.

Em cạch Anh Duy, shop này chỉ bán lấy được.

Với tầm 20K thì bác dư sức mua được 2 loa front hi-end, kèm theo 1 center và cặp rear với sub woofer xịn rồi.
    Vâng cám ơn bác, e sẽ tập trung xây xong vụ nhà cửa và phòng ốc, đến lúc đó em sẽ nhờ bác. Kinh phí của e thực ra so với các bác chưa là gì cả, tuy em mới đăng ký nick trên diễn đàn nhưng em đã đọc hết 25 trang của bác trong mục này, các bác chơi theo thú vui nghệ thuật để thưởng thức rồi, nên chắc e ko theo kịp . Với kinh phí của em nó bao gồm cả 7.1 bác à, e cũng mê phim ảnh lắm, tỷ lệ là 50/50 bác à , em thích xem phim theo hướng Pre-Pow nên hơi lằng nhằng tý
    Thanks bác có sự động viên e
    Được sửa bởi Vanthuann lúc 08:27 AM ngày 19-03-2014

Dưới đây là lời khuyên của em có tính đến sở thích riêng của từng người và mang tính bảo thủ nghĩa là bạn an toàn không phải sợ:

- Đầu phát phim và nhạc mua Oppo không mua bất cứ thứ gì khác. Nếu Oppo 95 (đã cũ) mà rẻ thì mua cái này không thôi mua 103 (model mới) OK. Mua cái này ở VN chỉ có một cái hại là phải xem đĩa gốc mới đáng tiền. Ở nước ngoài đĩa bluray gốc rẻ nên em không bao giờ chơi khác ngoài đĩa gốc. Khi nối dây để hát CD thì không dùng HDMI mà phải dùng dây RCA.

- Mua 7 loa là phải mua đồng hồ hiệu nào cũng được mà phải đồng bộ đừng nên chơi đa hiệu bỏ vào rất khó calibrate âm thanh. Hiệu mua em đề nghị BW, Tannoy, Proac, Paradigm Signature. Vì bạn có hơn 15 nghìn để mua nếu không đủ tiền mua CM10 thì mua CM9. Mua CM5 cho surround. Cái này vừa nghe hai loa hay vừa nghe 7 loa hay. Muốn nghe hay bạn thử mua ampli của Emotiva mà 500w một channel (hai channel) XPA-2 về thử xem. Bảo đảm nghe không hay không lấy tiền. Đừng dùng công suất ra thấp quá. Loa cột floor standing phải cho cs mạnh vào. Sau đó mua XPA-5 cho 5 kênh còn lại. Hoặc mua máy version sau của XPA chỉ có là đắt tiền hơn thôi.

- Subwoofer mua SVS cho em. Em đề nghị mua cái này PB-12 plus http://www.svsound.com/subwoofers/po...s#.UyjLWIXDUY4. Cái 13 plus thì quá to phòng 50m còn nghe hay. Cái này giá gốc chỉ 1400 bạn mang về VN chăc 1700. Bản thân nó đã nặng gần 60kg một mình bạn di chuyển không vác nổi đâu. Bạn mang về nhà xem phim action thử xem. Nó không rung chuyển căn phòng của bạn không lấy tiền của bạn. Velodyne phải mua dòng cao cấp thì OK. Ngoài ra, có thể mua trực tiếp HSU từ website. Nó cũng tốt tương tự. Đừng quan tâm đến những loại sub khác. SVS là vừa rẻ vừa chất lượng trong dòng high-end chỉ có cái là 60kg mang về VN hơi mệt. Cái 13 plus của nó gần 100kg một cái sub. Khi nào bạn nghe nó hót rồi bạn mới hiểu tại sao nó nặng vậy. Chưa nghe chưa hiểu đâu.

- Chơi prepro rất đắt tiền cho nên nếu muốn chỉ có thể chọn Emotiva. Bạn chờ hỏi xem XMC1 bao giờ có nghe nói là tháng 4 có hàng. Đừng mua cái khác. Em mua UMC-1 cho nên em được 40% giảm giá nên cái kia chỉ còn hơn 1200 trong khi giá bán full là 2000. Một processor mà 1200 là rất rẻ so với hiệu của Anh toàn vài nghìn một cái. Nếu không chờ thì nên mua Marantz processor cũng tốt nhưng đắt.

- Mua Emotiva nên ship trực tiếp từ Mỹ thì sẽ rẻ. Cái XMC1 kia là sx tại Mỹ không phải China.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Em xin cảm ơn bác Nikonian2006 nhé, qua bác e đã đc biết 1 vài thương hiệu đầu tư với giá thành hợp lý, mà vẫn đảm bảo chất lượng, ví dụ như quả sub là e đã bớt đc mớ tiền rồi, những khoản dư trong ngân sách dành cho sub e lại chuyển qua Loa.
    qủa oppo em ở vn sẽ chơi qua ông cứng bác à, ở vn giờ cũng nhiều người chơi lắm, bên nước ngoài còn hack fw đọc forder và ios cho mấy em oppo đời mới nữa, chứ em không khoái vụ đĩa lắm.
    còn Pre_Pow thì chắc chắn là em sẽ chơi rồi, vì chán vụ âmly thông thường rồi bác à, em nghĩ Emotiva là thương hiệu phù hợp với em nhất, vì giá tiền của em nó phù hợp với em : Cool:, chứ công suốt đó mà sờ vào các em khác em ko sờ nổi rồi .: Nước dãi:
    E sẽ đi dạo quanh các thương hiệu bác giới thiệu cho e để có cảm nhận âm thanh phù hợp với đôi tai của mình, xin cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của bác, sau khi trải nghiệm xong e sẽ tiếp tục làm phiền bác sau .
    thanks bác rất nhiều
    ps câu hỏi phụ: con sub bác giới thiệu mình thấy 03 lỗ thông hơi lận, trong khi các dòng jl hoạc velodyne nó ko có, tại nhà mình đang có 2 con sub tefel của Đức ấy mà, nó cũng có lỗ thông hơi trước, nhưng mỗi lần xem phim khi nó đánh các âm trầm rền rĩ thì tiếng gió ở 2 con sub đó thoát qua lỗ thông hơi đó cứ rè rè hơi khó chịu, liệu em svs đó có bị như vậy không bác nhỉ : Cau mày:
    và cuối cùng cũng thấy loa bác dùng, nhưng chắc em đu ko nổi bác ơi hehehe
    http://truongnghiaaudio.com/truongng...yword=paradigm
    Được sửa bởi Vanthuann lúc 03:15 PM ngày 19-03-2014

CD nhạc mới ra lò. Album tuyển chọn của Vietnam Audio Space - Finest Vietnamese Music Store
    Phạm An Dương

Anh vanthuann

1. Mình nhớ trong những trang trước mình đã có nói chi tiết qua về hai loại sub gọi là sealed và ported. Nếu như đã chưa nói thì xin lỗi. Cái này bạn dò trong mấy trang forum về HD của Việt Nam mọi người cũng có nói chắc mình không cần phải viết ra đâu.

2. Sub không có lỗ là sealed mà có lỗ là ported. Mấy cái bạn đã có là sealed. Bạn cứ google thử thông tin sẽ hiểu rõ thêm nhe.

3. SVS là high end cho nên không có chuyện nó tạo ra tiếng rè rè như mấy cái sub bạn có đâu. Bạn hãy lên mấy forum HD của nước ngoài ví dụ như AVSforum của Anh và bạn xem người ta nói về SVS như thế nào là bạn biết ngay thôi. Mình biết là ở VN cái này không phổ biến cho nên bạn đi kiếm ở VN hơi khó. Nếu cửa hàng nào có bạn ra nghe thử sẽ biết ngay. Ở nhà mình dùng sealed sub của SVS nên không có lỗ nào đâu. Mấy cái sub của SVS cái này cũng vài chục kg trở lên đến gần 100kg.

4. Về dây cable, nếu có thể mua được bạn hãy lên website này mua đây là nơi bán hàng chất lượng và tin tưởng. Khi bạn mua dây cable hai sợi dây cho front bạn có thể dùng dây thật đắt tiền gì đó nếu bạn muốn. Cái này bạn hỏi anh apham chỉ cho. Những dây còn lại bạn không cần đắt tiền và mua ở đâu tùy bạn nhưng mình khuyên bạn nên dùng như mình đang dùng là chỉ dùng dây AWG10. Nếu bạn chưa biết AWG là gì thì bạn google sẽ hiểu rõ nó là đơn vị cho dây speaker. Dây 10 bản rất to và vì nó to cho nên khả năng bị mất âm thanh khi di chuyển 5-6 mét là rất nhỏ bé.

5. Mình giới thiệu Paradigm Signature cho bạn là để bạn biết thôi chứ mình không kêu bạn mua. Bạn xem trong link đây ở nước ngoài người ta dùng toàn loa Paradigm Signature là như thế nào http://www.avsforum.com/g/i/15277/pa...display_order/. Như mình đã nói, với dòng Signature, bạn chỉ cần nhìn chất lượng thùng gỗ nó làm là bạn mê ngay chưa cần phải nghe âm thanh gì cho mệt. Bạn thử đi ra tiệm nhìn thử xem.

6. Với tiền bạn có 15K bạn nên mua trọn bộ CM9 mình 7 loa đã kiểm tra thử giá ở VN cho bạn nó hoàn toàn trong khả năng của bạn. Sub thì đi kiếm HSU hoặc SVS nếu ở VN không có thì order thẳng ở Mỹ mang về trên website của nó đây là cách rẻ nhất. Chỉ mua sub giá trên 1000 trở lên đến 2000 không mua vài trăm. Sub dưới 1000 không làm ăn gì được đâu nếu bạn muốn xem phim ở nhà như ở rạp.

7. Đây là một seller rất tin tưởng của Mỹ về bán cable http://www.bluejeanscable.com/
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Lâu rồi em cập nhật topic 1 cái.

Hôm nay có dịp mời nhà sản xuất ghé VNAV và VNPhoto office chơi. Được bác chủ ký tặng CD đầu tay mới phát hành. Yêu ghê cơ.

Phạm An Dương

Khò khè cho những đêm mưa rả rích. Album saxo chọn lọc của Vietnam Audio Space hay quá, toàn những bài chuẩn mực audiophile
    Phạm An Dương

Tham dự Buổi giao lưu "Những bản ghi âm nhạc Việt chưa từng được nghe" do Vietnam Audio Space tổ chức tại Hi-End café. Tại sao lại là những bản ghi âm nhạc Việt chưa từng được nghe, bởi vì tất cả những bản nhạc này đang trong quá trình hoàn thiện để ra mắt công chúng trước với định dạng đĩa than.

Tối Chủ Nhật, trong khí khí thân mật và ấm cúng tại Cafe Hi-End, anh em yêu âm nhạc VNAV đã đến giao lưu và cùng trải nghiệm cùng nhà sản xuất là bác Nguyễn Ngọc Thiện (nick aries trên VNPhoto).

Trang 25 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 152324252627 ... Cuối cùngCuối cùng